Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน

หน้า: << < (60/112) > >>

manskaclub:

ผลไม้ปีศาจ คามะ คามะ
สาย โรเกีย
คนที่กินผลนี้ เอริค
ความสามารถ ผลลม โจมตีพร้อมกับเล็บที่ข่วนออกมา

ไอ่ผลนี้มีจิงปะเนี่ยน หรือดูแล้วจำไม่ได้หว่่า

marangone:

--- อ้างจาก: tong1412 ที่ อ. 08 พ.ย. 2011 เวลา 16:02:54 ---ไอ่ตรงที่พลังของผลปีศาจที่เลือกผู้กิน  ผมไม่มีเวลาหามาลงให้ดูได้จริง  ลองพยายามหาในGoogle ดูเอาคับ  ประมาณว่าถ้าผลไม้ปีศาจไม่เลือกคนที่กินผลนั้นเข้าไป คนๆนั้นก็จะตายทันที  น่าจะมีอธิบายในช่วง Water7 ที่ หัวหน้า CP9 ให้ผลไม้ปีศาจ คาคุกับเจนิเฟอ กินอะ

--- End quote ---

ใช่ตอนที่ตัวหมาป่าที่สู้กับซันจิ พูดป่าวครับ

ถ้าหมายถึงตัวนั่นพูด มันเชื่อข่าวลือครับ ลุจจิก็อธิบายต่อว่า เป็นถึง หน่วยข่าวกรองของ CP9 ยังเชื่อข่าวลืออีก ประมาณนี้อ่ะครับ แล้วก็มีอธิบายเรื่องผลปีศาจต่อมั้งครับ

panndora:

--- อ้างจาก: marangone ที่ พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 08:44:34 ---
--- อ้างจาก: tong1412 ที่ อ. 08 พ.ย. 2011 เวลา 16:02:54 ---ไอ่ตรงที่พลังของผลปีศาจที่เลือกผู้กิน  ผมไม่มีเวลาหามาลงให้ดูได้จริง  ลองพยายามหาในGoogle ดูเอาคับ  ประมาณว่าถ้าผลไม้ปีศาจไม่เลือกคนที่กินผลนั้นเข้าไป คนๆนั้นก็จะตายทันที  น่าจะมีอธิบายในช่วง Water7 ที่ หัวหน้า CP9 ให้ผลไม้ปีศาจ คาคุกับเจนิเฟอ กินอะ

ใช่ตอนที่ตัวหมาป่าที่สู้กับซันจิ พูดป่าวครับ
ถ้าหมายถึงตัวนั่นพูด มันเชื่อข่าวลือครับ ลุจจิก็อธิบายต่อว่า เป็นถึง หน่วยข่าวกรองของ CP9 ยังเชื่อข่าวลืออีก ประมาณนี้อ่ะครับ แล้วก็มีอธิบายเรื่องผลปีศาจต่อมั้งครับ

ถ้าหมายถึงตอนนั้น ตอนนั้น CP9 กำลังพูดกันถึงกรณีที่กินผลปีศาจเข้าไป 2 ลูกจ้า
ไปนั่งย้อนๆอ่านแล้วก็ยังไม่เจอนะว่ามีตอนไหนบอกว่าเลือกผู้กิน มีแต่บอกว่าถ้าไม่กินก็ไม่รู้ว่าเป็นผลอะไร

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 09:40:01 ---ถ้าหมายถึงตอนนั้น ตอนนั้น CP9 กำลังพูดกันถึงกรณีที่กินผลปีศาจเข้าไป 2 ลูกจ้า
ไปนั่งย้อนๆอ่านแล้วก็ยังไม่เจอนะว่ามีตอนไหนบอกว่าเลือกผู้กิน มีแต่บอกว่าถ้าไม่กินก็ไม่รู้ว่าเป็นผลอะไร

ก็ผมคิดว่าตอน Water 7 มันก็พูดถึงช่วงนั้นช่วงเดียว ผมก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นช่วงที่บอกว่ากิน 2 ลูกนั่นแหละครับ

alohapote:

กินผล Death Note คับ พวก มีผลปีศาจ เขียนในมันตกน้ำตาย บรู๊คก็บรู๊คเหอะ พวกมีฮาคิ เขียนให้มัน ทำตัวเองตาย 5555+

หน้า: << < (60/112) > >>

Go to full version