หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆคิดว่าใครเหมาะสมกับคำว่า"อัจฉริยะ"มากที่สุดระหว่างเนจิกับซาซึเกะ  (อ่าน 13701 ครั้ง)

Notto

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
ผมว่า เนจิ นะครับ ขนาดโดนผนึกยังใช้วิชาของเนตรสีขาวได้สมบูรณ์แบบ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
ผมว่า  เนจิ  .. ซาสึเกะมันหลงผิด  งี่เง่า ผีเข้าผีออก

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
ให้ ซาซึเกะ ค่ะ ทุกด้านนะเค้าว่า (ว่า แต่ไม่ใช่ ชิกามารุ หรอ แผนล้วนๆ ไปแล้วๆ เดี๋ยวโดน เหอๆ) *lulla* *lulla* *lulla*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
กินกันไม่ลงครับ ซาสึเกะ กับ เนจิ .. แต่ผมว่า เรื่อง อัจฉริยะ ก็น่าจะเป็นของ เนจิ .. แต่ถ้าถามว่าใครเก่งกว่า '' ก็ต้องซาสึเกะแหละ ''

hackauthai

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
เนจิฉลาดกว่า แต่ซาสึเ้กะเก่งกว่า  *haha*

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
ถ้าแยก ความฉลาดกับเก่งนะ

เนจิอัจฉิยะ ด้านสมองอยู่แล้ว

ส่วนซาซึเกะ มันได้ตระกูลดีเฉยๆ พลังมันเลยออกมาโหด เทียบว่าใครจะเก่งกว่ากัน ซาซึเกะอยู่แล้วใช้ได้หลายคาถา แถมโจมตีได้หลายแบบ....แต่เนจิเน้น ตัวต่อตัว แล้วก้ใช้สมอง...มันถึงได้ฉลาดกว่า

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

mint1458

• บุคคลทั่วไป
เนจิฉลาดกว่าแต่ซาสึเกะเก่งกว่า *attack*

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
เกะก้อเกะ เหอะ อย่า โดนมวยอ่อนเระกัน *dead* *dead*

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมให้เกะนะคับ  ฝึกพันปักษาได้ภายในเวลาสั้นๆ

ฉลาดถึงขนาดใช้ไฟกระตุ้นท้องฟ้าให้เกิดเมฆฝนแล้วกล่อมเกลาให้กลายเปนคาถาสายฟ้าของตัวเอง

รู้จักดัดแปลงรูปแบบของเพลิงดำ  คิดออกเท่านี้แฮะ  ไว้คิดได้อีกจะมาเพิ่ม  *hoho*

nakin

• *
ด้านอัจฉริยะ ความฉลาดสองคนนี้กินกันไม่ลงหรอก
ถ้าเก่งด้านพลังและคาถา ต้องเปนซาสึเกะ
เก่งด้านมองทะลุทะลวงต้องเนตรสีขาว

benzvip1

• *
เนจิคับ

ซาสึเกะ ทีผ่านมามันได้พลังจาก คนอื่นทั้งนั้น

จาก โอโรจิมารุ คนแรก

คนที่ 2 ได้จาก พี่ชาย อิทาจิ

ซาสึเกะ ไม่เห็นจะเก่งตรงไหนเลย ถ้าไม่มีคนมอบพลังให้
แล้วจะทำไม

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
ถ้ามีชิกามารุก็ดีสินะ 555..
ผมขอให้เนจิละกันด้านหัวสมอง เหตุผลเพราะ ผมชอบมันอ่ะ เท่ห์ดี 555 ไม่มีไรมาก

beforu

• *
เนจิคับ

ซาสึเกะ ทีผ่านมามันได้พลังจาก คนอื่นทั้งนั้น

ซาสึเกะ ไม่เห็นจะเก่งตรงไหนเลย ถ้าไม่มีคนมอบพลังให้

แถมด้วยคับ มันคงใช้พันปักษาไม่เป็นถ้าคาคาชิไม่สอน

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
เนจิคับ

แถมด้วยคับ มันคงใช้พันปักษาไม่เป็นถ้าคาคาชิไม่สอน
ทุกวิชา มันต้องมีคนสอนไม่ใช่ หรอคับ
พูดแบบนั้นก้อไม่ถูก โตะก้อถูกสอนทุกวิชาไม่ใช่หรอ(ยกเว้นพวกคาถาลามก) ทั้งโหมดเซียน ทั้งกระสุนวงจัก นานา

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