หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 755340 ครั้ง)

WhiteAngel

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
เอาผลที่สร้างต้นไม้ดีกว่าครับ เอามาช่วยโลก แล้วก็ผลที่ควบคุมชั้นบรรยากาศ เอาไว้ลบภาวะเรือนกระจกครับ

ปล. เรารักษ์โลก ^_^
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เอาผลที่สร้างต้นไม้ดีกว่าครับ เอามาช่วยโลก แล้วก็ผลที่ควบคุมชั้นบรรยากาศ เอาไว้ลบภาวะเรือนกระจกครับ

ปล. เรารักษ์โลก ^_^

ใจนาย  หล่อมาก  *number1*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
ผลล่องหนครับ เหตุผลเดียวกับซันจิเลย   *nude* *nude* *nude*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Zombie land

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
กุระ  กุระ ดิ สามารถ ถล่มโลกได้ นะ ความสามารถ สั่นไหว 55+ โลกแตก ตาย กันหมด    *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *haha* *haha* *haha*

DekchaY

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผลอะไรเทพที่สุดไม่รู้
แต่ถ้าถามว่าอยากกินผลอะไรตอบได้เลยว่า ผลสายฟ้า แล้วขอแถม มันโทร่า อีก1
แต่เอาจริง  ขอแค่พลังฮาคิ คุกคามระดับสูงสุด  กับ มันโทร่าก็พอ
จะมีอะไรดีไปกว่า รู้ว่าจะโดนโจมตีแบบไหน  จากทางไหนหละครับ

จริงไหม

zeo

• *
กุระ  กุระ ดิ สามารถ ถล่มโลกได้ นะ ความสามารถ สั่นไหว 55+ โลกแตก ตาย กันหมด    *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *haha* *haha* *haha*

เห็นด้วยครับ

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
และคนที่ทำให้โลกแตก มันจะไปอยู่ ที่ไหน ดวงจันทร์หรอ *shock*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Augustz

• *
และคนที่ทำให้โลกแตก มันจะไปอยู่ ที่ไหน ดวงจันทร์หรอ *shock*

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

น่าจับส่งไปอยุ่กับท่านก๊อดนะ พวกที่ทำลายโลกเนี่ย  *hoho*

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
ผลโกมุ โกมุ ครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

MFrankyFamily

• *
กิน ผล ปีศาจ ที่ มี พลัง น้ำ สิ เมพ สุด แล้ว ใคร จะ สู้ ได้ ฟะ !!

เพราะ พวก มี พลังพิเศษ แพ้ น้ำ เจอ ใคร  ก็ ยิง น้ำ ใส่ แม่ง เลย

อีก อย่าง เวลา ไป เล่น สงกรานต์ ไม่ ต้อง เปลือง เงินซื้อ ปืน ฉีดน้ำ ด้วย  *number1* *number1*

Lambo

• *
ต้องเป็นน้ำทะเลนะจึงจะเเพ้

Augustz

• *

น้ำอะไรก้แพ้ไม่ใช่หรอคับ *disappoint*

MFrankyFamily

• *

น้ำ อะไร ก็ได้ นะ  นาย อะ มั่ว ไม่ จำ เป็น ต้องน้ำทะเล หรอก 

จำ ตอนที่่ ลูฟี่ สู้ กับ ครอกคอไดด์ อะ ลูฟี่ ยัง ใช้ น้ำ เลย แต่ เพราะ ความสามารถ ของ ไอ้เข้ เป็น ทราย เลย แพ้ น้ำ เป็น ธรรมดา แต่ มี ตอน นึ่ง ที่่ ไอ้เข้ มัน บอก อะ ว่า เพราะ มันใช้ น้ำ เรา จึง โดนการโจมตีเพิ่ม เป็น สอง เท่า อะ แล้ว

ตอน คาลิเฟอร์ สู้ กับ นามิ อีก นามิ ก็ พูด ประ มาณ ว่า ถ้า อยู่  ในน้ำ ความสามารถ จะลดลง อะ (ตอนที่คาลิเฟอร์อาบน้ำนะ)

*dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

Phoomi

• *
  • Gu rock!!!
ผมขอผลปุ๋ยชีวภาพและกันครับ(สนับสนุนผลต้นไม้) *้ั์drinktea*
ชอบโบอาที่สุด!!!!

vansit123

• *
ผลอะไรเทพที่สุดไม่รู้
แต่ถ้าถามว่าอยากกินผลอะไรตอบได้เลยว่า ผลสายฟ้า แล้วขอแถม มันโทร่า อีก1
แต่เอาจริง  ขอแค่พลังฮาคิ คุกคามระดับสูงสุด  กับ มันโทร่าก็พอ
จะมีอะไรดีไปกว่า รู้ว่าจะโดนโจมตีแบบไหน  จากทางไหนหละครับ

จริงไหม
แต่ได้แค่นั้นฉันไม่เอาด้วยหรอก(ถ้าเลือกได้อย่างว่าล๋ะนะ) ถืงจะรับรู้ได้แต่ถ้าหลบไม่ได้ก็ยี่งแย่ไม่ไชเหรอ?
Luffy,Usopp y Sanji VS Satori (AMV sub español)

ไอนี้ก็ด้วย
One Piece AMV - Luffy vs. Sandersonia and Marigold