หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 755334 ครั้ง)

cardinal

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อะไรกันๆ ใช้ผลเพื่อบู๊กันอย่างเดียวจริงๆ

ผลของโรเจอแหล่มสุดครับ รู้กระทั่งข้อสอบ!!!

ผลสายฟ้าไว้ป้องกันตัว [ในเวลาโดนโจรบุก]

แต่คาดว่าผลของโรเจอมีประโยชน์สุดๆครับ

ไม่ต้องเรียน [ฝันอย่างแท้จริง]

ประกอบอาชีพโปรแกรมเมอร์ในฝันของตูอย่างง่ายดาย *O* [ในยุคนั้นมีคอมทันสมัยเท่ายุคนี้ป่าวหว่า?]

และทีเด็ด....รู้เนื้อคู่ในอนาคตคับบบบบ!!!   *great* *great*

*nude* *nude*

*number1* *number1*

*love* *love*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
อะไรกันๆ ใช้ผลเพื่อบู๊กันอย่างเดียวจริงๆ

ผลของโรเจอแหล่มสุดครับ รู้กระทั่งข้อสอบ!!!

ผลสายฟ้าไว้ป้องกันตัว [ในเวลาโดนโจรบุก]

แต่คาดว่าผลของโรเจอมีประโยชน์สุดๆครับ

ไม่ต้องเรียน [ฝันอย่างแท้จริง]

ประกอบอาชีพโปรแกรมเมอร์ในฝันของตูอย่างง่ายดาย *O* [ในยุคนั้นมีคอมทันสมัยเท่ายุคนี้ป่าวหว่า?]

และทีเด็ด....รู้เนื้อคู่ในอนาคตคับบบบบ!!!   *great* *great*

โรเจอร์กินผลปีศาจอะไรหรอครับ ???

panndora

• บุคคลทั่วไป

โรเจอร์กินผลปีศาจอะไรหรอครับ ???

โรเจอร์เคยกินหรือไม่เคยกินผลปีศาจก็เป็นความคิดของแต่ละคนแหละเนาะ
เรย์ลี่บอกว่า โรเจอร์มีพลังที่จะได้ยินเสียงจากทุกสรรพสิ่ง
แต่ถึงอย่างนั้นคำพูดดังกล่าวก็เอามาฟันธงไม่ได้หรอกคะว่า โรเจอร์เคยกินผลปีศาจหรือป่าว??เพราะโอกาสคือ 50-50
50%แรกคือกินผลปีศาจที่ทำให้มีพลังในการได้ยิน ส่วนอีก50%อาจจะเป็นความสามารถส่วนตัวของโรเจอร์เองก็ได้คะ

แต่ที่คุณ Cardinal เมนท์บอกว่า ผลของโรเจอร์แหล่มสุดรู้กระทั่งข้อสอบ
ต้องให้คุณ Cardinal อธิบายแล้วละคะว่า พลังของผลปีศาจที่คุณCardinal คิดว่าโรเจอร์กินมันคืออะไร
"การเรียนรู้" หรอคะ เราอ่านคอมเมนท์ของคุณ Cardinal แล้วไม่เข้าใจจริงๆอ่า
รู้ข้อสอบ ไม่ต้องเรียน ทำงานที่อยากทำได้ รู้เนื้อคู่ในอนาคต พลังของผลที่ว่ามันคืออะไรกันแน่อ่ะคะ ^^

