หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 757875 ครั้ง)

tong1412

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • แฟนผมคือ Boa Hancock !
จากคำถาม จ.ข.ก.ท. จะตอบให้หมดทีเดียว *number1*

ถาม  ผลปีศาจอะไรเทพสุด ? 
ตอบ ไม่มีใครรู้นอกจาก อ.โอดะ
(โทรถามBug 1113ก็ได้ 555+) *dontknow*

ถาม  ถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้  จะกินผลอะไรกัน? *shock* 
ตอบ ไม่กิน  ไม่อยากเทพ เดี๋ยวตายฟรี พลังผลไม้ปีศาจมันเลือกผู้กิน
(ต้องมีบางคนที่ไม่รู้ Sure!) *disappoint*
และอยากรู้ว่าอีกกี่ปี One Piece จะจบ  ผ่านมา10ปีละ  แต่รอได้ ไม่มีปัญหา ฮ่าๆๆ

ปล.  ตอบจากความจริง 1,000,000%
*hoho*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

ถาม  ผลปีศาจอะไรเทพสุด ? 
ตอบ ไม่มีใครรู้นอกจาก อ.โอดะ
(โทรถามBug 1113ก็ได้ 555+) *dontknow*

ถาม  ถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้  จะกินผลอะไรกัน? *shock* 
ตอบ ไม่กิน  ไม่อยากเทพ เดี๋ยวตายฟรี พลังผลไม้ปีศาจมันเลือกผู้กิน
(ต้องมีบางคนที่ไม่รู้ Sure!) *disappoint*
และอยากรู้ว่าอีกกี่ปี One Piece จะจบ  ผ่านมา10ปีละ  แต่รอได้ ไม่มีปัญหา ฮ่าๆๆ

ถ้าผมจำไม่ผิด อ.โอดะเคยบอกไว้ว่า ผลของเอเลนู เทพ สุด ครับ แต่ถ้าชั่วร้ายที่สุด เป็นผลของ ทีช

ผมขอข้อมูลตรง พลังผลไม้ปีศาจมันเลือกผู้กิน หน่อยได้ไหมครับ เพราะผมไม่ทราบข้อมูลนี้จริงๆ ครับ

ป.ล เสริมอธิบายเรื่องของผลปีศาจกับน้ำทะเล ให้เห็นชัดยิ่งขึ้นนะครับ ต่อให้ผู้ที่มีพลังจากผลปีศาจตกไปในทะเลทั้งตัวพลังจากผลปีศาจก็ไม่ได้หายไปนะครับ แค่ทำให้อ่อนแรงเฉยๆ
     ตัวอย่างที่เห็นชัดที่สุดก็ตอนที่ลูฟี่สู้กับอารองแล้วขาติดกับพื้นปูน แล้วโดนจับโยนลงน้ำ คนที่มีกังหันบนหัวกับพี่ของนามิ(จำชื่อไม่ได้ทั้งคู่ ^^)ลากหัวของลูฟี่จากใต้ทะเลขึ้นมาบน      ฝั่งเพื่อให้มีอากาศหายใจ แสดงว่าต่อให้จมไปทั้งตัวพลังจากผลปีศาจก็ไม่ได้หายไปครับ

abcd476555

• *
ผลลัคกี้สิครับ เทพสุดละ
ใครอ่าน ลัคกี้แมน คงรู้ดี แค่ลัคกี้อย่างเดียวก็เก่งสุดในจักรวาลแล้ว  *haha*

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *

ป.ล เสริมอธิบายเรื่องของผลปีศาจกับน้ำทะเล ให้เห็นชัดยิ่งขึ้นนะครับ ต่อให้ผู้ที่มีพลังจากผลปีศาจตกไปในทะเลทั้งตัวพลังจากผลปีศาจก็ไม่ได้หายไปนะครับ แค่ทำให้อ่อนแรงเฉยๆ
     ตัวอย่างที่เห็นชัดที่สุดก็ตอนที่ลูฟี่สู้กับอารองแล้วขาติดกับพื้นปูน แล้วโดนจับโยนลงน้ำ คนที่มีกังหันบนหัวกับพี่ของนามิ(จำชื่อไม่ได้ทั้งคู่ ^^)ลากหัวของลูฟี่จากใต้ทะเลขึ้นมาบน      ฝั่งเพื่อให้มีอากาศหายใจ แสดงว่าต่อให้จมไปทั้งตัวพลังจากผลปีศาจก็ไม่ได้หายไปครับ

