หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คาคาชิจะส่งคนอื่นข้ามมิติได้หรือป่าว  (อ่าน 8171 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
พอดีย้อนกลับไปอ่านตอนเก่าๆแล้วเจอเข้าน่ะคับ

ตอนที่276 ที่คาคาชิและนารูโตะสู้กับเดอิดาระ  ก้เลยสงสัยขึ้นมา ไม่รุ้ว่าผมจะคิดมากไปเองหรือป่าว

เลยอยากจะถามความเห็นของเพื่อนๆในบอร์ดดูหน่อยน่ะคับ

รูปนี้มันเอามือปิดเนตรวงแหวนไป หลังจากที่ส่งแขนเดอิดาระเข้ามิติไปแล้ว

แล้วรูปนี้มันก้ลืมตาขึ้นมาใช้วิชาเนตรอีกที อันนี้พอเข้าใจว่าคิดได้ว่า พยายามอีกครั้งเพื่อส่งเดอิดาระเข้ามิติไปทั้งตัว

แต่ผมดันไปคิดอีกแบบนึง

แล้วก้มาถึงรูปนี้

จากที่เห็น จุดที่คาคาชิโฟกัสไปคือหัวของเดอิดาระ แต่มันเอียงไปทางขวาของเดอิดาระ

แล้วก้รูปนี้

เหมือนนารูโตะ โผล่ออกมาจากจุดที่คาคาชิโฟกัสไปพอดี 

ซึ่งผมคิดว่าคาคาชิเอานารูโตะใส่มิติไว้แล้วส่งไปข้างๆของเดอิดาระเพื่อจะให้ใช้กระสุนวงจักรชิงตัวกาอาระกลับมา

ซึ่งรูปที่3 ถ้าเปนระยะนั้น ถ้าโตะโดดขึ้นไปต้องเหนโตะด้วยสิ แต่ทำไมไม่เห็น

แล้วทำไมคาคาชิถึงต้องใช้วิชาเดิมอีกครั้งทั้งๆที่ตัวเองยังใช้ได้ไม่คล่อง

แล้วทำไมโตะถึงโผล่ออกมา จังหวะพอดีกับที่คาคาชิเพ่งไปข้างๆเดอิดาระ แล้วก้เหมือนจะเปนที่เดียวกันที่คาคาชิเพ่งไปด้วย

เพื่อนๆคิดว่ายังไงกันบ้างคับ  ^^

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
Re: คาคาชิจะส่งคนอื่นข้ามมิติได้หรือป่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 21:33:31 »
คิดมากไปครับ  ผมว่า เดอิดาระมันกำลังหลบคามุยของคาคาชิอยู่  มันเลยไม่ทันได้สังเกตโตะ   ..เห็นชัดๆว่าคาคาชิยังควบคุมวิชาไม่ได้เลย  คงไม่เอาโตะใส่เข้าไปหรอก มันเสี่ยงเกินไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 21:40:18 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: คาคาชิจะส่งคนอื่นข้ามมิติได้หรือป่าว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 22:50:12 »
คาคาชิ ใช้เนตรย้ายสิ่งของ หรือทำให้มันหายไปได้ครับ แต่กำหนดให้ไปตกที่นู้นที่นี่ยังไม่ได้
ส่วนรูปที่นารูโตะใช้กระสุนวงจักรหลังเดอิดาระน่ะ นารูโตะกระโดดขึ้นไปครับ (ใช้เงาแยกร่างถีบกันขึ้นไป ในแอนนิเมะ)
ส่วนที่เดอิดาระไม่เห็นน่ะ เพราะมันกำลังวุ่นหนีเนตรคาคาชิอยู่ *number1*

Lopez

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 23:44:02 »
ผมว่าไม่น่าได้นะครับ ได้แค่ย้ายสิ่งที่ต้องการเข้าไปในมิติ (แม้แต่คาคาชิยังเข้าไปในมิติของตัวเองไม่ได้)หรือมันคนละแบบกับโทบิ *rip*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 02:15:10 »
ผมว่ามันคล้ายๆกับ โทบิ นะครับ เพียงแต่ไม่สมบูรณ์ท่า และแถมยังช้ากว่าหลายโยด   *rip*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 10:02:05 »
คาคาชิ ใช้เนตรย้ายสิ่งของ หรือทำให้มันหายไปได้ครับ แต่กำหนดให้ไปตกที่นู้นที่นี่ยังไม่ได้
ส่วนรูปที่นารูโตะใช้กระสุนวงจักรหลังเดอิดาระน่ะ นารูโตะกระโดดขึ้นไปครับ (ใช้เงาแยกร่างถีบกันขึ้นไป ในแอนนิเมะ)
ส่วนที่เดอิดาระไม่เห็นน่ะ เพราะมันกำลังวุ่นหนีเนตรคาคาชิอยู่ *number1*
*number1* *number1*