หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: วิชาของดัน  (อ่าน 14848 ครั้ง)

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
วิชาของดัน
« เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 07:22:33 »
ดูเหมือนว่าจะไม่ค่อยมีคนสนใจเลยนะครับ คงจะตื่นเต้นกับเรื่องที่มาดาระไม่หายไปกันอยู่ละสิ *haha*

ผมค่อนข้างจะงงว่า มันคือความสามารถอะไร ควบคุมวิญญาณให้ลอยไปลอยมาได้ ? อะไรแบบนี้หรอ

จะพอเป็นไปได้ไหมครับว่า ดันนี่แหละที่เป็นคนฆ่ารุ่น1 เพราะดัน ดูเหมือนจะย้ำนักย้ำหนาว่า รุ่น1 ตายไปแล้ว

และดูจากคำพูดนี้ " คาถานี้ได้เข่นฆ่านินจาเก่งๆไปมากมาย " แน่นอนผมคิดว่าดันคงไม่ได้ตั้งใจ   

ขอเดาละกันว่า ดัน เป็นคนฆ่ารุ่น1 แต่ดูจากอายุแล้วไม่น่าจะใช่ เอาเป็นว่าผมพร้อมจะหน้าแหกแล้ว  *shock*

ปล. ผมเคยเดาเอาไว้นานแล้วว่าดันจะมีส่วนร่วมในการจัดการมาดาระ แต่ไม่นึกว่าจะสั้นขนาดนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 08:37:57 โดย Jay_Jay »

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: วิชาของดัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 07:37:49 »
ถ้าดัน ฆ่ารุ่น1อย่่างที่ท่านว่าจริงๆ *haha*

งั้น ผมคงจะอยากรู้ว่า ใครเป็นคนฆ่า ดัน มากกว่า  *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 07:45:07 »
ถ้าดัน ฆ่ารุ่น1อย่่างที่ท่านว่าจริงๆ *haha*

งั้น ผมคงจะอยากรู้ว่า ใครเป็นคนฆ่า ดัน มากกว่า  *attack*

ผมก็เคยเถียงอยู่ครับ เพราะตามคำพูด โอโรบอกว่ามันเป็นคนฆ่าเอง แต่หลายๆท่านในบอร์ดบอกว่า เป็นการยั่วโมโหซึนาเดะเฉยๆครับ

การตายของดันคงไม่ได้สำคัญอะไรหรอกมั้งครับ  *haha*

sattkon

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 08:23:03 »

ผมก็เคยเถียงอยู่ครับ เพราะตามคำพูด โอโรบอกว่ามันเป็นคนฆ่าเอง แต่หลายๆท่านในบอร์ดบอกว่า เป็นการยั่วโมโหซึนาเดะเฉยๆครับ

การตายของดันคงไม่ได้สำคัญอะไรหรอกมั้งครับ  *haha*
ถ้า โอโร มันฆ่าดันจริงๆ ป้าซึนมันคงเอา นม ฟาดหัวตายไปนานแล้วหละครับ ไม่ต้องถึงมือ ซาสึเกะ หรอก *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

MelissA

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 11:10:35 »
ดันมันยังมีคาถาภูมิแปลงกายอีกคาถานึงนี่ค่ะ ไม่รู้ว่าใช่คาถาเดียวกันกับอันนี้รึเปล่า แต่ดูจากคาถาแล้วไม่น่าตายเลยนะ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 11:45:52 »
ตายในสงครามไม่ใช่หรอ ดันอ่ะ  - -

Oom_Oom

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 13:17:38 »
ตายในสงครามไม่ใช่หรอ ดันอ่ะ  - -
ตายในสงครามครับ
รู้สึกจะพร้อมๆ กับน้องซึนาเดะ แต่ใครฆ่าไม่รู้

