หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 755361 ครั้ง)

panndora

• บุคคลทั่วไป
สงสัยคุณ Pann D Ora จะคอแข็งมาก ออน เดอะ ร็อค ได้ทั้งคืน 55+
*้ัิshy* อะไรคือ ออน เดอะ ร็อค หรอ เค้าคนซื่อ ม่ายรู้จัก คริๆ *้ัิshy*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 20:22:27 โดย panndora »

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
^
^
^
^
คนแบบนี้แหละ ที่ไม่น่าจะ "ซื่อ" มากที่สุด   *attack*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

คนแบบนี้แหละ ที่ไม่น่าจะ "ซื่อ" มากที่สุด   *attack*
*shock* ไม่จริงนะ เราซื่อมากเลยนะคุณฮิปปี้

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  จุดอ่อน : พลังน้ำแข็งของอาโอคิยิเป็นพลังที่เน้นในการแช่แข็งวัตถุหรือสิ่งที่มีรูปธรรมไม่สามารถแช่แข็งพลัง คลื่นเสียงของหนวดขาวหรือพลังไฟฟ้าของเอเนลได้นอกจากนี้จุดอ่อนพื้นฐานของผลไม้ปีศาจในการแพ้น้ำไม่สามารถใช้ได้ผลกับเค้าเพราะเค้าสามารถทำให้น้ำรอบตัวแข็งตัวเพื่อใช้ในการพยุงร่างกายบนน้ำได้ นอกเสียจากว่าเค้าจะหมดสติเท่านั้น

hippylove

• *
*shock* ไม่จริงนะ เราซื่อมากเลยนะคุณฮิปปี้

เชื่อ.........ยากครับ  *hoho* *hoho*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ซื่อจริงมั้ย ต้อง ขอเทส ล่ะครับ อิอิ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

jamilyneko

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • โจรสลัด สเปเชี่ยลแมวเหมียว ~
ปิดประเด็นถกเถียงสรุป คุณPanndora ซื่อบื้อจ่ะ อิอิ(/me โดนตบ) *hoho* *hoho* *hoho* (ล้อเล่นนะจร๊ะะะ)

panndora

*้ั์shock3*
ปิดประเด็นถกเถียงสรุป คุณPanndora ซื่อบื้อจ่ะ อิอิ(/me โดนตบ) *hoho* *hoho* *hoho* (ล้อเล่นนะจร๊ะะะ)
*้ัิshy* ทั้งซื่อทั้งบื้อเลยหรอ อยู่ดีๆก็มีคนชมว่าบื้อเพิ่ม เขิ๊ลลเขิน *้ัิshy*

zeref

• *
เราว่าไฟฟ้า กะ ลาวามันก้อแรงพอๆๆกันนะแหละ ลาวามันก้อละลายได้ทุกอย่างเหมือนกันนะ หรืออาจจะเหนือกว่าด้วยซ้ำ

ups2tric

• *

hippylove

• *
ผลสอบ สิ

ห๊ะ... *shock*
ผะ ผลสอบ  *้ั์shock2*
น่า กลัวที่สุดเลยยยยย อ๊ากกกกกกกกกกกก *glad* *glad*

panndora

*haha* ผลสอบหรอ จิ๊บๆ C+เป็นอย่างน้อยมาตลอด *hoho*

KU_BEER

• *
*haha* *haha* *haha*
อ่านความเห็นหลายๆท่านแล้ว ส่วนใหญ่ จะมุ่งไปที่ สายฟ้า แสง ความมืดกันเยอะเลยครับ

แต่ผมคิดว่าผมชอบผล ที่มีแสงเอื่อยเฉื่อย(ตัวประกอบที่เคยแข่งเกมส์กับลูฟี่นะครับ จำชื่อไม่ได้) นะครับ เทพสุดแล้ว

คิซารุ หรือ เอเนล ที่ว่าเร็ว ถ้าผมยิงแสงเอื่ยเฉื่อยใส่ มันก็จะช้า จนผมเดินไป ถอดกางเกงคิซารุ จับดีดไข่ ยังได้เลย

ความมืดก็ทำไรไม่ได้ เวลาทีช มัน ขยายความมืดออกมา ผมก็ยิงเอื่อยเฉื่อยใส่ แค่นี้ก็วิ่งทันแล้ว

ถ้าผมไปช่วยเอส จากลานประหาร ผมมีแสงเอื่อยเฉื่อย คนเดียวก็พอ สาดให้ทั่วๆ แล้วเดินไปช่วยง่ายๆเลย ไม่เสียเลือดเนื้อด้วย

ลำแสงเอื่ยเฉื่อย ใช้กับสสารใดๆก็ได้ คนก็ได้ น้ำทะเลก็ได้ แสงก็ได้ สายฟ้าก็ได้ ความมืดก็ได้ พิษก็ได้ ยางก็ได้

