หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่า โทบิ จะเป็นโอบิโตะหรือไม่

เป็นโอบิโตะ
12 (19.4%)
ไม่ใช้โอบิโตะ
25 (40.3%)
ไม่รู้รอเฉลยไปเหอๆ
25 (40.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 57

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิ ไม่ใช้ โอบิโตะ 100% ถ้าเป็น โอบิโตะ ตูจะทิ้งหนังสือหมดผมลง E-mail ไว้แล้วไปอ่านกฎวิธีการกันเอา  (อ่าน 93162 ครั้ง)

Pop_เซียนซกมก

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
ผมว่าเป็น โอบิโตะ แน่นอน  *love*

เจ้าโทบิเนีย  *shock* ผมหมั่นอก หมั่นใจมาตั้งแต่ เกะ สู้กับ อิจี้แล้ว ว่ามันบ่อแมนมาดาระ

ยิ่งวิชาเนตมิติ และ ดูตอนไวเด็ก คาคาชิ ยิ่งหมั่นจัย หลายๆเด๋อ ตั้งแต่ สองปีที่แล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆ *number1*

madaraza

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
 *number1*
ผมว่าเป็น โอบิโตะ แน่นอน  *love*

เจ้าโทบิเนีย  *shock* ผมหมั่นอก หมั่นใจมาตั้งแต่ เกะ สู้กับ อิจี้แล้ว ว่ามันบ่อแมนมาดาระ

ยิ่งวิชาเนตมิติ และ ดูตอนไวเด็ก คาคาชิ ยิ่งหมั่นจัย หลายๆเด๋อ ตั้งแต่ สองปีที่แล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆ *number1*
*number1* *number1* *number1* *number1*
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ความเป็นไปไม่ได้ คือความเป็นไปได้ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

• *
ความเป็นไปไม่ได้ คือความเป็นไปได้ *้ั์drinktea*

ดูแขนกลคนแปรธาตุด้วยหรอ คำพูดนี้ กรีด มันชอกพูด *great*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<

ดูแขนกลคนแปรธาตุด้วยหรอ คำพูดนี้ กรีด มันชอกพูด *great*

ไม่เคยครับ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

• *

kyo

• *
ดันๆๆๆกัวกระทู้ดีๆแบบนี้หาย หนังสือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆฟรีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
 โอบิโตะ ทรงผม ตา คิ้ว ความสามารถเนตร
อิสึนะ ผมไม่เหมือน คิ้วไม่คล้าย ความเป็นไปได้คือมันอยู่มานานรู้เรื่องทุกอย่าง ที่ปรึกษาโคโนะฮะ2คนนั้นก็อยู่มานานและรู้ทุกอย่างเหมือนกัน

อยากบอกเจ้าของกระทู้ว่า กาตูนเค้าไม่เปลื่ยนทรงผมนะคิดข้อนี้ไว้หนักๆเลย ถ้ามันจะเป็นอิสึนะคือมีเรื่องเดียวมันเอาร่างโอบิโตะมาใช้เท่านั้น จิงๆอาจารย์กำหนดไว้แต่แรกที่จะเขียนแล้วว่าโทบิเป็นใคร ไม่ต้องไปวิเคราะห์เกี่ยวกับโทบิบีบแขนตัวเองหรอกครับ ณ ตอนนี้เหตุผลไรต่างๆที่ผ่านมาใช้ไม่ได้แล้ว
มาวิเคราะห์ปัจจุบันดีกว่า คาคาชิงงทำไมเนตรมันกับโทบิใช้มิติเดียวกัน *-*

ผมก็มั่นใจไม่แพ้ จขกท หรอกครับ ถ้ามันจะเป็นอิสึนะได้ต้องใช้ร่างโอบิโตะเท่านั้น ไม่ใช่ร่างตัวเองแน่เพราะกาตูนไม่เปลื่ยนทรงผมครับ
และอีกข้อ อิสึนะอย่างที่รู้ไม่เก่งกว่ามาดาระหรอก แต่โทบิต้องเก่งกว่ามาดาระเพราะมันคือบอสใหญ่ คนที่จะเก่งกว่ามาดาระได้ต้องเป็นคนรุ่นใหม่ที่มีพรสวรรค์ขั้นเทพเท่านั้น คลื่นลูกใหม่ลบคลื่นลูกเก่า
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

windyzero

• *

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

• *
ดันๆๆๆกัวกระทู้ดีๆแบบนี้หาย หนังสือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆฟรีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
 โอบิโตะ ทรงผม ตา คิ้ว ความสามารถเนตร
อิสึนะ ผมไม่เหมือน คิ้วไม่คล้าย ความเป็นไปได้คือมันอยู่มานานรู้เรื่องทุกอย่าง ที่ปรึกษาโคโนะฮะ2คนนั้นก็อยู่มานานและรู้ทุกอย่างเหมือนกัน

อยากบอกเจ้าของกระทู้ว่า กาตูนเค้าไม่เปลื่ยนทรงผมนะคิดข้อนี้ไว้หนักๆเลย ถ้ามันจะเป็นอิสึนะคือมีเรื่องเดียวมันเอาร่างโอบิโตะมาใช้เท่านั้น จิงๆอาจารย์กำหนดไว้แต่แรกที่จะเขียนแล้วว่าโทบิเป็นใคร ไม่ต้องไปวิเคราะห์เกี่ยวกับโทบิบีบแขนตัวเองหรอกครับ ณ ตอนนี้เหตุผลไรต่างๆที่ผ่านมาใช้ไม่ได้แล้ว
มาวิเคราะห์ปัจจุบันดีกว่า คาคาชิงงทำไมเนตรมันกับโทบิใช้มิติเดียวกัน *-*

