หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 755337 ครั้ง)

panndora

• บุคคลทั่วไป
อันนี้ ผมคิดขึ้นเอง นะ

เป็นผลสายโรเกีย สายลม สร้างลมพายุไรแบบ นี้ ลองจินตนาการ ถ้า ให้คิดท่าคงโหดน่าดู
มีหลายๆคนหลายๆบอร์ดเดากันว่าคุณดราก้อน พ่อของลูฟี่กินผลนี้เข้าไปจ้ะ *number1*
ต้องรอดูกันต่อไปว่ากินไปจริงอ๊ะป่าว

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เท่าที่ อ่านมา มังกี้ ดี ดราก้อน พ่อของลูฟี่ มีพลัง ควบคุมดินฟ้าอากาศ

เจ้าแห่งโจรสลัด โก ดี โรเจอร์ มีพลัง ได้ยินเสียงทุกสรรพสิ่ง

ส่วนตัวชอบผมแดง แชงคูส

พรรคพวกของลูฟี่คนที่ 10 อยากได้ จินเบ

ข้อรุ้ไว้ ผู้กิน ผลปีศาจ จะโดนทะเลรังเกียจ ไม่สามารถว่ายน้ำได้และหมดพลังที่ได้รับมา

ผลที่ผมชอบนะ
ทอระ ทอระ : ( 嵐 - tora tora ) มาจากคำเต็มว่า ทอระกุ แปลว่า พายุ
ความสามารถพื้นฐาน :  : สามารถบังคับลมได้  สร้างพายุ  เอาอากาศรอบกายศัตรูไปจนขาดใจตายได้ และเมื่อถูกโจมตีจะกลายเป็นลมเลยไม่ได้รับผล( หาในกูเกิ้ลไม่รุจิงป่าว )

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ข้อรุ้ไว้ ผู้กิน ผลปีศาจ จะโดนทะเลรังเกียจ ไม่สามารถว่ายน้ำได้และหมดพลังที่ได้รับมา

ผู้กิน ผลปีศาจ ตกทะเล พลังยังไม่หมดนะครับ (ถ้าหมายถึงพลังของผลปีศาจอ่ะนะ) ยังมีผลปกติ แต่หมดแรงเฉยๆ ครับ

manskaclub

• *
ไม่ครับ หมายถึงหมดพลัง แบบ ตอน ช็อปเปอร์  ที่ คลั่ง แล้ว แฟรงกี้  ทำให้ ตกน้ำ มันทำให้ ผลปีศาจหมดพลังไป แล้ว ตัวก็ เล้กลงเหมือนเดิม แบบ นั้น แหละ อธิบายไม่ถูก 55

artzz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผลไม้ที่น่ากลัวสุด.. ต้องผลสั่นไหว ครับ... ดู การ์ตูน ดีๆ... เซนโงคุ เคย บอกไว้ ว่า

เมื่อใดที่ หนวดขาวโกรธ  เข้าสามารถทำลายโลก ทั้งใบได้ เลย ครับ  จริงๆ นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 17:13:03 โดย artzz »

manskaclub

• *
ตกลงมัน น่ากลัว หรือ ไม่น่ากลัว 55

manskaclub

• *
http://pirateonepiece.blogspot.com/2010/05/wanted-monkey-d-luffy-d.html

เว๋ปนี้แน่นอนครับรุทุกอย่างเลย ลองดูละกัน

saxsax

• *

tong1412

• *
  • แฟนผมคือ Boa Hancock !

ถ้าผมจำไม่ผิด อ.โอดะเคยบอกไว้ว่า ผลของเอเลนู เทพ สุด ครับ แต่ถ้าชั่วร้ายที่สุด เป็นผลของ ทีช

ผมขอข้อมูลตรง พลังผลไม้ปีศาจมันเลือกผู้กิน หน่อยได้ไหมครับ เพราะผมไม่ทราบข้อมูลนี้จริงๆ ครับ

ป.ล เสริมอธิบายเรื่องของผลปีศาจกับน้ำทะเล ให้เห็นชัดยิ่งขึ้นนะครับ ต่อให้ผู้ที่มีพลังจากผลปีศาจตกไปในทะเลทั้งตัวพลังจากผลปีศาจก็ไม่ได้หายไปนะครับ แค่ทำให้อ่อนแรงเฉยๆ
     ตัวอย่างที่เห็นชัดที่สุดก็ตอนที่ลูฟี่สู้กับอารองแล้วขาติดกับพื้นปูน แล้วโดนจับโยนลงน้ำ คนที่มีกังหันบนหัวกับพี่ของนามิ(จำชื่อไม่ได้ทั้งคู่ ^^)ลากหัวของลูฟี่จากใต้ทะเลขึ้นมาบน      ฝั่งเพื่อให้มีอากาศหายใจ แสดงว่าต่อให้จมไปทั้งตัวพลังจากผลปีศาจก็ไม่ได้หายไปครับ

