หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มินาโตะ และ คุชินะ เป็นพ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?  (อ่าน 90220 ครั้ง)

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
Re: มินาโตะ และ คุชินะ พ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 17:55:17 »
อาจเป็นพ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว ต่อลูก แต่สุดท้ายแล้ว เขาก็ทำเพื่อนลูกนะ (รวมถึงหมูบ้านด้วย)
เชื่อในตัว มินาโตะ กับ คุชินะ สิ เหมือนนารุโตะ  *great* *great*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: มินาโตะ และ คุชินะ พ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 18:07:31 »
ทุกท่านครับ อ่านกระทู้บนของผมให้เสร็จก่อนนะครับ  *glad*

อย่าพึ่งไปเรื่องรุ่น1กับ4  *dead*  เดี๋ยวผมจัดมู้ให้อีกมู้ vote ครับกันเต็มที่เลย  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

promisez

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 18:31:36 »

เห็นแก่ตัว? อืม..  *shock*

เห็นแก่ตัว? อืม...  *shock*

สละชีวิตเพื่อปกป้องลูกและหมู่บ้าน = เห็นแก่ตัว? อืม..  *rip*

Ps. โปรดมองข้าม คห. นี้ไป แค่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป~ ฟิ้ววว~*  *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 18:50:14 โดย promisez »

hackauthai

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 18:56:00 »
ไม่ได้เห็นแก่ตัวนะ ลองคิดว่าคนตั้งกระทู้เป็นโฮคาเงะรุ่น 4 ในช่วงนั้นนายเป็นรุ่น 4 แหละ 9 หางกำลังจะถล่มหมู่บ้าน ถ้าผมให้คนตั้งกระทู้เลือกว่า - จะช่วยลูกตัวเองแล้วหนีออกจากหมู่บ้าน ? หรือจะช่วยคนในหมู่บ้านแต่รุ่น 4 ต้องตาย แบบไหนที่เรียกว่า เห็นแก่ตัว แล้วลองคิดอีกมุมดู คิดว่าถ้ามินาโตะคิดจะหนี แหละพาลูกกับเมียไปด้วยจะได้ไหม ถ้าเห็นแก่ตัวจริงมินาโตะพาเมียกับลูกออกนอกหมู่บ้านได้ง่ายๆแค่ใช้วิชาวาปวิชาเดียวกับที่วาป 9 หางไปนอกหมู่บ้านอะ

โทบิเทียบท่านสุดหล่อรุ่น4 ไม่ได้หรอกสู้กันแค่ไม่กี่นาทีโทบิยังยืนอึนเลยแล้วที่บางคนบอกว่ารุ่น4เก่งจริงทำไมต้องตายแต่รุ่น1สุ้กับ9หางแล้วไม่ตาย ผมสรุปได้ว่าโฮคาเงะเซนจู จัดการกับ 9 ก่อนแล้วจัดการกับมาดาระตอนหลังซึง มินาโตะกำลังจะไปจัดการกับ9หางแต่ โทบิเข้ามาขวาง โทบิรู้ดีแน่ๆว่า โฮคาเงะรุ่นที่4 จะหยุด 9 หางได้เลยเข้ามาขวาง เหตุการณ์มันไม่เหมือนกับครับ แล้วถามต่อมา ถ้าโฮคาเงะรุ่นที่ 4 หยุด 9 หางไม่ได้ แล้ว โทบิจะเข้ามาเสี่ยงสู้กับมินาโตะทำไม ?

ผมไม่ได้ หมายความว่าให้หอบลูกเมียหนีนะครับ *dead*

หลายคนบอกว่ารุ่น 4 มีวิธีเลือกมากมาย แต่ทำไมต้องเป็นผนึกซากอสูร แล้วต้องตายหละ ถ้ามีคาถาอื่นที่จะสามารถจัดการ 9 หางได้จริงๆ ส่วน คุชินะ สัตว์หางออกจากร่างก็แทบเจียนตายแล้ว ถ้าหัวอกคนเป็นแม่ เนี่ยน่าจะกล่อมให้ มินาโตะ ใช้คาถาอื่นแล้วอยู่ดูแล นารูโตะ ต่อไปไม่ดีกว่าเหรอ เสียสละแม่คนเดียวเพื่อให้พ่ออยู่ดูแลลูกมันคือทางเลือกที่ดีที่สุดไม่ใช่เหรอ ถ้ามีทางเลือกอื่นทำไมต้องตายพร้อมกันแล้วทิ้งให้ลูกคนเดียว? นิคือประเด็นของผม

ส่วนรุ่น4 กับ โทบิ รุ่น4เป็นคนบอกเองว่าต่อกรไม่ไหวแน่ ผมก็อ้างอิงตามนั้น ทั้งที่ความจริงผมก็คิดว่ามันสู้ โทบิ ได้สบายอยู่แล้ว

ส่วนเรื่องรุ่น1 เอาอะไรมาพูดครับว่าจัดการ9หางก่อน ทั้งที่ มาดาระ พร้อม9หาง +กับรุ่น1
แต่รุ่น4 +โทบิ ตัวต่อตัว แถม9หางยังมีรุ่น3คอยช่วยเหลืออยู่ และคุณคิดว่า มาดาระ กับ โทบิ ใครเก่งกว่ากันถามแค่นี้?
แล้วถ้า โทบิ มาพร้อม9หาง ลุยกับรุ่น4จะเกิดอะไรขึ้น ?

