หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โทบิมี2คนเหรอ  (อ่าน 10209 ครั้ง)

bbvv1235

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
โทบิมี2คนเหรอ
« เมื่อ: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 06:34:58 »
ตอนล่าสุดทีคุยอิทาจิกับตอนที่สู้กับรุ่น4ตอนที่สู้กับรุ่น4ซาซึเกะพึ่งเกิดเองเเต่ตอนที่คุยอิทาจิซาซึเกะอายุประมาณ7ปีเเค่7ปีโทบิเปลี่ยนไปมากเลยหรือ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: โทบิมี2คนเหรอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 08:38:37 »
ถ้าคุณลองไว้ผมยาวซัก7ปี ก้คงจะยาวพอๆกับมันล่ะคับ

ผมว่า มันก้คนเดียวกันนั่นล่ะ  - -

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 09:15:08 »
ถ้าคุณลองไว้ผมยาวซัก7ปี ก้คงจะยาวพอๆกับมันล่ะคับ

ผมว่า มันก้คนเดียวกันนั่นล่ะ  - -

ถ้าพูดถึงหลักความเป็นจริง ไอ่ตอนแรกผมก็คิดแบบท่านนั่นแหละ

แต่นิมันการ์ตูน และการ์ตูนส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยจะสรรทัศน์เรื่องทรงผมด้วยอะ (คือแบบว่ามาทรงไหนก็ทรงนั้น) เลยทำให้สับสนเป็นไก่ตาแตก *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 13:19:13 »

ถ้าพูดถึงหลักความเป็นจริง ไอ่ตอนแรกผมก็คิดแบบท่านนั่นแหละ

แต่นิมันการ์ตูน และการ์ตูนส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยจะสรรทัศน์เรื่องทรงผมด้วยอะ (คือแบบว่ามาทรงไหนก็ทรงนั้น) เลยทำให้สับสนเป็นไก่ตาแตก *haha*

อาจจะเหมือนโกเท็นในดราก้อนบอลครับ 5555+ ตอนแรกผมเหมือนโงกุน แต่พอผ่านไปโตขึ้นทรงผมเปลี่ยน 555+  ปล.แซลเล่น

chainoi

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 23:02:56 »

อาจจะเหมือนโกเท็นในดราก้อนบอลครับ 5555+ ตอนแรกผมเหมือนโงกุน แต่พอผ่านไปโตขึ้นทรงผมเปลี่ยน 555+  ปล.แซลเล่น
แต่ชายน้อยว่า ไอผมยาวก็ไม่น่าใช่มาดาระ หรอก เพราะถ้าเป็น มาดาระตัวจิงมันจะใส่หน้ากากทำไม เปิดโชว์ อิทาจิไปเลยดีกว่ามั้ง แต่ก็เห็นด้วยที่ทรงผมมันเปลี่ยนกันได้ ไม่ใช่จุดตัดสิน

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 04:18:12 »

แต่ชายน้อยว่า ไอผมยาวก็ไม่น่าใช่มาดาระ หรอก เพราะถ้าเป็น มาดาระตัวจิงมันจะใส่หน้ากากทำไม เปิดโชว์ อิทาจิไปเลยดีกว่ามั้ง แต่ก็เห็นด้วยที่ทรงผมมันเปลี่ยนกันได้ ไม่ใช่จุดตัดสิน

เห็นด้วยอย่างยิ่ง *great*

TheEterNalEgo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Fuckkkkkkkk
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 04:48:06 »

ยา ปลูก ผม ไง  *haha*

เห็นด้วยอย่างยิ่ง *great*
็HeyYoo

isoonza

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 09:04:27 »
ผมก็ว่ามี 2 คนนะ รวมเล่ม 58 ตอนอิทาจิถามหาไอ้เกะแล้วไอ้โตะตอบ อิทาจิมันยังนึกในใจเลยว่าโทบิมันรู้เรื่่องฆ่าล้างตระกูลด้วยได้ยังไง ทั้งๆที่อิทาจิเป็นคนไปตามโทบิมาช่วยฆ่าล้างตระกูลแท้ๆ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 09:52:25 »
ดูอย่าง ซาสึเกะ กับ นารูโตะ สิ ไม่ยักเปลี่ยน เป็น โมฮ็อก, สกินเฮ๊ด, ปล่อยยาว แบบชาว rock, รึจะทำไฮไลท์ แบบติงเกาหลี กะเค้าบ้างไรบ้าง *dontknow* *haha*   

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 10:42:21 »
 *hoho*แต่ผมว่ามันก็คนเดียวกันแหละครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 12:27:02 »
ถ้างั้น คนที่อิจจี้ไปขอให้ช่วยคือใครล่ะคับ  - -

