หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

พรรคพวกของลูฟี่คนไหน โดนใจ ช่วยโหวตหน่อยครับ...

โซโล  (ตาเดียว เท่โคตร... )
10 (21.7%)
ซันจิ  (หล่อ เนียบ... สุภาพบุรุษ)
7 (15.2%)
นามิ  (สวย เซ็กซี่ ว้าว...โดนใจ)
7 (15.2%)
อุซป  (ฮาแตก...)
3 (6.5%)
ช๊อบเปอร์ (น่าร๊าก...น่ารัก อยากกอด..)
6 (13%)
โรบิน (แนวนี้แหล่ะ ช๊อบ ชอบ..)
4 (8.7%)
แฟรงกี้ (เพาเวอร์อัพแล้ว แจ่มมาก..)
4 (8.7%)
บรู๊ค (เจ๋งดี กระดูกเล่นดนตรี เหอๆ)
5 (10.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 32

ปิดการโหวต: ส. 10 ก.ย. 2011 เวลา 21:53:54

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต]ชอบพวกของลูฟี่คนไหน โดนใจใคร เพราะอะไรกันบ้าง ขอเหตุผลด้วยคับ...  (อ่าน 26930 ครั้ง)

GuKz69

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
 *love* ผมชอบ ซันจิคับ เป็น Idol ของผมเลย เหตุผลที่ชอบ แมงเท่สุดในกลุ่มหมวกฟางละ ละมันก็ยังมีอุดมคติแบบเดียวกับผมอีก คือลูกผู้ชายต้องปกป้องสาวๆ ด้วยชีวิต  *love* *love* ละก็ฮาสุดในกลุ่มละ เห็นสาวๆละตาเป็นรุปหัวใจ 55555  *love*

legendonline

• *
นามิ กับ โรบิน และแฮนค็อก เหตุผล ทั้งสามคนน่ารักโคตรๆ... ตามด้วย วีวี เพโรน่า มิสวาเลนไทน์ สองคนหลังถึงจะร้ายแต่ก็น่ารัก

hallyz

• *
ผมชอบ โซโลครับ ผมว่า เค้ามีความเชื่อมั่น และมั่นใจในผู้นำสูงมาก ถึงแม้ตัวเองจะเก่งแล้วก็ตาม และก็ยังยอม ยอมแม้กระทั่งให้ตัวเองพัฒนาต่อไป เพื่อไปถึงฝัน  *number1* *number1* *number1*

okami

• *
 *number1* มันก็ต้องโซโลอยู่แล้วอ่ะครับ เรื่องความเก่งไม่ต้องพูดถึงขั้นเทพไปแล้วครับแค่โฮดี้โดนไปดาบเดียวเกือบตาย
แถมตอนนี้ ก็สุดจะเท่ห์เกินใครแล้วหล่ะ

panndora

• บุคคลทั่วไป
โซโลครับ เก่งโคตร *great* เป็นรองแค่ลูฟี่ล่ะมั้ง ถึงจะขี้เซาและหลงทางบ่อย แต่โคตรได้ใจครับที่ทริลเลอร์ บาร์ค ยอมรับความเจ็บปวดของลูฟี่ไม่ปริปากสักครับ ประโยคประมาณว่า ยอมทำทุกอย่างเพื่ให้ลูฟี่ได้เป็นเจ้าแห่งโจรสลัด  *number1*นายยอดมากโซโล  ในภาคอนิเมหรือหนังสือการ์ตูนบางตอน ขณะที่ในกลุ่มถกกัน ในความเห็นไม่ตรงกัน โซโลจะเป็นให้ความเห็นที่ทุกคนยอมรับ  สมกะเป็นรองกัปตัน  โดนมากคนนี้เอาไปเต็มร้อย(แต่โหวตรงไหนครับ ไม่เป็น แหะๆๆ *disappoint*) นอกจากชอบแล้วถ้าเลือกให้เป็นคนไหนในกลุ่ม โซโลกอันดับหนึ่งเสมอ (หลายครั้งชอบมากกว่าลูฟี่อีก555)
*number1* *number1* *number1* *number1* *number1* เห็นล่วย!!

peace12349p

• *
ชอบบรู๊คคับ .... โย่ โฮ โฮ โฮววว โย๊ โฮ..... โย่ โฮ โฮ โฮ  *number1*

ToNZigzag

• *
อัศวินผู้กล้าหาญแห่งท้องทะเลในอนาคต  อุซป!! ครับ 5555+  มีความแม่นเป็นเลิศ ประดิษฐ์ของเก่ง    อ่านเรื่องของนายคนนี้แล้วตลกตลอด 55555+ ( แต่มีบางครั้งแอบเท่นะ โซเงคิง ราชาซุ่มยิง  *love* )
ประทับใจตั้งแต่ตอนที่อุซปพยายามสู้แบบจนปัญญากับมนุษย์เงือกปลาจุ๊บ  แล้วได้ชัยชนะมาแบบฮาๆ 555555+ เอาค้อนทุบ   *attack*
ล่าสุด ลุคใหม่ของอุซป เท่มากๆ อยากดูของเล่นใหม่ๆที่ได้จากเกาะโบอินเยอะๆ + +

pananokia

• *
โหวต จากใจ คนแรก ยกให้ บรู๊ค เปนตัวละคร เกินคาด สำหรับ การ์ตูนเรื่องใดใด ที่เคยอ่านมา

มีความสามารถ เกิดใหม่ ซื้อเปนผลปีศาจ ที่ผมว่ามันเจ๋ง (ไม่ได้หมายถึงเก่งสุดนะ) สุดแล้วด้วย .. ถ้าไม่ หลงทางไปซะก่อน..