ผมก็ชอบผลนี้เหมือนกัน รู้สึกว่าจะชื่อฟ็อกซี่ จิ้งจอกเงิน มั้ง มันฮาดี แต่อย่างว่าแหละ มันขึ้นอยู่กะวิธีใช้เนอะ

peachmage

• *
ความคิดเห็นของผมไม่ใช่ผลปีศาจเทพที่สุดนะครับ ลองอ่านดูละกันครับ

ผลนิคิวนิคิว หรือ ผลอุ้งตีนหมี  ผู้ที่กิน : บาโซโลมิว คุมะ
ความสามารถ : ผลนี้ถูกกินโดยบาโซโลมิว คุมะ 1 ใน 7 เทพโจรสลัด ผลนี้จะทำให้ฝ่ามือของผู้ที่กินสามารถพลักได้ทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นอากาศ สิ่งของ หรือ สิ่งมีชีวิต โดยสิ่งที่พลักออกไปสามารถเร็วได้เหมือนความเร็วแสงเลยทีเดียว และด้วยเหตุนี้ดูเหมือนจะทำให้พลังของเขาสามารถวาร์ปหรือส่งสิ่งของไปตามที่ที่เขาต้องการได้อีกด้วย

พลัก ในที่นี้ ผมขอกระแทกละกัน เพราะผมชอบกระแทกมากกว่าผลัก ฮา.......?

ผลของหนึงในเจ็ดเทพ คุมะ ตัวใหญ่ๆที่ถือคัมภีร์นะครับ

ลองคิดว่า คนธรรมดา กินผลนี้เข้าไป
หาเกาะเีงียบๆซักเกาะหนึง แล้วฝึกฝน วิ่ง ออกกำลังกาย ยกนํ้าหนัก ประมาณนี้
แล้วพอร่างกายปวดเมื่อย ก็กระแทกความเจ็บปวดออกไป
เหมือนกับที่กระแทกความเจ็บปวดของลูฟี่ออกมา พอลู่ี้ตื่น ก็จะกระปรี้กระเป่า สดชื่น!!!
หลังจากนั้นก็ ฝึกฝนต่อ พอเมื่อย ก็กระแทกออกไป วนไปอย่างงี้
คิดว่าน่าจะ กระแทกอาการง่วงนอนได้ ก็จะฝึกได้ทั้งวันทั้งคืนเลย
ประมาณว่าเล่นเกมออนไลแล้วปล่อยบอท24ชั่วโมงนะครับ คือ โกงเวลาการฝึกได้
ถ้าทำอย่างงี้ซัก สิบปี ร่างกาย ความสามารถทางกายภาพ ก็จะแข็งแกร่งมาก
อาจจะคิดว่าเบื่อ ทำตั้งสิบปี แต่กระแทกความเจ็บปวดได้ น่าจะกระแทกความเบื่อได้

เมื่อถึงสิบปีให้หลัง อาจจะใช้ รูปแบบทั้งหก ได้อย่างใจนึกเลย
ถึงไม่มีฮาคิ (อันนี้แล้วปัญญาของแต่ละคน) เอ.... หรือกระแทกฮาคิของคนอื่นมาไว้ที่ตัวเองได้หว่า พอเหอะเด๊๋ยวมันจะโกงไป
แต่หมัดอาจจะพอๆกับ ตอนที่เก็ดโมเลีย(หนึงในเจ็ดเทพที่ใช่ผลเงานะ) ที่รวมวิญญาณพันดวงไว้ในร่างตัวเอง แล้วต๋อยลงพื้นจนพื้นแตกมากๆๆ

บางทีอาจจะสู้พวกเก่งมากๆๆ ไม่ได้ แต่ผมว่า น่าจะพอสู้ได้ ถึงสู้ไม่ได้น่ามีโอกาศจะหนีได้ ไม่ใช่ว่าทำอะไรไม่ได้เลย

ถึงเวลานี้
ความสามารถทางร่างกาย แข็งแกร่ง สุด สุด เหมือนกับสามารถอับ str(โจมตีแรง) agi(ความเร็ว) vit(ความอึด) ได้เรื่อย
ความสามารถทางฮาคิ แล้วแต่ว่าจะมีปัญญาได้รึป่าว
ความสามารถทางผลปีศาจ ผลปีศาจนี้สามารถพลิกแพลงได้หลากหลายมาก อันนี้ผมว่าเป็นข้อดี สุด สุด เหมือนผลยางที่สามารถพัธนาได้
ที่เห็นๆกัน สามารถblinkได้ เทเลพอตได้(ตอนที่ส่งพวกลูพี่ไปเกาะต่างๆ) ประมาณว่าไปไหนก็ได้
อีกอย่าง เมื่อตอนเราสู้ไม่ได้ ขยับไปหาตัวศัตรู ค่อยๆเอามือวางที่บนตัวเราเอง แล้วกระแทกความเจ็บปวดของเราไปที่ตัวศตรูอย่างรวดเร็ว โกง!!!!!!

ถ้าเจอสายโรเกีย ถ้าสู้ไม่ได้ blinkหนีอย่างเดียว ก็ไม่ตายแล้ว เอ...หรือว่าตายคาบ้านหว่า 555
อีกอย่าง น่าจะblinkข้ามทะเลได้ ประมาณ ตัวนำแข็งที่ไปไหนมาไหนได้โดยไม่ใช้เรือ

อีกอย่างที่คุมะทำแบบนี้ไม่ได้ น่าจะเป็นที่คุมะเป็นหุ่นยนต์ เกิดมาเววสูง แต่ไม่สามารถอับเวลได้
ยังไงก็ช่วยวิจารทีนะ =^,^= *great*
ปล .แฟนขับคุมะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 10:21:57 โดย peachmage »