หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 755363 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
One Piece Folge 171 Part 1/2
เคยเมนท์ไปแล้วว่าเอเนลูเทเลพอร์ทได้ วันนี้เอาคลิปมาให้ดูคะ ช่วงนาทีที่ 2.55 กับ 6.10
เทพจริงๆผลปิกะปิกะเนี่ย ถ้าเทเลพอร์ทได้ขนาดนี้ก็ไม่น่าจะมีอะไรโจมตีโดนแล้วละนอกจากลูฟี่
(นายแน่มากหมวกฟาง ^^)

คิซารุยังโจมตีได้อยู่ครับ อาจรวมถึง ฟ๊อกซี่ด้วย  *haha* *haha* *haha*

panndora

• บุคคลทั่วไป
คิซารุยังโจมตีได้อยู่ครับ อาจรวมถึง ฟ๊อกซี่ด้วย
One Piece 404 German
เจอแล้วคลิปของคิซารุ ช่วงนาทีที่ 4.30 น่าจะไวพอๆกับเอเนลูนะ เพราะไวเท่าแสงเหมือนกันนี่
แต่เอเนลูน่าจะเจ๋งกว่าตรงที่จะไปก้ไปเลย ส่วนลุงคิซารุยังเห็นเส้นทางการเคลื่อนที่ของแสงอยู่ว่าจะไปทางไหน
ส่วนที่เราบอกว่าไม่มีใครโจมตีโดน เราหมายถึงถ้าเอเนลูเจอคนที่เก่งจริงๆและมีฮาคิก็วาร์ปหลบเอาดีกว่า
เพราะเค็นบุนฯฮาคิของเอเนลูเทพมากๆเลยนะ น่าจะหนีคิซารุได้อยู่แล้ว
*disappoint* ส่วนฟ๊อกซี่....พลังของมันจะมีผลกับของที่ไม่มีน้ำหนักมั้ยอะอยากรู้เหมือนกัน ช่วยกันหาคำตอบทีจ้า *love*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 14:04:08 โดย panndora »

marangone

• *

ส่วนฟ๊อกซี่....พลังของมันจะมีผลกับของที่ไม่มีน้ำหนักมั้ยอะอยากรู้เหมือนกัน ช่วยกันหาคำตอบทีจ้า *love*[/size]

ผลของฟ็อกซี่ เกี่ยวอะไรกับ ของที่ไม่มีน้ำหนักอ่ะครับ ยังไงของไม่มีน้ำหนักเจอแสงของฟ๊อกซี่ ก็น่าจะช้าลงอยู่แล้วอ่ะครับ

panndora

ผลของฟ็อกซี่ เกี่ยวอะไรกับ ของที่ไม่มีน้ำหนักอ่ะครับ ยังไงของไม่มีน้ำหนักเจอแสงของฟ๊อกซี่ ก็น่าจะช้าลงอยู่แล้วอ่ะครับ
ก็ที่ถามเพราะเราไม่รู้นี่คะ ไม่ต้องถามย้อนก้ได้ เราไม่รู้อ่าว่าแสงเอื่อยเฉื่อยมันจะมีผลกับความไวแสงหรือป่าว??
ที่เราถามเพราะว่าแสงมันไวมากแล้วมันไม่มีตัวตนเลยสงสัยไงว่าแล้วแสงเอื่อยเฉื่อยของฟ๊อกซี่มันจะได้ผลรึป่าว
แล้วถ้ามีผลมันจะยิงโดนหรือป่าวเพราะอีกฝ่ายก้ไวเท่าแสง แล้วสมมติถ้ายิงโดนมันจะช้าลงมากเยอะหรือป่าว
เพราะความเร็วแสงมันไวมากๆ

marangone

• *
ก็ที่ถามเพราะเราไม่รู้นี่คะ ไม่ต้องถามย้อนก้ได้ เราไม่รู้อ่าว่าแสงเอื่อยเฉื่อยมันจะมีผลกับความไวแสงหรือป่าว??
ที่เราถามเพราะว่าแสงมันไวมากแล้วมันไม่มีตัวตนเลยสงสัยไงว่าแล้วแสงเอื่อยเฉื่อยของฟ๊อกซี่มันจะได้ผลรึป่าว
แล้วถ้ามีผลมันจะยิงโดนหรือป่าวเพราะอีกฝ่ายก้ไวเท่าแสง แล้วสมมติถ้ายิงโดนมันจะช้าลงมากเยอะหรือป่าว
เพราะความเร็วแสงมันไวมากๆ

