หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เอาละ ไอโทบิ เริ่มเผยไต๋ละ คาถาแรกคือ อุจิวะ คาเอนจิน สินะหรือจะเป็นคนอุจิวะจริง.  (อ่าน 12633 ครั้ง)

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ผมว่าไอ้วิชา  อุจิวะ คาเอนจิน  มันเป็นวิชาแปลกๆแหะ มันเป็นวิชาที่ไอ้โทบิคิดขึ้นเองรึป่าว  หรือว่าเป็นพลังจากเนตรวงแหวนดวงอื่นที่มันเก็บสะสมไว้ เพราะส่วนมากไม่เคยเห็นวิชาที่ใช่ชื่อ ตะกูลนำหน้าเลย มีก้แต่นารูโตะนิแหละ ที่มันคิดวิชาลูกเตะที่เรียนแบบวิชาซาซึเกะ(ภาคเด็ก)แล้วก็ตั้งชื่อเป็นตะกูลตัวเอง

chainoi

• *
ผมว่าไอ้วิชา  อุจิวะ คาเอนจิน  มันเป็นวิชาแปลกๆแหะ มันเป็นวิชาที่ไอ้โทบิคิดขึ้นเองรึป่าว  หรือว่าเป็นพลังจากเนตรวงแหวนดวงอื่นที่มันเก็บสะสมไว้ เพราะส่วนมากไม่เคยเห็นวิชาที่ใช่ชื่อ ตะกูลนำหน้าเลย มีก้แต่นารูโตะนิแหละ ที่มันคิดวิชาลูกเตะที่เรียนแบบวิชาซาซึเกะ(ภาคเด็ก)แล้วก็ตั้งชื่อเป็นตะกูลตัวเอง
แต่ดูลักษณะคล้ายคาถาอันเชิญยังไงไม่รุ แต่ดูแล้วไม่ได้ใช้เนตรเลยนะครับ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
แต่ดูลักษณะคล้ายคาถาอันเชิญยังไงไม่รุ แต่ดูแล้วไม่ได้ใช้เนตรเลยนะครับ

ความจริงชื่อ คาถาอาจจะไม่ได้อ่านว่า อุจิวะ ก็ได้นะ อาจจะอ่านว่า อชินฮะ เคนจิน ก็ได้นะ  *hoho*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
อุจิฮะ  นี่มันอาจจะหมายถึง พัด  ก็ได้นะ  อุจิฮะมันแปลว่าพัด  มันไม่ได้หมายถึงชื่อตระกูล แบบว่า  วิชา พัด คาเอ็นจิน  ว่าแต่คาเอ็นจิน นี่มันคือชื่อของเทพหรืออะไรกัน  *rip*   ...ถ้าเป็นชื่อเทพ  อาจจะเป็นเทพที่มีพัดแบบว่าป้องกันได้ทุกอย่าง   เอาชื่อเทพตามตำนานญี่่ปุ่นมาตั้ง เหมือนพวกซูซาโนะ อามะเทราสึ    แต่ลองไปเสิร์ชอากู๋ แล้วไม่เจอเลย แฮะ   *dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 17:23:17 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

chainoi

• *
อุจิฮะ  นี่มันอาจจะหมายถึง พัด  ก็ได้นะ  ไม่ได้หมายถึงชื่อตระกูล แบบว่า  วิชา พัด คาเอ็นจิน  ว่าแต่คาเอ็นจิน นี่มันคือชื่อของเทพหรืออะไรกัน  *rip*
[/quote ความคิดนี้เข้าท่าเหอะ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
คิดมากกันไปป่าว

ความคิดผม ผมว่าอ. แกเริ่มเฉลยออกมาหน่อยๆแล้วว่ามันเป็นอุจิวะนะ

เสื้อมัน ด้านหลังก้มีสัญลักษณ์ของอุจิวะ  ไหนจะพัดเหมือนของมาดาระอีก

นี่มาเจอ อุจิวะ คาเอนจิน  อาจจะเปนม่านพลังลับของอุจิวะก้ได้นะ อุจิวะเปนตระูกูลระดับตำนาน

คงไม่ได้มีดีแค่เนตรวงแหวน เทพวายุ เทวี อ่านจันทรา  บลาๆๆๆๆ  หรอกนะคับ

ต้องรออ่านในซีคิดส์ว่ามันคืออะไรแน่  ^^

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
คิดเหมือนกับความเห็นด้านบนเลย ผมว่าใกล้จะเฉลยแล้ว อาจารย์แกก็เลยบอกใบ้ให้นิดๆหน่อยๆ มากกว่ามั้ง

ทั้งเสื้อที่มีตราตระกูล ชื่อของคาถาที่มีคำว่าอุจิวะนำหน้า ของพวกนี้มันเป็นรายละเอียดเล็ๆกน้อยๆ คนเขียนเขาไม่เอากลับมาอธิบายหรอกว่าทำไมถึงเป็นแบบนั้น

ถ้าโทบิไม่ใช่อุจิวะ ก็คงไม่มีใครถามมันหรอกว่า " แล้วทำไมแกเอาเสื้อของตระกูลนี้มาใส่ " หรือ " ทำไมชื่อคาถาแกถึงมีคำว่าอุจิวะนำหน้า " ส่วนพัด อันนี้ไม่แน่ อาจจะได้รู้ว่าโทบิมันเอามาจากไหน

มองในมุมกลับกัน ถ้าโทบิเป็นอุจิวะ ของพวกนี้ก็จะไม่ต้องอธิบายเลย ยังไม่รวบเรื่องที่ว่า ทำไมมันถึงต้องทำแบบนี้ เอาเสื้อของอุจิวะมาใส่ทำไม ต้องการจะปลอมตัวก็ไม่น่าจะใช่ ส่วนตัวแล้ว คิดว่าอาจารย์มาซาชิกำลังบอกใบ้แน่นอน

อีกอย่าง ถ้าโทบิไม่ใช่อุจิวะ ผมก็ไม่รู้แล้วจริงๆว่ามันจะเป็นใครได้อีก -*-