หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: กระดาษชีวิตของเอสที่เผาไม้  (อ่าน 12628 ครั้ง)

notelai9

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
กระดาษชีวิตของเอสที่เผาไม้
« เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 22:23:11 »
กระดาษชีวิตที่ลูฟี่ได้มาจากเอส คืออะไรครับ
แล้วเมื่อเอสตายทำไมถึงเผาไหม้หมดเอส ทำยังไงครับ
 *love*
ใครมีข้อมุล ส่ง รูปพร้อมคำอธิบายมาทีครับ *number1*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: กระดาษชีวิตของเอสที่เผาไม้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 22:49:40 »
บีเบิลการ์ด ทำได้โดยการนำเส้นผม เป็นส่วนผสมของคนๆนั้นในการทำครับ

เอสไม่ได้ทำขึ้นมาเองนะครับ อย่างตอนที่สู้กับโมเลีย นามิก็ได้บีเบิลการ์ดมาจากลอร่า  ก็น่าจะมีคนที่รับทำบีเบิลการ์ดอยู่

ซึ่งจะบ่งบอกถึงพลังชีวิตของเจ้าของว่าสุขสบายดีหรือเปล่า ถ้าเกิดบาดเจ็บหรือป่วย บีเบิลการ์ดจะค่อยไหม้ไปทีละน้อยตามแต่อาการ

ถ้าหายปกติ กระดาษก็จะกลับสู่สภาพปกติครับ แต่ถ้าตายก็จะถูกเผาไหม้จนหมด

และที่สำคัญ บีเบิลการ์ด สามารถเป็นเครื่องนำทางให้กับอีกคนได้ด้วย เพราะมันจะชี้ไปหาเจ้าของเสมอ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
Re: กระดาษชีวิตของเอสที่เผาไม้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 29 ก.ค. 2012 เวลา 22:40:45 »
ตาม คห. บนเลย ตรงเป๊ะ *number1* *number1* *number1*

กด Like ไปอีกที
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 30 ก.ค. 2012 เวลา 16:13:57 »
บีเบิลการ์ด ทำได้โดยการนำเส้นผม เป็นส่วนผสมของคนๆนั้นในการทำครับ

เอสไม่ได้ทำขึ้นมาเองนะครับ อย่างตอนที่สู้กับโมเลีย นามิก็ได้บีเบิลการ์ดมาจากลอร่า  ก็น่าจะมีคนที่รับทำบีเบิลการ์ดอยู่

ซึ่งจะบ่งบอกถึงพลังชีวิตของเจ้าของว่าสุขสบายดีหรือเปล่า ถ้าเกิดบาดเจ็บหรือป่วย บีเบิลการ์ดจะค่อยไหม้ไปทีละน้อยตามแต่อาการ

ถ้าหายปกติ กระดาษก็จะกลับสู่สภาพปกติครับ แต่ถ้าตายก็จะถูกเผาไหม้จนหมด

และที่สำคัญ บีเบิลการ์ด สามารถเป็นเครื่องนำทางให้กับอีกคนได้ด้วย เพราะมันจะชี้ไปหาเจ้าของเสมอ

*number1* *number1*

notelai9

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 01 ส.ค. 2012 เวลา 22:29:37 »
 *number1* ใจจ้า ถ้าเอาน้ำดับ บีเบิลการ์ด เอสก็ คงไม่ตาย *great*
เอ๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส *glad*

Overbust

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 03:07:01 »
สมัครมาเพื่อตอบอันนี้เลยนะ
ผมคิดว่าเค้าใช้ เล็บ นะ

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 18:05:44 »
สมัครมาเพื่อตอบอันนี้เลยนะ
ผมคิดว่าเค้าใช้ เล็บ นะ
วิธีการทำคือนำเล๊บหรือเส้นผมครับ และขอเพิ่มครับบีเบิ้ลการ์ดจะไม่มีการหายไปจากวิธีอื่นด้วยเช่น จุดไฟเผา
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

AkatsukiPein

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 19:51:58 »
 *number1* *number1*

snooker46

• *
  • Higgins
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 00:57:08 »
*number1* ใจจ้า ถ้าเอาน้ำดับ บีเบิลการ์ด เอสก็ คงไม่ตาย *great*
เอ๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส *glad*

เห็นด้วยครับ ถ้าเอาน้ำดับเอสคงไม่ตาย *number1*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 01:15:13 »

เห็นด้วยครับ ถ้าเอาน้ำดับเอสคงไม่ตาย *number1*

เพราะพลังผล เมระ เมระของเอสต่างหากที่ทำให้เอสตาย เอาน้ำดับได้ที่ไหน ต้องให้หนวดดำดูดพลังผลปิศาจออกสิ *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST