หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่น่าจะเป็นไปได้ แต่ผมอยากลองเสนอแนวคิดนี้ดู  (อ่าน 15786 ครั้ง)

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ไม่น่าจะเป็นไปได้ แต่ผมอยากลองเสนอแนวคิดนี้ดู
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 14:35:49 »
ผมว่าที่แขนและร่างกายของโทบิน่าจะมีเซลล์รุ่น1เหมือนของดันโซแน่นิก็เป็นเหตุผลที่มันสามารถควบคุม9หางโดนเป็นเนตรธรรมดาที่ไม่ใช่เนตรกระจกเงาหมื่นบุพผา แต่ไอ้ที่คุณบอกว่ารอยย่นความแก่เป็นเพียงรอยที่ถูกหินทับผมว่ามันไม่สมเหตุสมผลนะครับ  หินทับนะครับโอบิโตะบอกเองว่าร่างกายซีกขวาของกับโดนหินทับแหลกเละไปแล้วขอย้ำนะครับร่างกายซีกขวาไม่ได้หมายถึงแค่หน้านะ  ทั้งปากทั้งตาทั้งคิ้วทั้งตัวหมดที่เป็นซีกขวา  หินทับนะครับไม่ได้โดนมีดบาดได้เป็นรอยแผลย่น -*- แล้วจากนั้นหินก็ถล่มลงมาหมดทับร่าง   ส่วนเซตซึน่าจะเป็นร่างทดรองของเซล์รุ่นที่1นั้นละคงคล้ายๆยามาโตะ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 14:49:04 โดย spirit »

jaidum

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ไม่น่าจะเป็นไปได้ แต่ผมอยากลองเสนอแนวคิดนี้ดู
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 14:44:42 »
ผมว่าไม่น่าจะมีอะไรเชื่อมโยงกันได้อ่าคับ.. สำหลับ โทบิ คือ นินจาในรูปคับ ^^
โทบิรามะ เซนจู !!

savewa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 22:21:34 »
 ผม บอกได้ คำเดียวเลยคับ  โทบิ อาจจะเป็น อุจิวะคางามิ  ไม่ใช้อานามิ นะ ไปหาดู เอาเอง คับ ว่าคางามิคือใคร และทำไม มันจึง น่าจะเป็น มันที่สุด โดยดูจาก ช่วงเวลา ประวัติที่กล่าวถึง มันน้อย มาก  คือในตอนนี้ยังไม่ทราบที่มาที่ไปของมันที ดังนั้น น่าจะเป็น อุจิวะ คางามิ ที่สุดเลย คับ  แต่ถ้ามีใครมี หลักฐาน ว่า มันตายไปแล้ว กรุณา มาแสดงให้ผมดู ด้วยก็ดีนะคับ

[G]ooD[E]ndinG

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 02:51:16 »
ผมว่าที่แขนและร่างกายของโทบิน่าจะมีเซลล์รุ่น1เหมือนของดันโซแน่นิก็เป็นเหตุผลที่มันสามารถควบคุม9หางโดนเป็นเนตรธรรมดาที่ไม่ใช่เนตรกระจกเงาหมื่นบุพผา แต่ไอ้ที่คุณบอกว่ารอยย่นความแก่เป็นเพียงรอยที่ถูกหินทับผมว่ามันไม่สมเหตุสมผลนะครับ  หินทับนะครับโอบิโตะบอกเองว่าร่างกายซีกขวาของกับโดนหินทับแหลกเละไปแล้วขอย้ำนะครับร่างกายซีกขวาไม่ได้หมายถึงแค่หน้านะ  ทั้งปากทั้งตาทั้งคิ้วทั้งตัวหมดที่เป็นซีกขวา  หินทับนะครับไม่ได้โดนมีดบาดได้เป็นรอยแผลย่น -*- แล้วจากนั้นหินก็ถล่มลงมาหมดทับร่าง   ส่วนเซตซึน่าจะเป็นร่างทดรองของเซล์รุ่นที่1นั้นละคงคล้ายๆยามาโตะ

ผมก็บอกอยู่ว่านะโคลนนิ่งขึ้นมา!!??

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 08:50:11 »

ผมก็บอกอยู่ว่านะโคลนนิ่งขึ้นมา!!??

คุณอ่านข้อความของผมจบแล้วทั้งหมดรึป่าวครับ  การเอาเซล์มาปลูกถ่ายกับร่างกายโคลนนิ่งมันต่างกันนะ     ถ้าปลูกถ่ายกับร่างกายก็จะเหมือนกับดันโซสังเกตุได้ถ้าดูในเอนิเมะ  สีของแขนจะไม่เหมือนกันแขนที่ปลูกถ่ายของดันโซจะมีสีขาว ส่วนแขนที่ไม่ได้ปลูกถ่ายจะเป็นสีน้ำตาล  โทบิเองก็เหมือนกันเป็นเฉพราะส่วนแขนคล้ายๆของดันโซ  ส่วนใบหน้าก็ยังเป็นปกติอยู่    แต่ของเซตซึนิเป็นทั้งตัวเลยถึงเรียกว่าการโคลนนิ่งซึ่งสังเกตุได้ว่าจะเป็นสีขาวทั้งหมด   แล้วส่วนของยามาโตะก็เช่นกันแต่ยามาโตะเป็นร่างโคลนรุ่น1ที่สมบูรณ์ที่สุด 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 09:27:57 โดย spirit »