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 13:40:11 »
วิชานี้ของดัันคงเป็นประมาณ พวกวิชา วิญญาณอามาต ถอดวิญญาณออกมาไล่ล่าอาฆาตตามติดขี่หลังเกาะหลัง อาจจะควบคุมตัวเองไม่ได้ประมาณว่าคลั่ง ไม่งั้นดันคงไม่บ่นแบบนั้น ที่บอกว่าวิชานี้ฆ่านินจาเก่งๆมาหลายคนแล้ว
คิดว่าอาจารย์คงจะดูหนังผีญี่ปุ่นมากไปหน่อย เพราะหนังผีญี่ปุ่นก็ประมาณนี้ เลยเกิดไอเดียวิชานี้
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

nakin

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 14:30:35 »
วิชานี้ของดัันคงเป็นประมาณ พวกวิชา วิญญาณอามาต ถอดวิญญาณออกมาไล่ล่าอาฆาตตามติดขี่หลังเกาะหลัง อาจจะควบคุมตัวเองไม่ได้ประมาณว่าคลั่ง ไม่งั้นดันคงไม่บ่นแบบนั้น ที่บอกว่าวิชานี้ฆ่านินจาเก่งๆมาหลายคนแล้ว
คิดว่าอาจารย์คงจะดูหนังผีญี่ปุ่นมากไปหน่อย เพราะหนังผีญี่ปุ่นก็ประมาณนี้ เลยเกิดไอเดียวิชานี้

ถ้างั้นก้อเปนไปได้ว่า เปนวิชาสายตระกูลยามานากะ คือวิชาถอดจิตย้ายร่าง

nakin

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 15:03:57 »
ตายในสงครามครับ
รู้สึกจะพร้อมๆ กับน้องซึนาเดะ แต่ใครฆ่าไม่รู้
ตายในสงคราม แต่ไม่พร้อมกันครับ
ดันตายก่อน ดันคือคนที่สินาเดะมอบสร้อยรุ่น 1 ให้คนแรก
น้องสึนาเดะตายทีหลัง โดนระเบิดตาย อันนี้ได้รับสร้อยเปนคนที่สอง ถึงได้เรียกว่าสร้อยอัปมงคลงัย ให้ใครกะตาย
แต่ทั้งสองกรณี โอโรอยู่ในเหตุการณ์ด้วย

hackauthai

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 15:04:45 »
ดันเคยเป็นคนรักของซึนาเดะใช่ปะหรือคนละคนงะ *damage*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 15:14:46 »
^
^
^

คนเดียวกัน  - -

sattkon

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 15:21:12 »

Idea นี้ต้อง credit ค่าย GTH เรื่อง shutter นะ  *haha*

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 17:40:47 »
ดูเหมือนว่าจะไม่ค่อยมีคนสนใจเลยนะครับ คงจะตื่นเต้นกับเรื่องที่มาดาระไม่หายไปกันอยู่ละสิ *haha*

ผมค่อนข้างจะงงว่า มันคือความสามารถอะไร ควบคุมวิญญาณให้ลอยไปลอยมาได้ ? อะไรแบบนี้หรอ

จะพอเป็นไปได้ไหมครับว่า ดันนี่แหละที่เป็นคนฆ่ารุ่น1 เพราะดัน ดูเหมือนจะย้ำนักย้ำหนาว่า รุ่น1 ตายไปแล้ว

และดูจากคำพูดนี้ " คาถานี้ได้เข่นฆ่านินจาเก่งๆไปมากมาย " แน่นอนผมคิดว่าดันคงไม่ได้ตั้งใจ   

ขอเดาละกันว่า ดัน เป็นคนฆ่ารุ่น1 แต่ดูจากอายุแล้วไม่น่าจะใช่ เอาเป็นว่าผมพร้อมจะหน้าแหกแล้ว  *shock*

ปล. ผมเคยเดาเอาไว้นานแล้วว่าดันจะมีส่วนร่วมในการจัดการมาดาระ แต่ไม่นึกว่าจะสั้นขนาดนี้
เป็นความคิดที่ไม่เลวเลย แต่ในที่สุดมันก้อไม่ได้ดีไปสักเท่าไหร
ปล ผมชอบคุณจิงๆ เลยที่หาทุกทุกสิ่ง มาทำให้เฮียโทบิเป็น รุ่น1 เจ๊ง

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 28 มิ.ย. 2012 เวลา 20:00:16 »
ดันเเป็นนินจา สายถอดจิต ประเภทเดียวกันกับ อิโนะ
ดัน  ตายในสนามรบ นินจาครั้งที่ 3