snookker

• *
ต้องเป็นมนุษย์ยางยืดแบบลูฟี่ดิ

ถึงจะเจ๋ง ก็สู้ชนะมาเก์อบทุกคนนี้นา *haha*

edlove

• *
ผมคิดว่า มันต้อง มีผล หินไคโรซากิ 5555+ แน่เลย แบบว่า เทพ อะ นี่ขำๆๆ แต่ผลที่ น่ากลัวที่ สุดน่าจะเป็น ลาวา ละลายทุกอย่าง เพราะ ผลแห่งความมืด ของ ทีช มันไมไ่ด้โรเกีย โดนโจมตีได้ แบบว่าโรเกีย มัน โดนโจมตีไมไ่ด้โดนอะถ้าไม่โดน ฮาคิ แต่ถ้า คนอื่น ฮาคิ + พลังพิเศษ เทพ ทีช ตาย 555+ โดนแมลแจลแลน จัดการ 30 วิ นี่คง สร้างภาพ ให้เป็นคนที่ มี แอนตี้ไว้รัส แบบว่า เทพทุกอย่างโดนพิษโดนอะไรไม่มีแพ้ ไรงี่ 555+ แต่ อยากได้เอสกลับมา T^T ให้ โมเลีย ใช่พลัง คืนชีพใช่ร่าง ถึงตัวตายแต่พลังพิเศษ ไม่ตาย ปลุก เอส มา เลย 555+ หนวดขาวไม่ต้อง มันไม่มีพลังละ 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 26 ต.ค. 2011 เวลา 02:21:59 โดย edlove »

okasaki

• *
Noro Noro Beam ( แสงเิอื่อยเฉี่อย ) เกิดจากผลโนโรโนโร (Noro Noro no Mi พารามีเซีย )
มีผลทำให้ ศัตรู หรือ วัตถุที่โดนเคลื่อนที่ช้าลง เป็นเวลา 30 วินาที
ลูฟี่สามารถชนะ Foxy ได้โดยใช้กระจกเงาสะท้อนแสงกลับ ทำให้ Foxy ช้าลง 30 วิ แล้วซัดๆๆ :))
เข้าเรื่องก่อน
เอเนลู > ผลโกโรโกโร ( Goro Goro no Mi โรเกีย ) คิซารุ > ผลปิกะปิกะ ( Pika Pika no Mi โรเกีย )
Foxy น่าจะ Slow ลักษณะทางกายภาพของทั้ง 2 คนได้ ( ถ้าใช้แสงทันก่อนโดนซัด )
แต่ถึงจะใช้ทัน Foxy ก็ไม่มีความสามารถในการใช้ ฮาคิ จึงไม่สามารถที่จะโจมตีให้โดนทั้ง 2 ได้
ถึงแม้ว่า Foxy จะมีการใช้ระเบิด หรือ การยิงปืนใหญ่ช่วยก็ไม่เป็นผลอยู่ดีครับ
Q : Foxy สามารถใช้ความสามารถกับสิ่งของไร้น้ำหนักได้หรือไม่ ( แสง และ สายฟ้า )...
A : ไม่มีทางเป็นไปได้ครับ ถึงใช้แสงค้างไว้ีป้องกันตัว แต่ถ้า เอเนลูหรือคิซา่รุ ยิงพลังแสงมาแล้ว ( เน้นว่าพลังนะครับ )
ยังไงก็โดนตัว Foxy ครับ เพราะแสงเป็นพลังงาน ไม่ใช่วัตถุ และมีความเร็วสูงมาก ex. แสงอาทิตย์
นอกจากนี้ระยะทางของแสงเอื่อยเฉื่อยสั้นกว่าพลังของทั้ง 2 มาก เพราะดูจากตอนที่ นามิแข่งเรือแล้วถ้าใช้ได้ไกลจริงคงไม่ต้องขี่หลังลิงไปใกล้ๆเพื่อยิงหรอกครับ
แต่ก็ตามที่บอกครับ ถ้ายิงแสงเอื่อยทันโดนตัวก่อน ก็จะSlowการเคลื่อนไหวก็ทั้ง 2 ให้ใช้ท่าต่างๆออกมาช้าลง 30 วินาทีได้ครับ
*love*
*number1* วิเคราะห์เยี่ยม อธิบายยอด ขอกด Like  *number1*
ถ้าเป็นอย่างที่คุณ Saxsax วิเคราะห์จริง Foxy ต้องอาสัยดวงล้วนๆเลยถ้าเจอเอเนลูกะลุงคิซารุ
ชอบตรงที่บอกว่า "( ถ้าใช้แสงทันก่อนโดนซัด )" เหมือนจะบอกว่าถ้า Foxy ใช้ไม่ทันก้เตรียมนอนได้เลยอ่ะ อิอิ
แต่สุดท้ายแล้วแสงเื่อื่อยเฉื่อยของ Foxy จะมีพลกับเอเนลูหรือพลเอกหรือปล่าวก็คงจะเป็นปริศนาคาใจพวกเราต่อไป
เพราะว่า Foxy คงไม่มีบุญได้เจอทั้งสองคนที่ว่าหรอกคะ - -"

