หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 757066 ครั้ง)

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
ก็ถูกว่าเป็นการ์ตูนจะเปลี่ยนไปยังไงก็ได้ แต่คนเขียนได้กล่าวไว้แล้วว่าคนที่กินผลปีศาจเข้าไปจะแลกกับการว่ายน้ำไม่ได้ ถ้าให้มาเปลี่ยนกลางคันคุณคิดว่าการ์ตูนเรื่องนี้มันจะน่าอ่านใหม และก็อย่าอิงเรื่องที่ยังไม่เกิดขึ้น เอาผลปีศาจที่มันถูกเปิดเผยหน่อย ไม่ใช่เดามั่ว ก็สรุปได้เลยว่า ไม่มีแน่นอนไอ้ผลปีศาจที่ไม่แพ้น้ำทะเล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 30 ก.ค. 2011 เวลา 18:16:19 โดย Akatsuki »
แสงอุษา กองทัพอสูร

sElF-hArm

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมก็ค้านด้วย ผลปีศสจที่ไม่แพ้น้ำทะเลไม่มีในโลกวันพีชแน่นอนครับ ผมเชื่อใน อ.โอดะ
นอกจากจะเอา DNA ของหนวดดำมาน่ะ *damage*

dannyvon

• *
 *haha* *haha* *haha*
อ่านความเห็นหลายๆท่านแล้ว ส่วนใหญ่ จะมุ่งไปที่ สายฟ้า แสง ความมืดกันเยอะเลยครับ

แต่ผมคิดว่าผมชอบผล ที่มีแสงเอื่อยเฉื่อย(ตัวประกอบที่เคยแข่งเกมส์กับลูฟี่นะครับ จำชื่อไม่ได้) นะครับ เทพสุดแล้ว

คิซารุ หรือ เอเนล ที่ว่าเร็ว ถ้าผมยิงแสงเอื่ยเฉื่อยใส่ มันก็จะช้า จนผมเดินไป ถอดกางเกงคิซารุ จับดีดไข่ ยังได้เลย

ความมืดก็ทำไรไม่ได้ เวลาทีช มัน ขยายความมืดออกมา ผมก็ยิงเอื่อยเฉื่อยใส่ แค่นี้ก็วิ่งทันแล้ว

ถ้าผมไปช่วยเอส จากลานประหาร ผมมีแสงเอื่อยเฉื่อย คนเดียวก็พอ สาดให้ทั่วๆ แล้วเดินไปช่วยง่ายๆเลย ไม่เสียเลือดเนื้อด้วย

ลำแสงเอื่ยเฉื่อย ใช้กับสสารใดๆก็ได้ คนก็ได้ น้ำทะเลก็ได้ แสงก็ได้ สายฟ้าก็ได้ ความมืดก็ได้ พิษก็ได้ ยางก็ได้

pananokia

• *
ถ้าเปน ผล ของตัวประกอบ ผล ฟองสบู่ เจ๋ง สุดแล้วมั้ง - -* ชอบเปนการส่วนตัว โหดดี

ส่วนผล ของ ตัวละครหลัก ที่ชอบ ที่สุด คือผลเกิดใหม่ ของบรูค

ส่วนผล ที่คิดว่า เจ๋งที่สุดแล้ว ดีสุดคือ ผลไม้ ไม่กินก็ตายคาเรือ - -* 555+

ยสินทร กุลุชุติสิน

• *
เอเนลูแพ้ยาง ฮาคิกะม่ายมี = =  ผมว่ามันกะดีหมดแหละ ดีในหลายๆด้าน ของแต่ละผล ถ้าให้กิน กินของสาย พันธ์สัตว์มายา ดีกว่า *attack*

ยสินทร กุลุชุติสิน

• *
*haha* *haha* *haha*
อ่านความเห็นหลายๆท่านแล้ว ส่วนใหญ่ จะมุ่งไปที่ สายฟ้า แสง ความมืดกันเยอะเลยครับ

แต่ผมคิดว่าผมชอบผล ที่มีแสงเอื่อยเฉื่อย(ตัวประกอบที่เคยแข่งเกมส์กับลูฟี่นะครับ จำชื่อไม่ได้) นะครับ เทพสุดแล้ว

คิซารุ หรือ เอเนล ที่ว่าเร็ว ถ้าผมยิงแสงเอื่ยเฉื่อยใส่ มันก็จะช้า จนผมเดินไป ถอดกางเกงคิซารุ จับดีดไข่ ยังได้เลย

