หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน  (อ่าน 757060 ครั้ง)

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
*disappoint* เรา่ว่านั่นมันลมชัดๆเลยนะคะ *disappoint*
อ่ะแถมๆนาทีที่ 17.00 เป็นต้นไป ลมค๊าลม!!

ช็อตนี้  ส่วนตัวเลยผมว่ามันเปนเรื่องบังเอิญทั้งหมดเลย  ทั้งฟ้าผ่า  พายุ  แต่ดราก้อนรุ้ล่วงหน้า

มันไม่ใช่ลมธรรมชาติหรอกครับ
ดราก้อนจับด้ามกระบองสโม๊กเกอร์ แล้วลมก็พัดมาทันทีแถมยังพัดพวกลูฟี่ไปรวมกัน และแยกทหารเรือออกมา

แถมยังบังเอิญอีกนิดตอนประหารโรเจอร์ ก็มีพายุเข้าเหมือนกันจากปากคำสโมกเกอร์ในคลิปที่คุณ Pann โพสไว้
และตอนนั้นดราก้อนก็อยู่ที่นั่นด้วย จากวันพีซซีโร่

สมมุตินะ สมมุติถ้าดราก้อนบังคับลมได้จริงก่อน ลูฟี่จะโดนตัดคอ ถ้าใช้ลมเคลื่อนเมฆฝนไปรวมไว้เหนือหัวบากี้ พระเจ้าบากี้ถือดาบในที่สูงขนาดนั้น
เหนือหัวยังเต็มไปด้วยเมฆฝนที่สายฟ้าเริ่มคำรามแล้ว จะโดนอะไร มั่วนะอันนี้ให้ลืมไป  *haha*

panndora

• บุคคลทั่วไป
ลมเป็นสีเขียวด้วยงะ สีประจำตัวดราก้อน นะคะ เราว่าเราจำไม่ผิด :)

beverrock

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผลปีศาจเทพแค่ไหนถ้าคนใช้กาก ก็กากไปเลย -*-

ขอ บอม บอม สายปารามีเซียแล้วฝึกให้เทพๆๆๆๆ

แล้วจากบอมๆจะกลายเป็นมนุษย์ ระเบิดนิวเคลียเตะทีล้างโลก 555+ *haha*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
*shock* อ่ะเนี่ย!! ลมชัวร์?? *shock*

แต่ส่วนตัวคิดว่าฟ้าผ่าตอนบากี้จะตัดหัวลูฟี่ที่ลองค์ทาวน์น่าจะบังเอิญมากกว่า

ผมว่า  ตรงที่มีทางให้คนหนี  มันมีทางเปนไปได้อยุ่หลายอย่างเหมือนกัน

- ดราก้อน  กินผลลม ใช้ลม (แค่คิดกันไป)
- ดราก้อน  กินผลมังกร ใช้ลม (แค่คิดกันไป)
- คุมะ เปนคนทำ ผลักไฟ (เปนไปได้ เพราะเคยเหนพลัง)
- อิวานคอฟ เปนคนทำ  ( อันนี้ ไม่น่าใช่ เพราะคนที่กำลังหนี จะโดนไปด้วย )

เรื่องคุมะเปนคนทำ ผมว่าไม่ใช่อ่ะครับ ถ้าใช่ก้อจ้องมีรูปอุ้งเท้าหมีปรากฎซิ เพราะ ทุกครั้ง ที่คุมะใช้พลัง จะเป็นรูปเท้าหมีตลอด  ตัดไปได้เลย

ก้อเหลือกรณีเดียว ดราก้อน ผู้ใช้ลม  ยังไงๆ ก้อต้องเป็นลมอยู่แล้ว ดราก้อน ของผม  *nude* *nude* *nude*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Vin D Sel

• *
ผล อุนจิ อุนจิ ครับ โหดมากๆ *rip*
มีทั้งแบบ "แข็ง" และแบบ "เหลว" ไปจนถึงขั้น "เป็นน้ำ" *shock*
ในโลกนี้คงแพ้ทางอาราเร่คนเดียวล่ะครับ *hoho*

bignaja123

• *
ผล อุนจิ อุนจิ ครับ โหดมากๆ *rip*
มีทั้งแบบ "แข็ง" และแบบ "เหลว" ไปจนถึงขั้น "เป็นน้ำ" *shock*
ในโลกนี้คงแพ้ทางอาราเร่คนเดียวล่ะครับ *hoho*

ผมว่า แพ้ทางผลปิศาจโมเดล สุนัขทั้งหลายแหล่ อ่ะครับ ผล อุนจิ เนี่ย  เปลีี่ยนสภาพเมื่อไหร่โดนฟาดเรียบแน่ๆ *rip* *rip* *rip* *rip*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ผลอุนจิฝึกพลังดีๆ พัฒนากลิ่นขึ้นไป เปนอาวุธมลพิษทางอากาศดีๆนี่เอง  *number1*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
แล้ว . . . . .

มีสิทธิ์จะเปนเด้ท วิ้ง ของอิวานคอฟรึป่าวอ่ะ

panndora

ถ้าเดธวิงค์มันจะเป็นแบบนี้อ่าจ้ะ นาทีที่ 1.00 พอดี ^^

Augustz

• *
แต่ผมจำได้ว่าในสงครามสุดยอด อิวานคอฟก้ใช้เด้ท วิ้ง แต่มันไม่ใช่แบบนี้อ่ะ
แต่มันเหมือนก่ะคลิปที่คุณPann เอาลงก่อนนี้อ่ะ (ถ้าผมจำผิดขอโทดด้วยนะ)

panndora

อืม...พยายามนึกอยู่คะว่าช็อตไหนเผื่อจะหามาคอนเฟิร์มให้เฮียกัสได้
ตอนนี้นึกออกแต่กาแลกซี่วิงค์ แต่มันก็มีสีชมพูเหมือนกันคงต้องตัดทิ้งไปก่อน
ไว้เจออะไรที่มันใกล้เคียงกับคลิปตอนไฟไหม้จะเอามาแปะให้คะ ^^

Augustz

• *
แต่ผมจะดีใจมากเลย ถ้ามันเปนลมของดราก้อนจิงๆ  *great*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ก็ตอน หัวโต แล้วบอกว่า เฮล วิงค์ อ่ะ - -*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

prememie

• *
ผลน้ำสิ ใครเคยดูมูลวี่อะจะรู้โกงเกิน
ฮะ ภาคไหนหรอคัฟ อยากดู

prememie

• *
ผลแยกร่าง ไม่ใช่แยกชิ้นส่วนแบบ บากี้นะ เอาเป็น เหมือนนารูโตะ 555 แยกเยอะเท่าไหร่ก็ได้ ท่ามีฮาคิ หรือเก่งๆหน่อย เทพเลย
 *hoho*