ผมก็มั่นใจไม่แพ้ จขกท หรอกครับ ถ้ามันจะเป็นอิสึนะได้ต้องใช้ร่างโอบิโตะเท่านั้น ไม่ใช่ร่างตัวเองแน่เพราะกาตูนไม่เปลื่ยนทรงผมครับ
และอีกข้อ อิสึนะอย่างที่รู้ไม่เก่งกว่ามาดาระหรอก แต่โทบิต้องเก่งกว่ามาดาระเพราะมันคือบอสใหญ่ คนที่จะเก่งกว่ามาดาระได้ต้องเป็นคนรุ่นใหม่ที่มีพรสวรรค์ขั้นเทพเท่านั้น คลื่นลูกใหม่ลบคลื่นลูกเก่า

อย่าไปคิดเยอะเลยครับ....ผมรู้อย่างเดียว ตระกูลอุจิวะไม่สามารถใช้วิชาเดียวกันพร้อมกัน 2 เนตรได้นะรู้สึก
เหมือนกับ เทวีสุริยา กับ อ่านจันทรา ต้องใช้ คนละข้าง...มันก็เหมือนกับ โทบิ ถ้าข้างขวาใช้มิติ ข้างซ้ายก็ไม่หน้าจะใช้มิติได้ หน้าจะเป็นอย่างอื่นมากกว่า อย่างตอนสู้โคนั้นมันก็ใช้ อิซานางิ ข้างซ้าย...มิติข้างขวา

แต่ที่สามารถหยุดของคาคาชิได้ คงเป็นเพราะวิชา มิติขั้นสูง ของโทบิก็ได้ครับ...ซึ่งสามารถเบิกได้เฉพาะคนในตระกูลอุจิวะ อะไรทำนองนั้น แต่ไม่หน้าจะใช้ เนตรของโอบิโตะ แต่ก็มีสิทใช้ว่าจะไม่ใช้ เพราะไม่เฉลย

แต่ว่า ตอนโอบิโตะพึ่งจะเบิกเนตรได้ขั้นแรกเองนะครับคือขั้น[เนตรวงแหวนริวงิ มีความสามารถมองความไวในการร่ายคาถา] ยังใช้มิติไม่ได้ ทำได้แค่มองพลังของคู่ต่อสู้และการโจมตีเท่านั้น ....เอง

ผมถามอีกนิดครับ ตอนที่ คาคาชิเปลี่ยนใส่ใหม่นั้น ทำไมมันไม่ใช้วิชาวาปเลยละครับ ถ้าโอบิโตะ มันวาปได้ กับใช้วิชา coppy แทน แล้วฝึนฝนจนมาเป็นวิชาย้ายมิติ ซึ่งต้องเบิกกระจกเงาก่อน ลองกลับไปอ่านดูนะ ตอนที่คาคาชิได้ตามาใหม่..ตาโอบิโตะทำได้แค่มองการเคลื่อนไหวของคู่ต่อสู้และจักกระคู่ต่อสู่เท่านั้นเอง แล้วนั้นเป็นจุดแรกที่ทำให้คาคาชิเบิก วิชา [เนตรวงแหวนชางิ วงแหวน 2 สามารถก็อปปี้วิชาบางส่วนและอ่านจักระของผู้ต่อสู้ด้วยได้] เป็นวิชานินจา coppy ได้จากการต่อสู่ครั้งนั้น ต่อมาก็ฝึกฝนอย่างหนักจนได้ วิชาใหม่และเบิก [เนตรวงแหวนชารินงัน วงแหวน 3] สามารถใช้กระจกเงาได้ และ ก็สามารถ copy คาถา ได้เป็น พันๆ คาถา แล้วก็สามารถเคลื่อนย้ายมิติได้...

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

kyo

• *
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

lezy_tonight

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม อมิตตาพุด  *้ั์pray*

windyzero

• *
จะยอมแพ้ผมทำไมกันหว่า ผมก็แค่หารูปการ์ตูนเปลี่ยนทรงผมให้ดูเอง ไม่ได้คิดนอกเหนือจากนั้นหรอกครับ

ส่วนเรื่องอื่น ผมไม่รู้เรื่องด้วย มานั่งจิบชาอ่านกระทู้ไปพลางๆครับ*้ั์drinktea*

แล้วเรื่องที่ถกเถียงกันอยู่ ก็ยังไม่มีใครถูกไม่ใช่เหรอ  การแสดงเหตุผลของตนเป็นเรื่องที่ดีแล้วครับ

แต่การเสียดสีกับความคิดเห็นของคนอื่นเป็นเรื่องไม่ดี *worm*

• *
  ไม่ต้องมาเถียงกันแล้ว ไม่กี่อาทิตย์ข้างหน้าก็รู้กันแล้ว
ใครมั่นใจคนไหนไปลงในเว็บบอร์ดที่ตั้งไว้เลย จะได้รู้ว่าใครจะ หมู่ หรือ จ่า ใครจะ เจ๋ง และหน้าแฮก ตามกันไป ชื่อคนโพสมันบ่งบอกอยู่แล้ว........

ใครมั่นใจไปลงชื่อไว้ซ่า...  *haha*  *haha*