Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

กระดาษชีวิตของเอสที่เผาไม้

หน้า: (1/2) > >>

notelai9:

กระดาษชีวิตที่ลูฟี่ได้มาจากเอส คืออะไรครับ
แล้วเมื่อเอสตายทำไมถึงเผาไหม้หมดเอส ทำยังไงครับ
 *love*
ใครมีข้อมุล ส่ง รูปพร้อมคำอธิบายมาทีครับ *number1*

windyzero:

บีเบิลการ์ด ทำได้โดยการนำเส้นผม เป็นส่วนผสมของคนๆนั้นในการทำครับ

เอสไม่ได้ทำขึ้นมาเองนะครับ อย่างตอนที่สู้กับโมเลีย นามิก็ได้บีเบิลการ์ดมาจากลอร่า  ก็น่าจะมีคนที่รับทำบีเบิลการ์ดอยู่

ซึ่งจะบ่งบอกถึงพลังชีวิตของเจ้าของว่าสุขสบายดีหรือเปล่า ถ้าเกิดบาดเจ็บหรือป่วย บีเบิลการ์ดจะค่อยไหม้ไปทีละน้อยตามแต่อาการ

ถ้าหายปกติ กระดาษก็จะกลับสู่สภาพปกติครับ แต่ถ้าตายก็จะถูกเผาไหม้จนหมด

และที่สำคัญ บีเบิลการ์ด สามารถเป็นเครื่องนำทางให้กับอีกคนได้ด้วย เพราะมันจะชี้ไปหาเจ้าของเสมอ

agimogugada:

ตาม คห. บนเลย ตรงเป๊ะ *number1* *number1* *number1*

กด Like ไปอีกที

prince_fenris:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 22:49:40 ---บีเบิลการ์ด ทำได้โดยการนำเส้นผม เป็นส่วนผสมของคนๆนั้นในการทำครับ

เอสไม่ได้ทำขึ้นมาเองนะครับ อย่างตอนที่สู้กับโมเลีย นามิก็ได้บีเบิลการ์ดมาจากลอร่า  ก็น่าจะมีคนที่รับทำบีเบิลการ์ดอยู่

ซึ่งจะบ่งบอกถึงพลังชีวิตของเจ้าของว่าสุขสบายดีหรือเปล่า ถ้าเกิดบาดเจ็บหรือป่วย บีเบิลการ์ดจะค่อยไหม้ไปทีละน้อยตามแต่อาการ

ถ้าหายปกติ กระดาษก็จะกลับสู่สภาพปกติครับ แต่ถ้าตายก็จะถูกเผาไหม้จนหมด

และที่สำคัญ บีเบิลการ์ด สามารถเป็นเครื่องนำทางให้กับอีกคนได้ด้วย เพราะมันจะชี้ไปหาเจ้าของเสมอ

--- End quote ---
*number1* *number1*

notelai9:

*number1* ใจจ้า ถ้าเอาน้ำดับ บีเบิลการ์ด เอสก็ คงไม่ตาย *great*
เอ๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส *glad*

หน้า: (1/2) > >>

Go to full version