ความมืดก็ทำไรไม่ได้ เวลาทีช มัน ขยายความมืดออกมา ผมก็ยิงเอื่อยเฉื่อยใส่ แค่นี้ก็วิ่งทันแล้ว

ถ้าผมไปช่วยเอส จากลานประหาร ผมมีแสงเอื่อยเฉื่อย คนเดียวก็พอ สาดให้ทั่วๆ แล้วเดินไปช่วยง่ายๆเลย ไม่เสียเลือดเนื้อด้วย

ลำแสงเอื่ยเฉื่อย ใช้กับสสารใดๆก็ได้ คนก็ได้ น้ำทะเลก็ได้ แสงก็ได้ สายฟ้าก็ได้ ความมืดก็ได้ พิษก็ได้ ยางก็ได้
ลเจ้าของลำแสงเอื้อยเฉื่อย มันชื่อ Foxy ไงคับ 55

Signs722

• *
ผล ถ่ำมอง สิ เจ๋งสุด   *number1*

zCGz14211

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ถ้าเอาตามที่มีออกมาในเรื่องแล้วผมว่าผลสายฟ้าเทพสุด(แต่คนใช้กากไปหน่อย)

แต่ถ้าเป็นผลที่คิดขึ้นเองผมขอผลอิมเมจิ้นเบรกเกอร์ละกัน ลบพลังทิ้งได้ทุกอย่าง หรือจะผลเมจิกแคนเซิลดีหว่า

อิมเมจิ้นเบรกเกอร์มันลบพลังพิเศษกับเวทมนตร์ได้ เพราะฉะนั้นถ้าเจอผู้มีพลังพิเศษก็สบาย แต่ถ้าเจอฮาคิก็ไม่แน่

แต่เมจิกแคนเซิลมันลบเวทมนตร์กับจิต(ปราณ)ได้ ก็น่าจะลบได้ทั้งพลังพิเศษและฮาคิ ถ้าบู๊เก่งๆหน่อยก็คงไม่มีใครสู้ได้เลยมั้ง

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ส่วนตัวแล้วชอบผลปุ่มเนื้อ ของ คุมะมากครับ  ^^ *number1*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
เท่าที่อ่านมานี่ เหนตอบผิดประเด็นกันไปหลายคน ที่เจ้าของกระทู้เค้าถาม นี่ หมายถึง ((  ผลปิศาจที่เทพที่สุด ))   แต่ที่ตอบมานี่ มั่วไป ตอบเกี่ยวกับความสามารถบ้าง ฮาคิบ้าง มันไม่ได้เกี่ยวกันเลย  ถ้าเฉพาะ ความสามารถของผลปิศาจ จิงๆ ผลว่า ผลปิศาจ ลม ละมั่งครับ ที่พ่อลูฟี่กินเข้าไป ไม่แน่ใจว่ามันเปน ผลลมสายโรเกีย หรือ ลมอาไรที่ควบคุมลมได้รึเปล่า   ก้อ ตามนี่ละครับ อย่าผิดประเด็นกันอีกละ
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Cu[P]id

• *
ผมชอบพลังของ อาคาอินุ นะครับ....ผลลาวาน่ะ...โหดดี *number1*

style

• *
ขอตอบเลยว่า ผลสายฟ้า แต่ก็ยังแพ้ ฮาคิ จบ ( ในเรื่องนะ )

namwaan.tmw

• *
หลุมดำ จิส์ ดูดทุกอย่าง ทำลายทุกอย่าง ลึกลับสุดใน เอกภพ  ไม่มีอะไรออกจากหลุมดำได้แม้แต่แสง สายฟ้าหรอ - - อย่างหวัง   ถ้ายากจาหนีจากหลุมดำได้ต้องไวก่าแสงอะ แต่เป็นไปไม่ได้ที่วัตถุ *rip*ใดจะมีความเร็วมากกว่าแสง เพราะฉนั้น ยังไงก็ตาย จิส์ *dontknow*

knittha

• *
ผล"โกมุ โกมุ"อยู่แล้ว  *haha* *haha* *haha*
มันชั่งเป็นอารัยที่เยี่ยมสุสๆ
บอกได้คำเดียวว่า รักมากเรื่องนี้
ถึงขนาดบางตอนำทซึ้งมากกกก
LOVE ONE PIECE
 *number1* *number1* *number1*

discount

• *
ผลโกโระ โกโระ  ฝึกใช้ให้มีปสิตรติภาพมากกว่านี้หนอย ท่าๆไม่เจอลู้ฟี้ก็คงโหดมาก lol