อ่อ... ที่ผมถามย้อนกลับเพราะผม งง ครับ เพราะมันก็ไม่หน้าเกี่ยวกับของมีน้ำหนักรึไม่มีน้ำหนักอ่ะครับ ไม่มีเจตนาอื่นแต่อย่างใด แต่ถ้าถามว่า แสงเอื่ยเฉื่อยจะทำให้พวกที่เร็วมากๆเช่นคิซารุ หรือ เอเนลูช้าลงมากเยอะรึเปล่า ก็ไม่ทราบครับ แต่ถ้าให้เดาคิดว่าช้าลงเยอะครับ แต่ส่วตัวแล้วคิดว่า ยิงไม่โดนพวกนั้นหรอก  *haha* *haha* *haha*

ppspirit

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมจาปิจาปิคับ(คิดเอง555+)
ผล จั้มเปอครับ คิดในใจอยากไปไหนโดดที่เดียวถึงครับสุดยอดจริงๆ *glad* *glad*

panndora

อ่อ... ที่ผมถามย้อนกลับเพราะผม งง ครับ เพราะมันก็ไม่หน้าเกี่ยวกับของมีน้ำหนักรึไม่มีน้ำหนักอ่ะครับ ไม่มีเจตนาอื่นแต่อย่างใด แต่ถ้าถามว่า แสงเอื่ยเฉื่อยจะทำให้พวกที่เร็วมากๆเช่นคิซารุ หรือ เอเนลูช้าลงมากเยอะรึเปล่า ก็ไม่ทราบครับ แต่ถ้าให้เดาคิดว่าช้าลงเยอะครับ แต่ส่วตัวแล้วคิดว่า ยิงไม่โดนพวกนั้นหรอก  *haha* *haha* *haha*
*number1* ขอบคุณนะจ๊า ขอโทษด้วยที่สงสัยเยอะแล้วตอบเหมือนจะหาเรื่องกลับ ไม่ได้เจตนาแบบนั้นเหมือนกันจ้ะ *love*

popmei

• *
ว่าผลน้ำแข็งอะเจ๋งสุดแล้ว โดนที่แข็งและก็ต่อยจบเลย แต่แพ้ผลความร้อนที่ควบคุมอุฌพูมร่างกายอะ

และก็ผลความดันอากาศ มนุดปุ่มเนื้อ

marangone

• *
ว่าผลน้ำแข็งอะเจ๋งสุดแล้ว โดนที่แข็งและก็ต่อยจบเลย แต่แพ้ผลความร้อนที่ควบคุมอุฌพูมร่างกายอะ

และก็ผลความดันอากาศ มนุดปุ่มเนื้อ

ที่แน่ๆแช่หนวดขาวไม่ได้แน่นอนครับ ^^

popmei

• *
ผลควันเจ๋งสุดของพันเอก เป็นควันจะทำอะไรก็ไม่ได้ลุฟี่ยังหนีเล๊ย *haha* *haha*

panndora

ผลควันเจ๋งสุดของพันเอก เป็นควันจะทำอะไรก็ไม่ได้ลุฟี่ยังหนีเล๊ย *haha* *haha*
*hoho* ถ้าสโมคเกอร์เจอลูฟี่ตอนนี้ ลูฟี่ก็เอาฮาคิซัดเลยสิจ๊ะ ควันก็โดน  *dead*

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Noro Noro Beam ( แสงเิอื่อยเฉี่อย ) เกิดจากผลโนโรโนโร (Noro Noro no Mi พารามีเซีย )

มีผลทำให้ ศัตรู หรือ วัตถุที่โดนเคลื่อนที่ช้าลง เป็นเวลา 30 วินาที

ลูฟี่สามารถชนะ Foxy ได้โดยใช้กระจกเงาสะท้อนแสงกลับ ทำให้ Foxy ช้าลง 30 วิ แล้วซัดๆๆ :))

เข้าเรื่องก่อน

เอเนลู > ผลโกโรโกโร ( Goro Goro no Mi โรเกีย ) คิซารุ > ผลปิกะปิกะ ( Pika Pika no Mi โรเกีย )

Foxy น่าจะ Slow ลักษณะทางกายภาพของทั้ง 2 คนได้ ( ถ้าใช้แสงทันก่อนโดนซัด )

แต่ถึงจะใช้ทัน Foxy ก็ไม่มีความสามารถในการใช้ ฮาคิ จึงไม่สามารถที่จะโจมตีให้โดนทั้ง 2 ได้

ถึงแม้ว่า Foxy จะมีการใช้ระเบิด หรือ การยิงปืนใหญ่ช่วยก็ไม่เป็นผลอยู่ดีครับ

Q : Foxy สามารถใช้ความสามารถกับสิ่งของไร้น้ำหนักได้หรือไม่ ( แสง และ สายฟ้า )...

