Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน

หน้า: << < (51/112) > >>

ShiKaDuD:

ผมเชื่อว่าผลปิศาจทุกผล แพ้อยู่อย่างเดียว และมั่นใจว่าทุกผล ขอย้ำ
ทุกผล แพ้"หินไคโรเซคิ"

ปล.ไม่เกี่ยวกับผลอะไรเทพสุด แต่อยากให้รู้ว่า ผลอะไร ถ้าโดนล๊อคกุญแจ ไคโรเซกิ ก้อกลายเปนง่อยไปเลย

saxsax:

ผิดแล้วครับ ผลปีศาจแพ้ทะเลต่างหากครับ หินไคโร คืออะไร ไคโรเซกิ แปลว่า หินจากทะเล ( Sea Stone / Sea Watcher stone )

หินไคโรเซกิ มันคือหินที่ปลดปล่อยพลังเช่นเดียวกับทะเลครับ และได้รับการพัฒนาและประยุกต์ใช้โดย Dr. Vegapunk ที่แฟรงกี้ กดปุ่มระเบิดโรงงานเขาอะครับ 55

การตกทะเล > ผู้มีผลปีศาจไม่สามารถเคลื่อนไหว การสัมผัสหินไคโร > ทำให้ควบคุมพลังจากผลปีศาจไม่ได้ และหมดแรง (แต่ยังเดิน / ทำวิ่ง / ขยับได้)

สังเกตุได้จากตอนที่ " เอสรู้ว่าลูฟี่มาอิมเพลดาวน์ แล้วพยายามอาละวาด แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ "

แล้วหินไคโร ก็ไม่ได้จำกัดรูปแบบอยู่แค่ กุญแจมือเท่านั้นครับ

แต่หินไคโรยังอยู่ในรูปแบบของ

1.  " กรงขัง " เพื่อจับผู้มีพลังวิเศษ เช่นตอนที่ขังลูฟี่ไว้ในคาสิโนของครอกโคไดล์

2. " แห " ที่เอาไว้รวบจับผู้มีพลังวิเศษ

3. " อาวุธ " เช่นตอนที่ไวเปอร์ใช้สู้กับเอเนลู

4. " เคลือบไต้ท้องเรือ " สำหรับเรือของทหารเรือใช้เพื่อข้าม Clam Beat

เนื่องจากหินมีพลังของทะเล ดังนั้นเจ้าทะเลจังไม่รู้ตัวตอนเรือแล่นผ่านครับ

นอกจากนี้ใครจะเสริมก็ได้นะ

แล้วไม่ใช่งานง่ายๆครับที่จะจับผู้ชำนาญในการใช้ผลปีศาจ หรือ ผลักพวกเขาให้ตกทะเล

เพราะ หินไคโร ก็สามารถถูกทำลายได้โดยพลังพิเศษ " เช่น แสงของคิซารุ ทำลายกุญแจที่ใช้ไขกุญแจมือ "

ดูง่ายๆ ผลปีศาจแพ้ทะเล แต่ " อาโอคิยิ " ก็แช่ซะ แล้วเดินบนทะเล และก็ยังใช้ความสามารถต่อได้ตามปกติ ดังนั้นถ้าแช่กุญแจมือก่อนโดนใส่ ก็สามารถทำลายได้เช่นกัน

คำถาม : แบบนี้พวกที่ไม่มีพลังจากผลปีศาจแต่มีพลังมาก ก็สามารถทำลายหินไคโรขณะโดนใส่ได้สิครับ !

ตอบ : ยากครับ เพราะหินไคโร แข็งแกร่งเหมือนเพชร สังเกตุได้จากจินเบโดนจับโดนหินไคโร แต่ก็ดิ้นไม่หลุดครับ

ทราฟอก้า ขับเรือดำน้ำหนีทะเล แต่ คิซารุ ก็ปล่อยแสงทะลุทะเลลงไปได้ ... ดังนั้นเห็นได้ชัดครับว่า พลังจากผลปีศาจยังคงมีผลเมื่อลงมือใช้กับทะเลก่อนครับ

*attack*

panndora:

--- อ้างจาก: saxsax ที่ ศ. 28 ต.ค. 2011 เวลา 21:35:31 ---ดังนั้นเห็นได้ชัดครับว่า พลังจากผลปีศาจยังคงมีผลเมื่อลงมือใช้กับทะเลก่อนครับ

--- End quote ---
*number1*วิเคราะห์และอธิบายได้เยี่ยมอีกแล้วคุณ Saxsax เลยมาช่วยยืนยันประโยคนี้คะ *number1*

ลูฟี่ยืดแขนไปในน้ำทะเล แต่แขนก็ยังยืดอยู่ไม่ได้หยุดยืดไปเลย แค่มีแรงน้อยลงเท่านั้นเองจ้า

pockpack.rcatu:

--- อ้างจาก: mr.k ที่ พฤ. 09 มิ.ย. 2011 เวลา 09:17:43 ---
ผลไม้ปีศาจที่เยี่ยมที่สุด  คือ  ผลสายโรเกียน้ำแข็ง ของพลเอก อาโอคิยิ   เพราะสามารถขจัดจุดอ่อนของผู้มีพลังของผลปีศาจได้
  ทะเลไม่มีผลต่ออาโอคิยิเลย     กลัวทำไมตกน้ำ   แช่น้ำแข็งเป็นทางยังได้   โดนหนวดขาวฟันด้วยฮาคิก็ยังรอดได้สบาย   
  เมื่ออาโอคิยิใช้ทะเลเป็นประโยชน์ได้   ในท้องทะเลใดๆ ย่อมเก่งที่สุด

--- End quote ---

นี่สิครับ เจ๋งจริง เชียร์อย่างมีตรรกะ เชียร์ีอีกคนครับ : ))

[email protected]:

ผลปีศาจของ Trafalgar Law โหดสุดครับ ใครเล่นดอทเอ จะรู้ว่าเหมือนกัน ว้อย ครับ

แค่เปิดอัลติ ท่า รูม ของ Trafalgar Law แล้ว เอาดาบที่มีหินไคโล(เจาะเกราะ คับ) ไปฟัน คับ คิคิ

(ท่าฟามไวไวหน่อย ไอเทมดีๆ ก็ไม่มีใครสู้ได้ครับ)  5555+

หน้า: << < (51/112) > >>

Go to full version