หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เรื่องนี้ให้แน่ใจคับ ด้านในน่ะคับ  (อ่าน 14537 ครั้ง)

Haroshi

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ผมมาทำอะไร????
Re: อยากรู้เรื่องนี้ให้แน่ใจคับ ด้านในน่ะคับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 03 ก.ค. 2012 เวลา 14:01:34 »
ฝ่ายที่ตรวจจับได้ก่อน และเคลื่อนที่ได้เร็วกว่า ก็คือนารุโตะ ผมว่ามันคงเป็นทีเผลอของโทบินั่นแหละครับ

เหมือนตอนมันโดนเทวีสุริยา พอมันเผลอก็สลายร่างไม่ทันเหมือนกัน

ส่วนนึงอาจจะเป็นเพราะควบคุมเพนหกวิถีอยู่ ก็เหมือนกับมานั่งมองกล้องวงจรปิดหกตัวบวกกับมุมมองของตาตัวเองด้วยรวมเป็นเจ็ด

มองเห็นเยอะเกินไปก็ใช่ว่าจะดี เหมือนกับว่าสมาธิไม่ได้เพ่งไปยังจุดใดจุดหนึ่ง

แต่ต้องลองในมุมมองของคนเขียนด้วยว่าอยากจะสื่ออะไร ส่วนผมมองว่า อาจารย์แค่อยากให้โทบิกับนารุโตะมาเจอกันเพื่อที่จะแบ่งการต่อสู้เป็นสามด้านแค่นั้นเอง

ถ้าทะลุไปเลย มันก็เหมือนกับว่าสองคนนี้ไม่ได้จะมาสู้กัน มันประมาณว่า หัวชนกันดังเปรี้ยงเลยงานนี้ได้เห็นโตะกับโทบิสู้กันแน่  *haha*

ถ้าทะลุผ่านไป เดี๋ยวก็จะมาเดากันต่อว่า สรุปจะสู้กันหรือเปล่า  *disappoint*

ตามนั้น เลยครับไม่รู้จะอธิบายยังไง
เรื่อง! นี้ !ถึง !ครู อัง ค ณาเเน่ ๆ!!!!!!

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: อยากรู้เรื่องนี้ให้แน่ใจคับ ด้านในน่ะคับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 03 ก.ค. 2012 เวลา 16:20:43 »
ผมว่าแระมาณ ชินทะระเทนโช มั้ง *attack*

แต่สรรคหาคำถามจริงๆเลยนะท่าน  *dead*

มันคือชินระเทนเซมะใช่หลอ ท่าน sttkon หุ หุ

เอ่อผมพิมพ์ ผิดเองครับ สับสน  *dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 03 ก.ค. 2012 เวลา 20:48:11 »
ผมคิดว่า ถ้านารูโตะ อยุ่ในโหมด จักกะ เก้าหาง จะทะลุผ่านไปไม่ได้  เพราะว่า เป็น จักกะอันบริสุทธิ์   นะครับ อิอิ
และที่บอกว่า  โทบิไม่ทันเห็น ผมว่าไม่ไช่ เพราะ โทบิเห็นแล้ว ว่านารูโตะ มา เค้ายังง เลย ว่าทำไม ไม่ทะลุผ่าน
คง ไม่ใช่ อะครับ ตอนที่มันจะจับหัวนารูโตะ มันยังผ่านได้เลย นิตอนนั้นก้อโหมด 9หาง นะ ผม ว่าไม่น่าเกี่ยวกัน

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 04 ก.ค. 2012 เวลา 20:28:13 »
ผมก้คิดเหมือนกัน แบบว่าตอนที่ล่องหนก้ไม่สามารถทำอะไรได้ เมื่อต่อสุ้จริงจังก้ล่องหนไม่ได้ ประมานนั้นอ่ะครับ *dontknow*