หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: การ์ตูนล้อเลียนเพื่อนๆในบอร์ด ตอนที่ 2 (จากเสียงตอบรับที่ดีเกินคาด)  (อ่าน 33053 ครั้ง)

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
จัดให้ตามนั้น ถ้าดึงเพื่อนๆมายำในบอร์ดบ้างก็อย่าถือสานะคะ อันนี้แซวเล่น *้ัิalone* *้ัิalone* *้ัิalone*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

IzAGolF

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
สำหรับผม  เอาไปต้ม ยำ ทำแกง อะไรก็ได้ครับ ไม่ว่ากัน  อิอิ  *love* *love*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
สำหรับผม  เอาไปต้ม ยำ ทำแกง อะไรก็ได้ครับ ไม่ว่ากัน  อิอิ  *love* *love*
เดี๋ยวจัดให้เนียลๆ ค่ะ ติดตามผลงานไปแล้วกันค่ะ *hoho* *hoho* *hoho*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
เดี๋ยวจัดให้เนียลๆ ค่ะ ติดตามผลงานไปแล้วกันค่ะ *hoho* *hoho* *hoho*
ผมรู้ แล้ว อยาก เป็น อะไร อยาก เป็น บี ฮร่าๆๆ(ไม่ซ้ำนะ) ได้ไหม''ไอเวรตะไล ไอบ้า 5ร้อย'' แร็ปก้อเป็นน่า 555

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

• *
ผมรู้ แล้ว อยาก เป็น อะไร อยาก เป็น บี ฮร่าๆๆ(ไม่ซ้ำนะ) ได้ไหม''ไอเวรตะไล ไอบ้า 5ร้อย'' แร็ปก้อเป็นน่า 555
*disappoint* *disappoint* *disappoint*ตัวละครนี้คิดหนักเลยกะบทพูด เปลี่ยนจากร้องแร็ปเป้อร์เป็น ร้องหมอรำเว่าอีสานได้บ่ อ้าย !! *้ัิbored* *้ัิbored* *้ัิbored*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 30 ก.ค. 2012 เวลา 21:04:46 โดย Monkey D. Jennei »

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
*disappoint* *disappoint* *disappoint*ตัวละครนี้คิดหนักเลยกะบทพูด เปลี่ยนจากร้องแร็ปเป้อร์เป็น ร้องหมอรำเว่าอีสานได้บ่ อ้าย !! *้ัิbored* *้ัิbored* *้ัิbored*
จัด หนัก ไปเลย อีหล่า เอาให้ม้วนหลายๆ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

• *
เฮ้อๆ อ่านเม้นมาสองสามวันนี้ น้องใหม่ของบอร์ด แรงๆ กันหลายคนที่เดียวเชียว พกความมั่นใจมากันเต็มพิกัด ถ้าจะเกิดสงครามเว็ปอีกครั้งก็คงไม่แปลก แต่ยังไงก็ใจเย็นๆกันเน้อ!! *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo*

IzAGolF

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
ก็คงต้องทำใจอะครับ  เมื่อได้วิชามาก็อยากรู้อยากลอง ถ้าเกิดมีอีกจริงคงต้องระวังกันหน่อยนะครับ 
เดี๋ยวจะโดนผนึกซากอสูรเอานะ
   *attack* *attack*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

• *
งั้นขอซุ่ม และ เฝ้าระวังไปก่อนล่ะ ยังไงก้ขอให้ใจเย็นๆ กันก่อน ช่วงนี้แต่ล่ะกระทู้เน้นฮา อย่างเดียว(ว่าเค้าไม่ได้เพราะเราก็ทำการ์ตูนฮา 555) ส่วน @เฮฟ ขอบคุณมากๆค่ะ ที่จริงตอนใหม่เสร็จแล้วค่ะ แต่เอาไว้เปิดตัวหลัง เวอร์ชั่นจริง(ตอน 596 TH)ลงเสร็จก่อน (ที่จริงเน็ตที่นี่ไม่ค่อยดีอ่ะค่ะใช้เนตดาวเที่ยมช่วงนี้ฝนตกหนักที่นี่ จะได้กลับไทยไมเนี่ย) *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo*

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
เย้ย งานเข้าแล้ว ลายเซ็นคุณเจนนี่ทำไมเป็นงี้
ไปแล้วรูฟี่ตูหมดกัน...เง้อออ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

• *
เย้ย งานเข้าแล้ว ลายเซ็นคุณเจนนี่ทำไมเป็นงี้

พอดีไปออกทะเลมาน่ะ ลูฟี่จมน้ำเลยปอดบวม 555 ว่าไปนั่น *haha* *haha* *haha* เอาหน้ามันจะได้สมชื่อ Monkey D. Jennei ก็ต้องสืบทอดเจตนารมณ์ แห่ง D หน่อย 555 ผิดเรื่องแล้ว *้ัิshy* *้ัิshy* *้ัิshy*

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...

พอดีไปออกทะเลมาน่ะ ลูฟี่จมน้ำเลยปอดบวม 555 ว่าไปนั่น *haha* *haha* *haha* เอาหน้ามันจะได้สมชื่อ Monkey D. Jennei ก็ต้องสืบทอดเจตนารมณ์ แห่ง D หน่อย 555 ผิดเรื่องแล้ว *้ัิshy* *้ัิshy* *้ัิshy*
อ่อ ที่แท้รูฟี่จมน้ำแล้วปอดก็บวมนี่เอง ค่อยยังชั่ว   *้ั์drinktea*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
555                      กรูไม่รุ้เรื่องกรูคัดตูด               ฝากไว้ก่อนเหอๆ
 *haha*                    *dead*                    *great*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 31 ก.ค. 2012 เวลา 16:42:35 โดย Pop_เซียนซกมก »

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

• *
555                      กรูไม่รุ้เรื่องกรูคัดตูด               ฝากไว้ก่อนเหอๆ
 *haha*                    *dead*                    *great*

มีฝากไว้ก่อนด้วย ร่างอวตารใครปะเนี่ย *rip* *rip* *rip*

iTheStore

• *

มีฝากไว้ก่อนด้วย ร่างอวตารใครปะเนี่ย *rip* *rip* *rip*
นั่นดิ ร่างของใครหว่า ร่างของสามนินจาป่าว ฝากอะไร เราไม่เห็นรู้เรื่องเนอะ *้ัdoubt* เราออกทะเลกันแล้วมันเกี่ยวอะไรกับเค้าเหรอ ผมงง สงสัยแต๋วเริ่มแตกแล้วมั้ง  *้ัิbored*