ไอ่ตรงที่พลังของผลปีศาจที่เลือกผู้กิน  ผมไม่มีเวลาหามาลงให้ดูได้จริง  ลองพยายามหาในGoogle ดูเอาคับ  ประมาณว่าถ้าผลไม้ปีศาจไม่เลือกคนที่กินผลนั้นเข้าไป คนๆนั้นก็จะตายทันที  น่าจะมีอธิบายในช่วง Water7 ที่ หัวหน้า CP9 ให้ผลไม้ปีศาจ คาคุกับเจนิเฟอ กินอะ
ส่วนเรื่องน้ำทะเลกับหินไคโร  ตามความคิดผมนะ
*dontknow*
- น้ำทะเล = ผู้ที่กินผลปีศาจจะว่ายน้ำไม่ได้และอ่อนแอลงอย่างมาก แต่ยังสามารถใช้พลังและขยับได้ แต่ไม่เต็มที่
- พวกหินไคโร = ทำให้ผู้ที่กินผลปีศาจไม่สามารถใช้พลังได้เลย ย้ำ ***ไม่สามารถใช้พลังได้จิงๆ*** จะกลายเหมือนคนปกติ [สำหรับพวกที่โดนกุญแจไคโร] ส่วนพวกแหกับพวกดาบหินไคโรที่โดนแฮนคอก เตะหัก นั้นแหมีไว้จับ[มันแน่อยู่แล้ว]แต่เอาไว้จับพวกผลปีศาจทุกสายย้ำ ทุกสาย  ประมาณว่าใครโดนแหไปก็เหมือนคนปกติ ต้องหลบให้ได้ก่อนโดนจับ ถ้าคนโดนแหจับแล้วมีพลังเยอะจิงๆ ก็น่าจะฉีกแหได้ แต่ยังไม่เคยเจอ  ส่วนดาบหินไคโร ก็สามารถฟัน ตี ทุบ จิ้มก้นคนที่กินผลปีศาจได้  แม้จะเป็นสายโรเกียก็โดน แบบว่าคนที่ไม่มีอาคิก็ใช้ดาบตีพวกกินผลไม้ปีศาจได้ ประมาณนั้น แต่จะได้ตีหรือเปล่าวก็อีกเรื่องนึง อิอิ

ปล.เปนแค่ความคิดส่วนตัว อ้างอิงจากที่อ่านที่ดู พากษ์ไทย+ซับไทย มา ผิดพลาดประการได้ช่วยแนะ+อ้างอิงให้ด้วยครับ ขอบคุณ

tong1412

• *
  • แฟนผมคือ Boa Hancock !
ผลปีศาจเก่งหมดครับ  อยู่ที่วิธีการใช้+ประยุกต์ + คนเขียน[555+]

manskaclub

• *
ผลไม้ปีศาจ คามะ คามะ
สาย โรเกีย
คนที่กินผลนี้ เอริค
ความสามารถ ผลลม โจมตีพร้อมกับเล็บที่ข่วนออกมา

ไอ่ผลนี้มีจิงปะเนี่ยน หรือดูแล้วจำไม่ได้หว่่า

marangone

• *
ไอ่ตรงที่พลังของผลปีศาจที่เลือกผู้กิน  ผมไม่มีเวลาหามาลงให้ดูได้จริง  ลองพยายามหาในGoogle ดูเอาคับ  ประมาณว่าถ้าผลไม้ปีศาจไม่เลือกคนที่กินผลนั้นเข้าไป คนๆนั้นก็จะตายทันที  น่าจะมีอธิบายในช่วง Water7 ที่ หัวหน้า CP9 ให้ผลไม้ปีศาจ คาคุกับเจนิเฟอ กินอะ

ใช่ตอนที่ตัวหมาป่าที่สู้กับซันจิ พูดป่าวครับ

ถ้าหมายถึงตัวนั่นพูด มันเชื่อข่าวลือครับ ลุจจิก็อธิบายต่อว่า เป็นถึง หน่วยข่าวกรองของ CP9 ยังเชื่อข่าวลืออีก ประมาณนี้อ่ะครับ แล้วก็มีอธิบายเรื่องผลปีศาจต่อมั้งครับ

panndora

• บุคคลทั่วไป

ใช่ตอนที่ตัวหมาป่าที่สู้กับซันจิ พูดป่าวครับ
ถ้าหมายถึงตัวนั่นพูด มันเชื่อข่าวลือครับ ลุจจิก็อธิบายต่อว่า เป็นถึง หน่วยข่าวกรองของ CP9 ยังเชื่อข่าวลืออีก ประมาณนี้อ่ะครับ แล้วก็มีอธิบายเรื่องผลปีศาจต่อมั้งครับ
ถ้าหมายถึงตอนนั้น ตอนนั้น CP9 กำลังพูดกันถึงกรณีที่กินผลปีศาจเข้าไป 2 ลูกจ้า
ไปนั่งย้อนๆอ่านแล้วก็ยังไม่เจอนะว่ามีตอนไหนบอกว่าเลือกผู้กิน มีแต่บอกว่าถ้าไม่กินก็ไม่รู้ว่าเป็นผลอะไร

marangone

• *
ถ้าหมายถึงตอนนั้น ตอนนั้น CP9 กำลังพูดกันถึงกรณีที่กินผลปีศาจเข้าไป 2 ลูกจ้า
ไปนั่งย้อนๆอ่านแล้วก็ยังไม่เจอนะว่ามีตอนไหนบอกว่าเลือกผู้กิน มีแต่บอกว่าถ้าไม่กินก็ไม่รู้ว่าเป็นผลอะไร

ก็ผมคิดว่าตอน Water 7 มันก็พูดถึงช่วงนั้นช่วงเดียว ผมก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นช่วงที่บอกว่ากิน 2 ลูกนั่นแหละครับ

alohapote

• *
  • What is love ???
    • http://www.facebook.com/alohapote
กินผล Death Note คับ พวก มีผลปีศาจ เขียนในมันตกน้ำตาย บรู๊คก็บรู๊คเหอะ พวกมีฮาคิ เขียนให้มัน ทำตัวเองตาย 5555+