หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จากตอน 595 คิดว่าแปลกไหมครับ  (อ่าน 17934 ครั้ง)

โจโฉลักหลับ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
จากตอน 595 คิดว่าแปลกไหมครับ
« เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 20:53:31 »
ที่ผมบอกว่าแปลกตรงตอน 595 ที่สู้กัน ทำไมโทบิมันถึงไม่ใช้วิชาของเนตรสังสาระเลย

ถ้าใช้อาจจะมีโอกาศชนะก็ได้เห็นเเต่ใช้วิชา วาร์ป อย่างเดียว

ทุกคนว่าแปลกไหมคร้าบ !!

nokia502

• *
  • ภาษาวิบัติเพราะผู้ใหญ่ดัดจริต
Re: จากตอน 595 คิดว่าแปลกไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 22:13:46 »
ถ้าคิดดูจริงๆโทบิๆไม่เคยใช้แม้กระทั่งวิชาเนตรลวงตา หรือคาถาไฟของอุจิวะเลยด้วยซ้ำ
ภาษาวิบัติเพราะผู้ใหญ่ดัดจริต

sasukedata

• *
Re: จากตอน 595 คิดว่าแปลกไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 22:44:44 »
 *rip* ใส่หน้า กาก อยู่จะ พ้นไฟ ไง ละ คร้าบบ  *rip*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 00:14:27 »
ผมลงรูปไม่เป็นอ่ะครับ ทำยังไงสอนหน่อยครับ

รึเอายังงี้ครับ ท่านสมาชิกลองพิจารณาใบหน้าโทบิ ตอนที่ถอดหน้ากากออกมานิดนึงที่โดนเทวีสุริยาของเกะ กับตอนที่ดันโซถอดผ้าปิดตาออกเพื่อใช้เนตรชิซุยสิครับ

ผมสังเกตุว่า ใบหน้าส่วนที่เป็นเนตรวงแหวน นั่นมีลักษณะคล้ายๆกับของดันโซ แต่ไม่ได้หมายความว่าเป็นดันโซนะ ตอนที่ดันโซสู้กับซาซึเกะอ่ะครับ

แต่คิดว่า ถ้าเจ้าโทบิ มัน ปลูกถ่ายเนตรที่มีความพิเศษสักอย่าง หรือมีเงื่อนไขอะไรแล้ว คงเป็นอย่างหน้าดันโซอ่ะครับ ลองช่วยคิดหน่อย

ถ้าจะให้ดีช่วยเอารูปลงให้ผมทีครับ จะได้บอกจุดให้ครับ ขอบคุณครับ
วิธีลงรูปครับ มีไอค่อนรูปภาพข้างบน ตัวอีโม *attack*
คลิ๊กที่ไอคอนรูปภาพแล้วจะมีสัญลักษณ์  เสร็จแล้วให้ก๊อบ URL หรือที่ตั้งรูปภาพมาวางตรงกลางครับ *number1*

man001

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 00:21:56 »
โทบิ เคยใช้คาถาลวงตาใส้ โคนัน ทำให้รู้ที่ซ่อนศพของ นางาโตะ *damage*

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 00:49:28 »
อาจจะใช้พร้อมกันไม่ได้มั้งครับ แบบว่าต้องใช้ทีละวิชาไรงี้

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 08:29:58 »
ตอนควบคุมสัตว์หางทั้งหกมันใช้เนตรสังสาระนินา

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 08:51:44 »
เพราะว่า โทบิมีเนตรสังสาระ พวกนารูโตะถึงไม่ใช้ พวก คาถาหรือวิชา ที่ใช้จักระจำพวกปล่อยพลัง ถึงเปลี่ยนเป็นสู้แบบประชิด แล้ว คาคาชิรอจังหวะใช้ คามุย แล้วอีกอย่างการใช้วิชาตัวเองมันสะดวกทั้งรุกและรับ *้ั์cool* *้ั์cool* *้ั์cool*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

BiiGzz

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 10:03:18 »
เหมือนคาคาชิจะคิด หรือนึกอะไรบางอย่างได้ตอนดูดหัว10หางไม่ิติด
เหมือนนารูโตะจะรู้อะไรบางอย่างแล้วว่า วิชาของโทบิมีทริคยังไง ต่อย"หน้ากากร้าว"

