หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ  (อ่าน 423972 ครั้ง)

Pon

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 11:51:27 »
โดน อาคาอินุต่อย เพราะ ตอนที่เอสไปบังลูฟี่ อาคาิานุบอกว่าถ้าไม่มีเอส ลูฟีคลอกทะลุตายไปแล่ว 55  5

mint1458

• บุคคลทั่วไป
Re: แผลเป็นที่อกลูฟี่ ไปโดนอะไรมาคับ
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 11:53:35 »
โดน อาคาอินุต่อย เพราะ ตอนที่เอสไปบังลูฟี่ อาคาิานุบอกว่าถ้าไม่มีเอส ลูฟีคลอกทะลุตายไปแล่ว 55  5
ใช่แล้ว อิอิ *hoho*

nathapon

• *
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: อา. 29 เม.ย. 2012 เวลา 19:53:32 »
อะไรครับคุณ Dr.MiChi ถ้าหลังจากที่ลูฟี่โดนฟันมาแล้วทำไมหลังจากภาคนั้นไม่เห็นมีรอยแผลหละครับ
แผลกลางอกของลูฟี่เกิดมาจากอาคาอินุ ที่ต่อยทะลุแขนของจินเบย์ ขณะที่จินเบย์กำลังพาหนีเพราะลูฟี่ช็อคและสลบไป
หลังจากที่พี่ชายของเขาตายต่อหน้าต่อตา ประมาณตอนออกจากเกราะเงือกจินเบย์ก็เล่าเรื่องที่อาคาอินุ ปะทะ อาโอคิจิ ให้ลูฟี่ฟัง
แล้วบอกว่าอาคาอินุชนะแล้วได้เป็นจอมพล ลูฟี่ก็เกิดอาการเจ็บที่หน้าอกมาทันที อย่างนี้คงจะพอเข้าใจละนะคับ
เอ่อ คือส่วนคนที่คิดว่าเรย์ลี่เป็นคนทำอะคิดผิดเลยเพราะเรย์ลี่ไม่ได้ทำอะไรลูฟี่ ได้แค่สอนใช้ฮาคิเท่านั้น ให้ลูฟี่ปิดตาและหลบการโจมตีของเขาก็เท่านั้น

mint1458

« ตอบกลับ #213 เมื่อ: จ. 30 เม.ย. 2012 เวลา 12:43:41 »
มั่งแล้วครับ  รอยแผล แบบนั้น เหมือนกะรอยแผลที่หน้าอกของจิไรยะ ที่โดนกระสูนวงจักของนารูโตะ  ตอนไรไม่รู้ไปหาดูละกัน จิไรยะ มันเปิดให้ คาคาชิดูอะครับ ซึ่งรอยแผล ก็คล้ายๆที่หน้าอกของลูฟี่ เลย คาดว่า ลูฟฟี่โดนกระสูนวงจักแนาครับ
อย่าเอาสองเรื่องมายำรวมกัน

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 12:30:00 »
มั่งแล้วครับ  รอยแผล แบบนั้น เหมือนกะรอยแผลที่หน้าอกของจิไรยะ ที่โดนกระสูนวงจักของนารูโตะ  ตอนไรไม่รู้ไปหาดูละกัน จิไรยะ มันเปิดให้ คาคาชิดูอะครับ ซึ่งรอยแผล ก็คล้ายๆที่หน้าอกของลูฟี่ เลย คาดว่า ลูฟฟี่โดนกระสูนวงจักแนาครับ
ลูฟี่โดนดาวกระจายกระสุนวงจักร *damage*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

mint1458

« ตอบกลับ #215 เมื่อ: พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 19:56:07 »
ลูฟี่โดนดาวกระจายกระสุนวงจักร *damage*
นี่ก็อีก *hoho*

lumpoon

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 16:11:38 »
มันเกิดช่วงสงครามการช่วยเอสนั้แหละไม่นานอ.เขาคงเฉลย *attack*

mint1458

« ตอบกลับ #217 เมื่อ: ส. 05 พ.ค. 2012 เวลา 21:37:27 »
มันเกิดช่วงสงครามการช่วยเอสนั้นแหละไม่นานอ.เขาคงเฉลย *attack*
มันก็ใช่ *hoho*

mojihaza

• *
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: อา. 06 พ.ค. 2012 เวลา 02:15:42 »
แผลที่หน้าอกลูกฟี่ โดนอาคาอินุ ต้อย ทะลุหลังจินมาแฉลบโดน ตอนที่ลูฟีหมดสติไปแล้วจินเบพาหนีมา หลังจากโดนต้อยเเล้ว กะเด็นไปโดนบากี้ พาหนี จนได้ไปลงเรา ลอ...จบข่าว *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *dead*

mint1458

« ตอบกลับ #219 เมื่อ: อา. 06 พ.ค. 2012 เวลา 08:05:27 »
แผลที่หน้าอกลูกฟี่ โดนอาคาอินุ ต้อย ทะลุหลังจินมาแฉลบโดน ตอนที่ลูฟีหมดสติไปแล้วจินเบพาหนีมา หลังจากโดนต้อยเเล้ว กะเด็นไปโดนบากี้ พาหนี จนได้ไปลงเรา ลอ...จบข่าว *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *dead*
*haha* *haha* *haha*

marakak

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 17:11:25 »
*haha* *haha* *haha*
ไปบอกอ.โอดะ หา เฮลูด้อย ให้ลูฟี่ เถอะครับ แฟนๆจะเถียงกันตายแล้ว *dead* *dead* *disappoint*
การจากลาคือการเริ่มต้นใหม่

I___cen

• *
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 13:58:19 »

จบครับหัวข้อนี้

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 15:05:50 »
แม็กม่าของอินุ  - -  *้ัิbored*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 22:01:56 »
ฝึกกับเรย์ลี่ย์ ก็มีแค่ฉากเดียวคือตอนที่อธิบายเรื่อง ฮาคิครับ

ส่วนระหว่างฝึกไม่มี และตอนนั้น ลุฟี่ยังพันผ้าเต็มตัวด้วยครับ

ส่วน แมกม่าของ Red Dog น่ะถูกแล้ว *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ค. 2012 เวลา 23:21:51 »
ฝึกกับเรย์ลี่ย์ ก็มีแค่ฉากเดียวคือตอนที่อธิบายเรื่อง ฮาคิครับ

ส่วนระหว่างฝึกไม่มี และตอนนั้น ลุฟี่ยังพันผ้าเต็มตัวด้วยครับ

ส่วน แมกม่าของ Red Dog น่ะถูกแล้ว *dead*

ไช่ฯลองดูนี้ 0:51 สิจะเห็นไฟไหม้ตรงอกลูฟีด้วย
One Piece - Jimbei VS Admiral Akainu HD