พอเถอะๆ *้ัิbored* ประเด็นนี้ไม่เกี่ยวแล้ว อย่าชวนผมออกนอกเรื่องเลย *glad*

ผมไม่ได้นอกเรื่องนะคั่ปท่าน ผมแค่สงสัยว่าพ่ิอแม่นารูโตะเห้นแก่ตัวยังไงคั่ป ถ้าเห็นแก่ตัวต้องเป็นแบบ ทิ้งหมู่บ้านแหละพาลูกกับเมียหนีไป แบบนี้สิถึงเรียกว่า เห็นแก่ตัว ถูกปะคั่บ แหละที่บอกเห็นแก่ตัวเพราะปล่อยให้นารูโตะอยู่คนเดียว  ตอนนั้นคุชินะบอกกับมินาโตะว่า ให้มินาโตะดูแลลูกดีๆใช่ปะคั่ปแต่มินาโตะบอกว่า ทำหน้าที่แม่ไม่ได้แน่นอนและตอนที่มินาโตะใช้เทพมณะตอนนั้นคุชินะก็ว่ามินาโตะเหมือนกันสาเหตุหลักๆที่มินาโตะใช้เทพมณะเพราะคุชินะบ่นว่าถ้ารอดคืนนี้ไปได้คงจะมีความสุขที่สุดในชีวิตเพื่อที่จะพบหน้าลูกตอนโต และหลังจากนั้นมินาโตะเลยใช้เทพมณะไม่ใช่หรอ?

อีกอย่างท่านไม่ควรจะตั้งกระทู้แบบนี้พวกล่อพวก FC รุ่นที่4กับคุชินะ นะคั่ปมันจะทำให้ทะเลาะกันป่าวๆ คนแต่งเค้าก็ให้มินาโตะเป็นฮีโร่แล้วนี่มาตั้งประทู้บอกเป็น พ่ิอแม่ที่เห็นแก่ตัว...  *rip*

hackauthai

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 18:57:21 »

สละชีวิตเพื่อปกป้องลูกและหมู่บ้าน = เห็นแก่ตัว? อืม..  *rip*

Ps. โปรดมองข้าม คห. นี้ไป แค่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป~ ฟิ้ววว~*  *dontknow*

ดูยังไงอะคั่ปว่าเห็นแก่ตัว 5555555+

โจโฉลักหลับ

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 18:59:50 »
มินาโตะกับคุชินะ ไม่ได้เห็นเเก่ตัวนะครับ เพราะว่าทั้งสองคนทำไปก้อเพื่อปกป้องหมู่บ้าน เเละมอบพลัง 9 หาง ให้นารูโตะเพื่อที่จะจัดการโทบิในวันข้างหน้า

ถึงเเม้ว่าคุชินะจะยอมตายไปพร้อมกับ 9 หาง เเต่สุดท้ายเเล้วไม่นานก้อต้องเกิดขึ้นมาใหม่ เพราะ 9 หาง เกิดความเกลียดชังรวมตัวกัน

เเล้วถ้า 9 หางเกิดขึ้นมาใหม่ อาจทำให้หมู่บ้านโคโฮะเเละหมู่บ้านอื่น ๆ เเย่งชิง 9 หางได้ ดีไม่ดีอาจจะทำใหเเกิดสงครามระหว่างหมู่บ้านได้

มินาโตะคงจะคิดว่ายอมเสียสละชีวิตตัวเองเพื่อปกป้องคนทั้งหมู่บ้าน น่าจะคุ้มกว่า

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 19:01:35 »
งานงอกละ ไปพวกเรา ไปค้นหาดราก้อนบอลดีกว่า จะได้ขอพรกัน (พาออกทะเลจะได้ไม่เครียด -.-") *lulla* *lulla* *lulla*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 19:04:28 »
ไม่อยากให้ตั้งเลยครับกระทู้แบบเกี่ยวกับ โฮคาเงะ หรือ กระทู้ที่ทำให้แฟนคลับคน คนนั้นเกิดอารมขึ้นมา : )

สรุปง่ายๆมันก็คือว่า .. ถ้าไม่มี รุ่น4 ก็ไม่มีหมู่บ้านโคโนฮะ แค่นี้แหละง่ายๆสั้นๆ : )

promisez

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 19:12:47 »

ดูยังไงอะคั่ปว่าเห็นแก่ตัว 5555555+

ไม่รู้สิครับว่าเห็นแก่ตัวตรงไหนในเมื่อเขาตั้งทู้มาว่า "มินาโตะ และ คุชินะ พ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?"  ผมก็เลยตอบไปด้วยรูป 

ว่าที่ มินาโตะกับคุชินะ ทำแบบนี้มันเห็นแก่ตัวหรอ

สละชีวิตเพื่อปกป้องลูกและหมู่บ้าน = เห็นแก่ตัวหรอ อืม..