เกินบรรยายอ่ะ กับ คนนี้...

โหวต ไฟล์ บังคับ คนที่ สอง ถ้าให้เลือกจากที่เหลือ คงหนีไม่พ้น โซโล เหตุผลง่าย ๆ แมร่งเก่งโดยไม่พึ่งผลปีศาจ ....

ก็นะ

มันก็เจ๋งหมดแหละ แต่นี่จักตามความชอบเฉย ๆ นะ แหะ ๆ

นามิซัง

• *
ชอบโซโลค่ะ เท่ห์ นิสัยลูกผุ้ชายมากๆ แล้วก้อเวลาคับขันก้อมักจะพึ่งพาได้เสมอ เป็นสมาชิกคนแรกในกลุ่ม เงียบๆแต่ฮามากชอบตอนที่ไปช่วยโรบินมากที่พวก cp9 แล้วก้อชอบที่เขายอมทำทุกอย่างเพื่อลูฟี่ เรียกว่า ลูฟี่ขาดโซโลไม่ได้เลยทีเดียว  *great* ส่วนอีกคนชอบอุปซบค่ะ คนนี้ออกจาะขีขลาด ไม่กล้าสู้แต่ก้อพูดให้กำลังใจกับทุกคนได้ ตอนที่ไปช่วยโรบิน เขาก้อเป็นคนเดียวที่สามรถยิงได้ไกล ขนาดที่ฝ่ายทหารเรือทำไม่ได้ ช่วยให้โรบินได้กุญแจมือไขออกมาด้วย  *attack* แล้วก้อดุเหมือนว่า เขาจะสนิทกะลูฟี่มากที่สุดในกลุ่ม (จริงหรือป่าวไม่รู้ แต่ลูฟี่ร้องไห้เหมือนจะตายตอนที่ทะเลาะกับอุปซบ *glad*  ส่วนอีกคนก้อแฟรงค์กี้  *haha* คนนี้เหนือคำบรรยายยไปเลย แบบว่า วิวัฒนาการ พ้นคำว่าคนไปแล้ว  *haha*แถมยังใจกล้า (ใส่กกน.ตัวเดียว) แล้วก้อเก่งมากๆ ใจสุดๆ  *love*

Sikk

• *
ผมชอบโลโซ เพราะร้องเพลงเพราะ ถุยยยยส์!!!

ชอบโซโล เพราะ เป็นตัวอย่างที่ดีของคนที่มีความพยายามในสิ่งที่ฝันอย่างแรงกล้า

และมีนิสัยเป็นลูกผู้ชายมาก!!!

โดยเฉพาะตอนที่แพ้มิฮอว์ค ครั้งแรก ที่ บาราติเอ

ตอนที่ยอมรับในความพ่ายแพ้ และหันหน้ารับดาบของมิฮอว์คเต็ม และให้คำมั่นสัญญากับลูฟี่ว่าจะเป็นนักดาบอันดับหนึ่งให้ได้

และตอนที่ยอมเสียศักดิ์ศรี ก้มลงขอร้องให้มิฮอว์คช่วยสอนวิชาดาบให้ ถือว่าเป็นลูกผู้ชายตัวจริงมากๆ

แถมตอนนี้ยังเท่ขึ้นกว่าเมื่อก่อนแบบสุดๆ สุดๆๆๆๆๆ *number1*

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ซันจิครับ ความเห็น ก็เหมือนมีคนบอกแล้ว คือต่อให้ตายก็ไม่ทำร้ายผู้หญิง

JaunConstantine

• *
ชอบช๊อปเปอร์คร้าบบบ ทำไมไม่มีใครเชียร์ช๊อปเปอร์เลยเนี้ย น่ารักดี ฮาด้วย คุยกับสัตว์ได้ด้วยนะ แต่พอเวลาจะเอาจริงก็พึ่งพาได้ทีเดียวเชียว ร่างเบรนพอยท์ก็เจ๋งหาจุดอ่อนคู่ต่อสู้ แถมไอ้ร่างที่กินรัมเบิ้ลบอลเกินขนาดนะโคตรเท่เลย เชียร์ช๊อปเปอร์ สุดใจ *love* *love* *love*

luffy fotos

• *
ถ้าเรื่ิองความหล่อและความเท่ ยกให้ โซโลเลยจ๊ะ *attack*

knittha

• *
ชอบทุกคนเลยอ่าาา
แต่ละคนเท่มากกก *number1* *number1*