แสงเป็น คลื่นและอนุภาคมันไม่เชิงเป็นพลังงานนะครับ ผมว่ามันน่าจะทำให้ช้าลงได้

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมคิดว่า มันต้อง มีผล หินไคโรซากิ 5555+ แน่เลย แบบว่า เทพ อะ นี่ขำๆๆ แต่ผลที่ น่ากลัวที่ สุดน่าจะเป็น ลาวา ละลายทุกอย่าง เพราะ ผลแห่งความมืด ของ ทีช มันไมไ่ด้โรเกีย โดนโจมตีได้ แบบว่าโรเกีย มัน โดนโจมตีไมไ่ด้โดนอะถ้าไม่โดน ฮาคิ แต่ถ้า คนอื่น ฮาคิ + พลังพิเศษ เทพ ทีช ตาย 555+ โดนแมลแจลแลน จัดการ 30 วิ นี่คง สร้างภาพ ให้เป็นคนที่ มี แอนตี้ไว้รัส แบบว่า เทพทุกอย่างโดนพิษโดนอะไรไม่มีแพ้ ไรงี่ 555+ แต่ อยากได้เอสกลับมา T^T ให้ โมเลีย ใช่พลัง คืนชีพใช่ร่าง ถึงตัวตายแต่พลังพิเศษ ไม่ตาย ปลุก เอส มา เลย 555+ หนวดขาวไม่ต้อง มันไม่มีพลังละ 555+

ผลของทีชเป็นสายโลเกียครับ แต่ที่พิเศษไม่เหมือนกว่าคนอื่นคือ มันดูดทุกอย่างเข้าหาตัวมัน เลยไม่สามารถปล่อยการโจมตีให้ไหลผ่านได้ (ถ้าจำไม่ได้ลองอ่านตอนที่เอสสู้กับหนวดดำนะครับมีอธิบายไว้) ^^

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Noro Noro Beam ( แสงเิอื่อยเฉี่อย ) เกิดจากผลโนโรโนโร (Noro Noro no Mi พารามีเซีย )
มีผลทำให้ ศัตรู หรือ วัตถุที่โดนเคลื่อนที่ช้าลง เป็นเวลา 30 วินาที
ลูฟี่สามารถชนะ Foxy ได้โดยใช้กระจกเงาสะท้อนแสงกลับ ทำให้ Foxy ช้าลง 30 วิ แล้วซัดๆๆ :))
เอเนลู > ผลโกโรโกโร ( Goro Goro no Mi โรเกีย ) คิซารุ > ผลปิกะปิกะ ( Pika Pika no Mi โรเกีย )
Foxy น่าจะ Slow ลักษณะทางกายภาพของทั้ง 2 คนได้ ( ถ้าใช้แสงทันก่อนโดนซัด )
แต่ถึงจะใช้ทัน Foxy ก็ไม่มีความสามารถในการใช้ ฮาคิ จึงไม่สามารถที่จะโจมตีให้โดนทั้ง 2 ได้
ถึงแม้ว่า Foxy จะมีการใช้ระเบิด หรือ การยิงปืนใหญ่ช่วยก็ไม่เป็นผลอยู่ดีครับ
Q : Foxy สามารถใช้ความสามารถกับสิ่งของไร้น้ำหนักได้หรือไม่ ( แสง และ สายฟ้า )...
A : ไม่มีทางเป็นไปได้ครับ ถึงใช้แสงค้างไว้ีป้องกันตัว แต่ถ้า เอเนลูหรือคิซา่รุ ยิงพลังแสงมาแล้ว ( เน้นว่าพลังนะครับ )
ยังไงก็โดนตัว Foxy ครับ เพราะแสงเป็นพลังงาน ไม่ใช่วัตถุ และมีความเร็วสูงมาก ex. แสงอาทิตย์
นอกจากนี้ระยะทางของแสงเอื่อยเฉื่อยสั้นกว่าพลังของทั้ง 2 มาก เพราะดูจากตอนที่ นามิแข่งเรือแล้วถ้าใช้ได้ไกลจริงคงไม่ต้องขี่หลังลิงไปใกล้ๆเพื่อยิงหรอกครับ
แต่ก็ตามที่บอกครับ ถ้ายิงแสงเอื่อยทันโดนตัวก่อน ก็จะSlowการเคลื่อนไหวก็ทั้ง 2 ให้ใช้ท่าต่างๆออกมาช้าลง 30 วินาทีได้ครับ
*love*
*number1* วิเคราะห์เยี่ยม อธิบายยอด ขอกด Like  *number1*
ถ้าเป็นอย่างที่คุณ Saxsax วิเคราะห์จริง Foxy ต้องอาสัยดวงล้วนๆเลยถ้าเจอเอเนลูกะลุงคิซารุ
ชอบตรงที่บอกว่า "( ถ้าใช้แสงทันก่อนโดนซัด )" เหมือนจะบอกว่าถ้า Foxy ใช้ไม่ทันก้เตรียมนอนได้เลยอ่ะ อิอิ
แต่สุดท้ายแล้วแสงเื่อื่อยเฉื่อยของ Foxy จะมีพลกับเอเนลูหรือพลเอกหรือปล่าวก็คงจะเป็นปริศนาคาใจพวกเราต่อไป
เพราะว่า Foxy คงไม่มีบุญได้เจอทั้งสองคนที่ว่าหรอกคะ - -"