Ps. เครื่องหมาย "?" ผมใช้แทนคำว่า "หรอ" ครับโปรดเข้าใจด้วย อืม...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 19:15:24 โดย promisez »

hackauthai

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 19:16:23 »

ไม่รู้สิครับว่าเห็นแกตัวตรงไหนในเมื่อเขาตั้งทู้มาว่า "มินาโตะ และ คุชินะ พ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?"  ผมก็เลยตอบไปด้วยรูป 

ว่าที่มินาโตะกับคุชินะทำแบบนี้มันเห็นแก่ตัวหรอ

สละชีวิตเพื่อปกป้องลูกและหมู่บ้าน = เห็นแก่ตัวหรอ อืม..

Ps. เครื่องหมาย "?" ผมใช้แทนคำว่า "หรอ" ครับโปรดเข้าใจด้วย อืม...

ผมประชดนะท่านคั่ป^^แล้วรูปสุดท้ายนี่ใช่เท้าของจิ้งจอก9หางป่าวพอดีผมไม่ได้ดูในหนังอ่านเอาเวลาอ่านก็เห็นรูปไม่ค่อยจะชัดมากนัก  *้ั์petulant*

hackauthai

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 19:26:24 »

อ่านตอนนี้เลยคั่ปท่านแล้วท่านจะเข้าใจว่าทำไมมินาโตะต้องแลกด้วยชีวิต

( เป็นการ์ตูนที่ซึ้งกินใจคนดูมากๆๆๆ ) ดูสีหน้ามินาโตะสุดหล่อด้วยนะคั่ป

promisez

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 19:33:40 »

ไม่รู้สิครับว่าเห็นแกตัวตรงไหนในเมื่อเขาตั้งทู้มาว่า "มินาโตะ และ คุชินะ พ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?"  ผมก็เลยตอบไปด้วยรูป 

ว่าที่มินาโตะกับคุชินะทำแบบนี้มันเห็นแก่ตัวหรอ

ผมประชดนะท่านคั่ป^^แล้วรูปสุดท้ายนี่ใช่เท้าของจิ้งจอก9หางป่าวพอดีผมไม่ได้ดูในหนังอ่านเอาเวลาอ่านก็เห็นรูปไม่ค่อยจะชัดมากนัก  *้ั์petulant*

ใช่ครับ จังหวะนั้น 9 หางเล็งนารูโตะ มินาโตะ กับ คุชินะเลยเอาตัวมากันไว้ทั้งคู่เลยโดนกระซ้วกแทนซะ  *rip*

สละชีวิตเพื่อปกป้องลูกและหมู่บ้านแต่กลายเป็นคนเห็นแก่ตัว ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกันว่าทำดีขนาดนี้แล้วยังเป็นคนเห็นแก่ตัวอีก อืม..  *shock*

PS.  ตายไปแล้วยังไม่วายโดนหาว่าเห็นแก่ตัวอีกน่าเศร้าแทน มินาโตะ กับ คุชินะ จริงๆ  *disappoint*

promisez

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 19:36:16 »

อ่านตอนนี้เลยคั่ปท่านแล้วท่านจะเข้าใจว่าทำไมมินาโตะต้องแลกด้วยชีวิต

( เป็นการ์ตูนที่ซึ้งกินใจคนดูมากๆๆๆ ) ดูสีหน้ามินาโตะสุดหล่อด้วยนะคั่ป

ดูในอนิเมะยิ่งสุดๆเลยครับเสียงคนพากย์ พากย์ได้อินสุดๆทำเอาผมน้ำตาคลอเลย  *great*

benzvip1

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 19:55:52 »
คือว่าจำได้รึป่าวก่อนจะ ผนึกนะ

เก้าหางจะทำลาย naruto แต่ทั้ง 2 เข้ามารับได้ทัน ( โดยโดนแท่งทะลุทั้ง 2 คน ซึ่งตายแน่นอน )

รุ่น 4 จึงจำเป็นต้องทำตามที่ทุกท่านว่า

และสมมุติว่าไม่โดน เก้าหางเสียบทะลุ ผมว่า แม่ naruto คงจะลอดแน่นอนคับ
แล้วจะทำไม

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 21:10:10 »

อันนี้คือตัวอย่าง คนที่สักแต่อ่านหัวกระทู้ไม่อ่านข้อความข้างใน

ผมละเบื่อจริงๆเลย
*้ัิbored*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*