แต่ว่าผมก้ยังไม่ได้ไปซื้อมาหรอกนะเล่ม58อ่ะ แต่ถ้าตามเว็บเนี่ย อิจจี้เรียกคนๆนั้นว่ามาดาระ

เหมือนจะเรียกคนที่มันไปขอให้ช่วยน่ะนะ  ผมคิดไว้หลายอย่างเลยเรื่องของโทบิเนี่ย

คนที่อิจจี้ไปขอให้ช่วย อาจจะเป็นมาดาระตัวจิง แต่โทบิแค่รุ้เรื่องมาเฉยๆแล้วเอามาโมเมว่านั่นคือตัวมันเอง

เยอะคับ ปัญหาของมันอ่ะ  *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์noooo*

isoonza

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 12:52:15 »
นั้นสิ หรือว่าคนที่ อิทาจิ ไปขอให้ช่วยจะไม่ใช่โทบิเพราะในหนังสือก็เขียนว่ามาดาระเหมือนกัน *rip* *rip*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 21:31:24 โดย isoonza »

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 14:05:13 »
โทบิ ที่ไปสู้กับรุ่น4 อาจจะเป็นมาดาระตัวปลอม เพราะบางทีมาดาระตัวจริงในตอนนั้น อาจจะกำลังรักษาตัวจากบาดแผลที่ได้รับจากการต่อสู้กับรุ่น1 มาดาระตัวจิงอาจจะยังไม่พร้อมที่จะสู้กับไคร เพราะรุ่น1คงทำมาดระใว้เยอะ แต่จังหวะนั้น ผนึก9หาง อ่อนกำลังลงเลยรอไม่ได้เลยให้โทบิไปแทน

โทบิ ที่อิทาจิไปคุยด้วยตอนก่อนฆ่าล้างตะกูล อาจจะเป็นมาดาระตัวจริง เพราะทรงผม คล้ายๆกัน ซึ่งตอนนั้น มาดาระ ตัวจริง อาจจะยังไม่ตาย

เดาๆทั้งนั้น สงสัยคนเขียนคงเฉลย เรื่องราวทั้งหมดในตอนใกล้จะจบแน่ๆ เพราะ ความลับเรื่องนี้ เป็นจุดเด่นของการ์ตูนเรื่องนี้ที่ให้คนอ่านติดตาม

เพราะไม่ใช่แค่เพียงคนในบอร์ดเราที่สงสัย คนที่อ่านเรื่องนี้ ทั้งโลกก็สงสัยแล้วติดตามเช่นเดียวกัน

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 14:30:05 »
มันอาจจะเป็นการจัดฉากของโทบิก็ได้นะครับ อย่างเช่น อยากจะล้างแค้นต่ออุจิวะ หรือด้วยเหตุผลใดก็ตาม โทบิอาจจะทำทีเดินเข้าไปดูศิลาจารึก

ในจังหวะที่ให้อิทาจิเห็นพอดี แน่นอนว่าเรื่องทรงผม แล้วก็ท่าทาง ต้องทำให้เหมือนกับมาดาระทุกอย่าง ถ้าผมสั้น อิทาจิอาจจะไม่คิดว่าเป็นมาดาระ

(รวมถึงบรรดาแฟนๆคนอ่านเช่นกัน ถ้าเราเดาออกก่อนว่าโทบิไม่ใช่มาดาระ แล้วจะตกใจกับคนที่คาบูโตะอัญเชิญออกมาให้โทบิดูได้ยังไงละครับ )

จุดแปลกๆก็คือ ช่วงเวลาที่ลงตัวเกินไป โทบิเดินเข้าไปดูศิลาจารึก แล้วอิทาจิสังเกตเห็น มันบังเอิญเกินไป

ปล. ไหนใครบอกว่าผมของนินจา ไม่ได้ยาวกันง่ายๆ   *haha*

ขำๆนะ แต่มันคงไม่เกี่ยวกับโทบิหรอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 14:59:41 โดย Jay_Jay »

chainoi

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 22:09:21 »
ชายน้อยก็ว่ามันเป็นแผนนะ ดันโซกับโทบิน่าจะร่วมมือกัน จุดประสงค์ของแผนคือ ฆ่าล้างตระกูลอุจิวะ ชายน้อยว่าดันโซเป็นคนบอกที่อยู่ โทบิ แล้วก็บอกอิทาจิว่า มาดาระยังไม่ตายให้ไปขอความช่วยเหลือแล้วก็ไปเป็นสายลับ เพราะชายน้อยคิดว่าถ้า โทบิเป็นมาดาระมันคงไม่ต้องฆ่าล้างตระกูลตัวเองหรอก เอาคนทั้งตระกูลมาเป็นพวกเลยดีกว่า เพราะด้วยบารมีและฝีมือของมัน มันสามารถเป็นผู้นำตระกูลได้สบายมาก จะไปฆ่าพวกพ้องตัวเองทำไม

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา