หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ประเด็น โทบิ คิด ใหม่ ให้ ปวดหัวอีกเรื่อง 5555+  (อ่าน 10181 ครั้ง)

dtjames1

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เป็นไปได้ไหม ว่า โทบิ เป็น ใครก็ไม่รุ แหละ ที่ พวกคุณๆเถียงกัน แล้ว  มาดาระ ก็  ใช้ คาถา สัมเวสีคืนชีพ แล้วก็ ลองคลาย คถา

เหมือนตอนล่าสุด แล้วสำ เร็จ  มาดาระ เลย รู้ เรื่อง คาถา และการคลาย  อาจจะ เป็น น้อง ของมาดาระ ก็เป็นได้ เพราะมันก็เทพ พอๆกัน

หรือ ใครที่ มี ชื่อ อยุ่ ใน เรื่องนารูโตะ หรือ ที่ พูดๆ กันมา

ปล.  คิด เล่นๆนะครับ ไม่มีข้อมูล ไม่มี หลักฐาน แต่อยากให้ คิดกันเล่นๆ  ให้ปวดหัว เล่น 55+

hackauthai

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
Re: ประเด็น โทบิ คิด ใหม่ ให้ ปวดหัวอีกเรื่อง 5555+
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 14:55:15 »
โทบิว่าเรามันไม่ได้เก่งนะมันโกงมากกว่า  *nude*

kyubi

• *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
Re: ประเด็น โทบิ คิด ใหม่ ให้ ปวดหัวอีกเรื่อง 5555+
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 17:21:37 »
มาดาระตอนล่าสุดนี่ เทพขิงๆ ไปเลย 5คาเงะก็เอาไม่อยู่ แล้วใครจะมาหยุดมันหว่า *dontknow* *dontknow*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 17:55:05 »
โทบิ เป็นใคร เป็นปัญหาระดับโลกเลยนะเนี่ย

โลกจะแตกก็เพราะ โทบิ เป็นใครนี่แหละ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

picop

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 18:19:37 »
โทบิ อาจเป็นมาดาระจริงๆก็ได้ แต่เป็นประมาณร่างโคลนนิ่งที่ไม่สมบูรณ์ ประมาณนั้น

ถ้าดูจากทรงผม ถ้ามาดาระมันตัดผมสั้น ทรงผมมันก็คล้ายโทบิอยู่นะ

ตอนที่อิทาจิมันไปพบโทบิ ก่อนจะไปฆาตกรรมตระกูลตัวเอง ทรงผมโทบิก็แบบเดียวกับมาดาระ

011nb

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 18:39:03 »
โทบิ เป็นใคร เป็นปัญหาระดับโลกเลยนะเนี่ย

โลกจะแตกก็เพราะ โทบิ เป็นใครนี่แหละ

โทบิเป็นพระเอกคนใหม่ครับ เดี๋ยวอาจารย์เค้าก็เปลี่ยนชื่อเรื่องแล้ว จากนารูโตะ นินจาจอมคาถาเป็นโทบิ นินจาจอมปริศนาครับ *haha* *haha* *haha*

ข้าคือ god

Mnamwa zx

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 21:32:13 »
อุจิฮะ โทบิ / อุซึมากิ โทบิ / เซนจู โทบิ เกิดเปนชื่อ3ชื่อนี้ขึ้นมานี้ ผมว่า จารย์ แกสุดยอดมากเลยที่วางแผนให้คนอ่านติดตาม
ป.ล. ผมว่ามันจะฮาไปม้างจารย์ *hoho* *hoho* *hoho*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 21:43:23 »
ถ้าผมบอกว่า โทบิ คือ จิไรยะ หละ มนุษต่างดาวจะตกใจมั้ย *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

man001

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 12:27:33 »
ผมว่า มาดาระต้องไปชู้กะเมียรุ่นที่ 1 แน่เลย ออกมาเป็น อุซึมากิ โทบิ มีความสามารถ ในการควบคุมสัตว์หางและพลังเนตรวงแหวน จบแบบรักสามเศร้า  *great*

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 13:50:44 »
 *haha* จะเอาฮาไปไหน

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 14:34:52 »

โทบิเป็นพระเอกคนใหม่ครับ เดี๋ยวอาจารย์เค้าก็เปลี่ยนชื่อเรื่องแล้ว จากนารูโตะ นินจาจอมคาถาเป็นโทบิ นินจาจอมปริศนาครับ *haha* *haha* *haha*

*haha* เข้าท่าดีแฮะ ... ผมนึกออกแล้วว่า โทบิ มันเป็นใคร ที่แท้ โทบิ ก็เป็นลูกชายของ จอมมารบู นี่เอง และ ยังเป็นพี่ชายแท้ๆของ อิจิโกะ กับ รูฟี่ อีกด้วย

มี นัตสึ กับ รีบอร์น เป็นหลาน และ ยังเป็นเพื่อนชี้กับ โงกุน และ เบจิต้า ส่วน เซลล์ กับ ปู้จิ้งอวิ๋น เป็นมือขวา และ อาวุธที่สุดยอดของ โทบิ ก็คือ
ดาบเจ็ดสีมณีเจ็ดแสง  *้ั์cool* *great*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 21:25:22 »
งั้นผมจะล้มโทบิเองคับ  เพราะอาวุธสุดยอดของผมคือ  เกราะเพชรเจ็ดสี  *attack*

dannan882

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 21:31:52 »
คือเหงกระแสที่บอกมาน่ะว่าเป็นคนในอุจิวะน่ะ แล้วมันมีชีวิตมานานตั้งแต่รุ่นมาดาระ
เป็นระดับสูงสุดในอุจิวะ เก่งมากๆๆๆ พอกะมาดาระ  ต้องการพลังของสัตวืหางเพื่อสถาปนาตัวเองเปงเซียน 6 วิถีคนใหม่
รุ้กะมาดาระว่าสักวันมาดาระจะต้องตื่น ซาสึเกาะ ที่เห็นหน้าแสดงว่าาไม่ทามมะดาแน่นอน บอสตัวสุดท้ายด้วยเจอกะพระเอกด้วย
 *great*

love_jung

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 23:54:49 »
จริงๆมันก็มีส่วนที่น่าจะเป็น สัมพเวสีนะ เพราะ ถ้าเป็น สัมพเวสีที่  รุ่นสองปลุกขึ้นมาแล้ว บังเอิญรุ่นสองตายไป แต่ไอตัวนี้ก็ยังอยู่ เหมือนถ้าฆ่า คาบูโตะแล้วสัมพเวสีก็ยังอยู่อ่ะ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 30 มิ.ย. 2012 เวลา 00:02:52 »
แต่มันขัดกับที่รุ่น3พูดไว้ว่า ถ้าจัดการโอโรได้คาถาก้จะคลายเนี่ยสิ

ยุคนั้นโอโรเองยังพัฒนามาไม่ถึงขั้นคาบูโตะเลยนะ  - -