พลังจากผลปีศาจจะหายไปก็ต่อเมื่อตายเท่านั้นครับ ตกทะเลมันก็ไม่เกี่ยวอยู่แล้วจ้า แค่ไม่สามารถใช้พลังได้ด้วยตัวเองเท่านั้นเอง เพราะยังขยับได้อยู่แม้ตกลงทะเลแล้ว เอา

ตัวอย่างจากตอนที่คุณ Marangone บอกก็ได้ครับ ก่อนที่คุณเบลเมลจะไปช่วยลูฟี่ ลูฟี่ที่กำลังจมน้ำยังสามารถยกมือขึ้นมาปิดปากได้ เห็นได้ชัดเจนครับว่าขยับได้

แต่ยังไม่เคยมีตัวอย่างการใช้พลังด้วยตัวเองจากใต้น้ำครับ  *hoho*

panndora

• บุคคลทั่วไป
ตัวอย่างจากตอนที่คุณ Marangone บอกก็ได้ครับ ก่อนที่คุณเบลเมลจะไปช่วยลูฟี่ ลูฟี่ที่กำลังจมน้ำยังสามารถยกมือขึ้นมาปิดปากได้ เห็นได้ชัดเจนครับว่าขยับได้
แต่ยังไม่เคยมีตัวอย่างการใช้พลังด้วยตัวเองจากใต้น้ำครับ  *hoho*
*shock* คนที่ช่วยลูฟี่ตอนโดนถ่วงน้ำคือคุณเก็นจ๊ะ ถ้าเป็นคุณเบลเมลคงเป็นวิญญาณมาช่วย *rip*
ส่วนการใช้พลังของผลปีศาจด้วยตัวเองจากใต้น้ำก็นี่เลยจ๊า จากตอนล่าสุดโดยลูฟี่พระเอกของเราเอง

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
*shock* คนที่ช่วยลูฟี่ตอนโดนถ่วงน้ำคือคุณเก็นจ๊ะ ถ้าเป็นคุณเบลเมลคงเป็นวิญญาณมาช่วย *rip*
ส่วนการใช้พลังของผลปีศาจด้วยตัวเองจากใต้น้ำก็นี่เลยจ๊า จากตอนล่าสุดโดยลูฟี่พระเอกของเราเอง

ตอนชก คราเค็น ด้วย
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
คิดมานานละว่า ลูฟี่ กินผลปีศาจที่ออกแนวโกงๆนิดหน่อย  เพราะเกือบจะเข้าข่ายสายโรเกียด้วยซ้ำ  รับการโจมตีได้ทุกแบบ  ไม่มีความรุ้สึก   *number1* *number1* *number1*  นอกจากโดน ฮาคิ  แต่ที่ยังไม่ใช่สายโรเกียคือ  แพ้ของมีคมนี่แหละ  *shock* *shock* *shock*

แต่ก้อมีการโจมตีอีกหลายรูปแบบที่ชนะลูฟี่ได้อีก  เช่น ระเบิด  ไฟ  น้ำแข็ง  คาราเต้เงือก ฯลฯ   *haha* *haha* *haha* *haha*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

saxsax

• *

้เอ้อ โทดทีครับผิดๆ ผมจะหมายถึงคุณโนจิโกะ อะครับ สับสนไปหน่อยมันนานแว้ว 55

blackswan

• *
สำหรับเรา ถ้าจะบอกว่าเทพสุดก็ไม่ได้ แต่ที่เราคิด เราคิดว่าผลเมโรวเมโรว(ผลลุ่มหลง)ของแฮน ค็อก
ดีมากถึงมากที่สุด  *number1*
เพราะว่าสามารถสะกดสรรพสิ่งที่อยู่ในอารมณ์ของความใคร่ให้กลายเป็นหินได้ แค่อยู่ในระยะสายตาก็มีผลแล้ว
รวมถึงศาสตราต่างๆอย่างลูกปืน ยังสามารถหยุดได้
ไม่เพียงแค่นั้นยังสามารถโจมตีร่างจริงของสายโรเกียได้ด้วย
แม้กระทั่งหินไคโรที่สามารถสะกดพลังของผลปีศาจทั้งหมดได้แบบฉงัก
ยังไม่สามารถสะกดพลังของผลเมโรวเมโรวได้ทั้งหมด
แต่มันก็แค่เท่าทีเราเคยเห็นมาอะนะ อิอิ