แสงเป็น คลื่นและอนุภาคมันไม่เชิงเป็นพลังงานนะครับ ผมว่ามันน่าจะทำให้ช้าลงได้

ผมพยายามอธิบายให้เข้าใจง่าย ไม่ซับซ้อนและไม่ต้องอธิบายเพิ่มครับ ขอบคุณครับ

panndora

*love*

ผมพยายามอธิบายให้เข้าใจง่าย ไม่ซับซ้อนและไม่ต้องอธิบายเพิ่มครับ ขอบคุณครับ
*้ัิalone* พวกเรามัวคิดมากกันเรื่องทฤษฎี ความเร็วแสง มวล อานุภาค การโจมตีกายภาพ ฯลฯ *้ั์shock2*
พอดีเพิ่งจะนึกออกว่า ทั้งเอเนลู และ ลุงคิซารุ มีฮาคิ ฟ็อกซี่คงจะยิงแสงใม่โดนทั้งสองคนหรอกคะ ง่า.....!!
ลืมตรงจุดนี้ไปได้ยังไงหว่า แหะๆ

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
*love*

ลองคิดเล่นๆกันนะว่า ถ้าฟ๊อกซี่มี เค็นบุนโชคุ(มัลโทร่า) กับ บูโซโซคุ แล้วก็ คุณสมบัติทั้ง6 ของcp 9 รับรองว่าเล่นกับสามพลเอกได้เลย แต่ ต้องเข้ามาทีละคน5555+

ShiKaDuD

• *
ผมเชื่อว่าผลปิศาจทุกผล แพ้อยู่อย่างเดียว และมั่นใจว่าทุกผล ขอย้ำ
ทุกผล แพ้"หินไคโรเซคิ"

ปล.ไม่เกี่ยวกับผลอะไรเทพสุด แต่อยากให้รู้ว่า ผลอะไร ถ้าโดนล๊อคกุญแจ ไคโรเซกิ ก้อกลายเปนง่อยไปเลย

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ผิดแล้วครับ ผลปีศาจแพ้ทะเลต่างหากครับ หินไคโร คืออะไร ไคโรเซกิ แปลว่า หินจากทะเล ( Sea Stone / Sea Watcher stone )

หินไคโรเซกิ มันคือหินที่ปลดปล่อยพลังเช่นเดียวกับทะเลครับ และได้รับการพัฒนาและประยุกต์ใช้โดย Dr. Vegapunk ที่แฟรงกี้ กดปุ่มระเบิดโรงงานเขาอะครับ 55

การตกทะเล > ผู้มีผลปีศาจไม่สามารถเคลื่อนไหว การสัมผัสหินไคโร > ทำให้ควบคุมพลังจากผลปีศาจไม่ได้ และหมดแรง (แต่ยังเดิน / ทำวิ่ง / ขยับได้)

สังเกตุได้จากตอนที่ " เอสรู้ว่าลูฟี่มาอิมเพลดาวน์ แล้วพยายามอาละวาด แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ "

แล้วหินไคโร ก็ไม่ได้จำกัดรูปแบบอยู่แค่ กุญแจมือเท่านั้นครับ

แต่หินไคโรยังอยู่ในรูปแบบของ

1.  " กรงขัง " เพื่อจับผู้มีพลังวิเศษ เช่นตอนที่ขังลูฟี่ไว้ในคาสิโนของครอกโคไดล์

2. " แห " ที่เอาไว้รวบจับผู้มีพลังวิเศษ

3. " อาวุธ " เช่นตอนที่ไวเปอร์ใช้สู้กับเอเนลู

4. " เคลือบไต้ท้องเรือ " สำหรับเรือของทหารเรือใช้เพื่อข้าม Clam Beat

เนื่องจากหินมีพลังของทะเล ดังนั้นเจ้าทะเลจังไม่รู้ตัวตอนเรือแล่นผ่านครับ

นอกจากนี้ใครจะเสริมก็ได้นะ

แล้วไม่ใช่งานง่ายๆครับที่จะจับผู้ชำนาญในการใช้ผลปีศาจ หรือ ผลักพวกเขาให้ตกทะเล

เพราะ หินไคโร ก็สามารถถูกทำลายได้โดยพลังพิเศษ " เช่น แสงของคิซารุ ทำลายกุญแจที่ใช้ไขกุญแจมือ "

ดูง่ายๆ ผลปีศาจแพ้ทะเล แต่ " อาโอคิยิ " ก็แช่ซะ แล้วเดินบนทะเล และก็ยังใช้ความสามารถต่อได้ตามปกติ ดังนั้นถ้าแช่กุญแจมือก่อนโดนใส่ ก็สามารถทำลายได้เช่นกัน

คำถาม : แบบนี้พวกที่ไม่มีพลังจากผลปีศาจแต่มีพลังมาก ก็สามารถทำลายหินไคโรขณะโดนใส่ได้สิครับ !

ตอบ : ยากครับ เพราะหินไคโร แข็งแกร่งเหมือนเพชร สังเกตุได้จากจินเบโดนจับโดนหินไคโร แต่ก็ดิ้นไม่หลุดครับ

ทราฟอก้า ขับเรือดำน้ำหนีทะเล แต่ คิซารุ ก็ปล่อยแสงทะลุทะเลลงไปได้ ... ดังนั้นเห็นได้ชัดครับว่า พลังจากผลปีศาจยังคงมีผลเมื่อลงมือใช้กับทะเลก่อนครับ

*attack*

panndora

ดังนั้นเห็นได้ชัดครับว่า พลังจากผลปีศาจยังคงมีผลเมื่อลงมือใช้กับทะเลก่อนครับ
*number1*วิเคราะห์และอธิบายได้เยี่ยมอีกแล้วคุณ Saxsax เลยมาช่วยยืนยันประโยคนี้คะ *number1*

ลูฟี่ยืดแขนไปในน้ำทะเล แต่แขนก็ยังยืดอยู่ไม่ได้หยุดยืดไปเลย แค่มีแรงน้อยลงเท่านั้นเองจ้า

pockpack.rcatu

• *

ผลไม้ปีศาจที่เยี่ยมที่สุด  คือ  ผลสายโรเกียน้ำแข็ง ของพลเอก อาโอคิยิ   เพราะสามารถขจัดจุดอ่อนของผู้มีพลังของผลปีศาจได้
  ทะเลไม่มีผลต่ออาโอคิยิเลย     กลัวทำไมตกน้ำ   แช่น้ำแข็งเป็นทางยังได้   โดนหนวดขาวฟันด้วยฮาคิก็ยังรอดได้สบาย   
  เมื่ออาโอคิยิใช้ทะเลเป็นประโยชน์ได้   ในท้องทะเลใดๆ ย่อมเก่งที่สุด

นี่สิครับ เจ๋งจริง เชียร์อย่างมีตรรกะ เชียร์ีอีกคนครับ : ))

[email protected]

• *
ผลปีศาจของ Trafalgar Law โหดสุดครับ ใครเล่นดอทเอ จะรู้ว่าเหมือนกัน ว้อย ครับ

แค่เปิดอัลติ ท่า รูม ของ Trafalgar Law แล้ว เอาดาบที่มีหินไคโล(เจาะเกราะ คับ) ไปฟัน คับ คิคิ

(ท่าฟามไวไวหน่อย ไอเทมดีๆ ก็ไม่มีใครสู้ได้ครับ)  5555+