แอบมาดู

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 10:52:42 »
 *disappoint*มันก็ใช้แล้วนิครับเนตรสังสาระ ตอนนารุโต๊ะร่างทองดึงแท่งดำๆออกจาก2-7 หางน่ะครับ แล้วสุดท้ายก่อนดึงหลุด นารุโต๊ะก็ได้จักระสัตว์หาง 2-7 มอบให้แล้ว  ก็เป็นผลทำให้สิบหางที่ออกมาไม่สมบูรณ์อย่างมากเลยล่ะเพราะจักระส่วนใหญ่มอบให้นารุโต๊ะหมดแล้ว เหลือแค่หางเดียว ส่วน 8 หางนั้นน่าจะแบ่งจักระให้โต๊ะแล้วตอนชนมือกันกะบี   เหลือหางเดียวเท่านั้น ที่ผมยังคิดไม่ออกว่าโต๊ะจะได้จักระมาแบบไหน อย่าลืมนะครับ สิบหางเกิดจากสัตว์หางทั้งเก้ารวมจักระกัน ถ้าโต๊ะได้ครบก็สิบหางดีๆนี่เองครับ

แอบมาดู

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 10:57:10 »
อีกอย่างที่มันไม่ใช้สังสาระอย่างเต็มที่เพราะมันเป้นท่าไม้ตายที่ใช้คู่กับเนตรวงแหวน คือเวลาใช้แล้วตามันไม่บอดนั่นเองครับ แต่คิดว่าเร็วๆนี้หน้ากากโทบิแตกแน่นอนครับ เพราะโอโรน่าจะเล่าให้ซาสึเกะฟัง อาจารย์น่าจะเขียนดราม่ารวมครั้งเดียว ซึ่งไม่ต้องแบ่งดราม่าประวัติกะโต๊ะทีแล้วซาสึเกะที ฟันธงว่าซาสึเกะน่าจะไปสถานที่ลับของอุจิวะที่แถลงไขความลับไว้ทุกอย่างครับ

ghost7574

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 11:47:50 »
ก็ไม่นะ โทบิอาจจะเก็บจักระไว้ใช้วิชาเนตรจันทราอย่างเดียว ไหนๆเทวรูปมารก็ใกล้เสร็จสมบูรณ์แล้ว อีกอย่างเป้าหมายมันไม่ใช่ต่อสู้แต่จับสัตว์หางให้ได้และใช้เนตรจันทราแค่นั้น ไม่ต้องใช้วิชาให้เหนื่อยป่าว เพราะสู้ไปยังไงก็แพ้และอาจจะเห็นนางาโตะสู้แล้วแพ้เลยไม่สู้ก็ได้ใช้กะพลังสถิตร่างก็น่าจะพอแล้ว

tumpk9

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 12:27:06 »

ท่าน ลอว์ เมพสวด !!

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 13:00:47 »

ลุ๊ตใหม่ของ ฮินาตะ น่ะ จาก Road to Ninja : Naruto the Movie *love* *love* *love*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 26 ก.ค. 2012 เวลา 13:06:56 »
มันก็ใช้เนตรสังสาระคู่กันตลอดนิครับ เช่น
เนตรสังสาระใช้ควบคุม รุปปั้น เกโดมาโช
เนตรวงแหวนใช้ วิชามิติตอนสู้
เพียงแต่ที่โทบิมันไม่ใช้ คือ วิถีทั้งหก มีผลัก มีดูดเป็นต้น เพราะมันก็บอกตั้งแต่เริ่มสู้กะคาคาชิทีแรกแล้วว่า ไม่มีประโยชน์ที่จะใช้วิชาที่คู่ต่อสู้รู้จักดีและเตรียมรับอยู่แล้วมาสู้กัน ^^
เพียงแต่เนตรสังสาระมีเพียงข้างเดียว มันคงทำไม่ได้ทุกอย่างเหมือนเพน รอตาที่สามที่หน้าผากมันเปิดก่อนดีกว่าครับ ตานั้นแหละที่มันจะใช้ เนตรจันทรานิรันดร์