marangone

• *
สำหรับเรา ถ้าจะบอกว่าเทพสุดก็ไม่ได้ แต่ที่เราคิด เราคิดว่าผลเมโรวเมโรว(ผลลุ่มหลง)ของแฮน ค็อก
ดีมากถึงมากที่สุด  *number1*
เพราะว่าสามารถสะกดสรรพสิ่งที่อยู่ในอารมณ์ของความใคร่ให้กลายเป็นหินได้ แค่อยู่ในระยะสายตาก็มีผลแล้ว
รวมถึงศาสตราต่างๆอย่างลูกปืน ยังสามารถหยุดได้
ไม่เพียงแค่นั้นยังสามารถโจมตีร่างจริงของสายโรเกียได้ด้วย
แม้กระทั่งหินไคโรที่สามารถสะกดพลังของผลปีศาจทั้งหมดได้แบบฉงัก
ยังไม่สามารถสะกดพลังของผลเมโรวเมโรวได้ทั้งหมด
แต่มันก็แค่เท่าทีเราเคยเห็นมาอะนะ อิอิ

เอ่อ... ข้างบนเค้าก็อธิบายกันไว้นะครับว่าหินไคโรไม่สามารถสะกดพลังของผลปีศาจได้ แค่ทำให้ผู้มีพลังผลปีศาจอ่อนแรงลงครับ

blackswan

• *
เอ๋ *shock*จริงง่ะ
งั้นนิโครโรบินก็น่าสงสานนะ โดนซ้อมขนาดนั้นกลับไม่คิดจะทำอะไรเลย
ละยังนักโทษในคุกอีกกี่คนล่ะ โชคร้ายเนอะไม่มีใครคิดจะหนี
โทษทีนะที่พูดไป พอดีเราไม่ได้อ่านทั้ง18หน้าน่ะจ่ะ อิอิ *hoho*

panndora

• บุคคลทั่วไป
*shock*เราบอกว่าอ่อนแรงแค่เวลาอยู่ในน้ำทะเลนะ มะได้บอกว่าโดนจับใส่หินไคโร *dead*
หินไคโรน่าจะสกัดพลังของผลปีศาจอยู่แบบชะงักงันนะจ้า
เหมือนตอนที่พวกหมวกฟางกับ ผู้พันสโมคเกอร์โดนจับขังกรงหินไคโรในคาสิโนของครอคโคไดล์ไง
สโมคเกอร์แปลงตัวเองเป็นควันเพื่อออกจากกรงไม่ได้ หรือตอนที่เอสโดนจับขึ้นแท่นประหารก็แปลงเป็นไฟหนีไปไม่ได้

มันพูดยากอ่ะ พลังของทะเลกับพลังของหินไคโร มันค่อนข้างจะซับซ้อนน่าดูเลย คงมีสมการแปรผันเยอะพอดู *dead*
อย่างเช่นมัลโก้เป็นสายโซออนใช่มั้ยละ พอโดนจับใส่หินไคโรก็แปลงร่างเป็นนกฟีนิซ์ไม่ได้
แต่ตอนอย่างตอนช็อปเปอร์จมน้ำทะเลพลังของผลปีศาจก็ยังคงอยู่ ไม่ได้เปลี่ยนกลับเป็นกวางนี่นา
ทั้งๆที่ก็เป็นสายโซออนเหมือนกัน

เอาจริงๆแล้ว เราก็ไม่เข้าใจเหมือนกันนะเนี่ย เป็นเรื่องที่ค่อนข้างอธิบายยากน่าดู
แต่ผลกระทบที่ตามมาแน่ๆเวลาที่ผู้มีพลังปีศาจตกลงไปในทะเลก็คือ 1. ว่ายน้ำไม่ได้ 2. หมดแรง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 02 พ.ย. 2011 เวลา 22:35:25 โดย panndora »

marangone

• *
อ่อ... ขอบคุณๆ Pandora ครับ และขออภัย คุณ Blackswan ด้วย อ่านไม่ดีเอง ฮ่าๆ  *damage* *damage* *damage* *damage*

jamilyneko

• *
  • โจรสลัด สเปเชี่ยลแมวเหมียว ~
เราชอบ ผล ฮานะฮานะ (hana hana no mi)ของโรบิน นะ  หักคอ บิด โหดดี lol แล้วก็ ในเดอะมูฟวี่ที่เป็นผลน้ำ ชื่อนี้รึเปล่าไม่รุ้ ผล มิซึมิซึ (mizu mizu no mi )(เพราะมันแปลว่าน้ำนิ O_O) XD *love*

ขuมxวาu

• *
ผล อิคึ อิคึ ฮะ รับรอง มันส์แน่   *nude*