A : ไม่มีทางเป็นไปได้ครับ ถึงใช้แสงค้างไว้ีป้องกันตัว แต่ถ้า เอเนลูหรือคิซา่รุ ยิงพลังแสงมาแล้ว ( เน้นว่าพลังนะครับ )

ยังไงก็โดนตัว Foxy ครับ เพราะแสงเป็นพลังงาน ไม่ใช่วัตถุ และมีความเร็วสูงมาก ex. แสงอาทิตย์

นอกจากนี้ระยะทางของแสงเอื่อยเฉื่อยสั้นกว่าพลังของทั้ง 2 มาก เพราะดูจากตอนที่ นามิแข่งเรือแล้วถ้าใช้ได้ไกลจริงคงไม่ต้องขี่หลังลิงไปใกล้ๆเพื่อยิงหรอกครับ

แต่ก็ตามที่บอกครับ ถ้ายิงแสงเอื่อยทันโดนตัวก่อน ก็จะSlowการเคลื่อนไหวก็ทั้ง 2 ให้ใช้ท่าต่างๆออกมาช้าลง 30 วินาทีได้ครับ

*love*

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
หู้ไปลอง Search Anime ดู ตอนประมาณ 210 ทำไมเกมมันเยอะขนาดนั้น 555 ในหนังสือมี 3 เกมเอง  *dead*

panndora

Noro Noro Beam ( แสงเิอื่อยเฉี่อย ) เกิดจากผลโนโรโนโร (Noro Noro no Mi พารามีเซีย )
มีผลทำให้ ศัตรู หรือ วัตถุที่โดนเคลื่อนที่ช้าลง เป็นเวลา 30 วินาที
ลูฟี่สามารถชนะ Foxy ได้โดยใช้กระจกเงาสะท้อนแสงกลับ ทำให้ Foxy ช้าลง 30 วิ แล้วซัดๆๆ :))
เข้าเรื่องก่อน
เอเนลู > ผลโกโรโกโร ( Goro Goro no Mi โรเกีย ) คิซารุ > ผลปิกะปิกะ ( Pika Pika no Mi โรเกีย )
Foxy น่าจะ Slow ลักษณะทางกายภาพของทั้ง 2 คนได้ ( ถ้าใช้แสงทันก่อนโดนซัด )
แต่ถึงจะใช้ทัน Foxy ก็ไม่มีความสามารถในการใช้ ฮาคิ จึงไม่สามารถที่จะโจมตีให้โดนทั้ง 2 ได้
ถึงแม้ว่า Foxy จะมีการใช้ระเบิด หรือ การยิงปืนใหญ่ช่วยก็ไม่เป็นผลอยู่ดีครับ
Q : Foxy สามารถใช้ความสามารถกับสิ่งของไร้น้ำหนักได้หรือไม่ ( แสง และ สายฟ้า )...
A : ไม่มีทางเป็นไปได้ครับ ถึงใช้แสงค้างไว้ีป้องกันตัว แต่ถ้า เอเนลูหรือคิซา่รุ ยิงพลังแสงมาแล้ว ( เน้นว่าพลังนะครับ )
ยังไงก็โดนตัว Foxy ครับ เพราะแสงเป็นพลังงาน ไม่ใช่วัตถุ และมีความเร็วสูงมาก ex. แสงอาทิตย์
นอกจากนี้ระยะทางของแสงเอื่อยเฉื่อยสั้นกว่าพลังของทั้ง 2 มาก เพราะดูจากตอนที่ นามิแข่งเรือแล้วถ้าใช้ได้ไกลจริงคงไม่ต้องขี่หลังลิงไปใกล้ๆเพื่อยิงหรอกครับ
แต่ก็ตามที่บอกครับ ถ้ายิงแสงเอื่อยทันโดนตัวก่อน ก็จะSlowการเคลื่อนไหวก็ทั้ง 2 ให้ใช้ท่าต่างๆออกมาช้าลง 30 วินาทีได้ครับ
*love*
*number1* วิเคราะห์เยี่ยม อธิบายยอด ขอกด Like  *number1*
ถ้าเป็นอย่างที่คุณ Saxsax วิเคราะห์จริง Foxy ต้องอาสัยดวงล้วนๆเลยถ้าเจอเอเนลูกะลุงคิซารุ
ชอบตรงที่บอกว่า "( ถ้าใช้แสงทันก่อนโดนซัด )" เหมือนจะบอกว่าถ้า Foxy ใช้ไม่ทันก้เตรียมนอนได้เลยอ่ะ อิอิ
แต่สุดท้ายแล้วแสงเื่อื่อยเฉื่อยของ Foxy จะมีพลกับเอเนลูหรือพลเอกหรือปล่าวก็คงจะเป็นปริศนาคาใจพวกเราต่อไป
เพราะว่า Foxy คงไม่มีบุญได้เจอทั้งสองคนที่ว่าหรอกคะ - -"

trekkinglovers98

• *
    • แผ่นเพิ่มความสูง
ผลน้ำเลยคร้าบ ต้อนรับน้ำท่วม  *glad*