หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ไอ้แพนด้านี่มันคืออะไรครับ เห็นพูดกันหลายบอร์ดแหละ  (อ่าน 14791 ครั้ง)

red devil

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

มันออกมาหลายทีแล้วหรอ

Paradise

• *
หลินปิงอะป่าว

robinhood

• *
เออ จริงแฮะ มันมาไงเนี่ย

nitro

• *
เห็นว่ามันไปหมดอะครับ เกือบทุกฉาก ทุกตอน เวลาตัวละครเยอะๆ มันจะเนียนหลบอยู่

เหมือนเล่น photo hunt

Thaikomza

• *
 *love*  เปงของญ๊ี่ปุ่นอะครับใครเจอรูปแล้วส่งไปให้อาจารย์โอดะจะได้ของอะไรพิเศษๆอ่า ไม่ชัวร์นะเพราะนานแล้ว

5hamanking

• บุคคลทั่วไป
แพนด้าแมน  ครับ จะแอบซ่อนมา ในฉากคนเยอะๆ ครับ   และมีชื่ออยู่ในอิมเพลดาว  ด้วยครับ

เป็นตัวละครลับในเกมอีกด้วย

ช่างบ้านนอก

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าน่าจะเป็นตัวละคร ที่เขียนขึ้นเพื่อรำลึก หรือว่าเอาเข้ามาเพื่อเป็นเกียรติให้กับ บุคคลต่างๆ อย่างเช่นเคยเห็นกันแล้วในการตอบกระทู้ของ อ.โอดะ ในเล่ม ที่อยู่วอเตอร์เซเว่น ที่ย้อนความหลังเรื่องรถเดินทะเล อ. แกก็วาดตัวละครเรื่องอื่นๆ กับคนที่มีอยู่จริงเข้ามาเฉยเลย เห็นแกตอบในหนังสือว่า เพื่อเป็นเกีรติเนื่องในวาระอะไรนี่แหละ แล้วแพนด้านี้ก็คงคล้ายๆกัยแหละครับ

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมว่าน่าจะเป็นตัวละคร ที่เขียนขึ้นเพื่อรำลึก หรือว่าเอาเข้ามาเพื่อเป็นเกียรติให้กับ บุคคลต่างๆ อย่างเช่นเคยเห็นกันแล้วในการตอบกระทู้ของ อ.โอดะ ในเล่ม ที่อยู่วอเตอร์เซเว่น ที่ย้อนความหลังเรื่องรถเดินทะเล อ. แกก็วาดตัวละครเรื่องอื่นๆ กับคนที่มีอยู่จริงเข้ามาเฉยเลย เห็นแกตอบในหนังสือว่า เพื่อเป็นเกีรติเนื่องในวาระอะไรนี่แหละ แล้วแพนด้านี้ก็คงคล้ายๆกัยแหละครับ
ไม่หรอก ตอนที่อาจารย์โอดะเรียนอยู่ การ์ตูนเรื่อง คินนิคุแมน กำลังรับสมัครตัวละครเพิ่มโดยให้ผู้ชมทางบ้านส่งตัวละครไปให้
แล้วอาจารย์ก็ส่ง แพนด้าแมนไป ผลคือไม่ผ่าน นั้นละที่มาของแพนด้าแมน

legendonline

• *
ที่เกาะของอุซปก็มีปรากฏนะขอรับ แพนด้าแมนมักจะไปปรากฏตัวอยู่ที่ที่มีคนเยอะๆ และกำลังวิ่งหนีเพราะถูกตามล่าอะไรสักอย่าง เป็นความตั้งใจของคนวาดน่ะขอรับ

kazaa

• *
.
.

ไม่ใช่แค่แพนด้าแมนสิครับ แพนด้าวูเม่นก็มี แถมยังมีมาเฟียล่าหัวแพนด้าอีก

ลองอ่านรายละเอียดดูได้ครับมีเป็นเรื่องเป็นราว http://www.thaionepiece.com/?page=pandaman

.
.

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
แพนดาแมน เป็นตัวละครที่ อ.โอดะซ่อน ไว้เพื่อให้ผู้อ่านใช้สายตาในการค้นหา (เป็นเกมส์ไว้ให้เล่นสนุกๆครับ) อ.เคยบอกว่าสายตาของคนอ่านนี่น่ากลัวมาก