หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

ตัวละครที่เป็นสาเหตุของความหน้าแหก

มาดาระ
8 (47.1%)
พ่อ ซาสึเกะ อิทาจิ
6 (35.3%)
อุจิวะ ซิซุย
3 (17.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 16

ปิดการโหวต: อา. 19 ส.ค. 2012 เวลา 21:54:05

ผู้เขียน หัวข้อ: (เอาให้แหก)ใครเคยออกตัวแรงเรื่อง โทบิ ยอมรับแล้วมากระทู้นี้ด่วน  (อ่าน 56200 ครั้ง)

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมว่าอย่าเชื่อภาษามากเลยครับ เพราะผมก็เคยเจอความผิดพลาดในรวมเล่มมาบ่อยแล้ว เช่น เกะพูดว่า " ชั้นเคยใช้วิชานี้ตอนสู้กับดันโซ (อิซานางิ) "

ซึ่งอันที่จริงมันต้องเป็น " ดันโซเคยใช้วิชานี้ตอนสู้กับชั้น "

หรือเอาจากเล่ม 58 ไรคาเงะรุ่น3 พูดว่า " ชั้นเป็นผู้ใช้วิชานินจาสายฟ้า เอาวิชานินจาดินมาไว้แถวหน้าโจมตีใส่ชั้นเลย "

คือดินมันแพ้ทางสายฟ้าไม่ใช่เหรอ -*-

เพราะงั้นผมว่า คำพูดเล็กๆน้อยๆที่ดูแปลกๆไปคงจะยืนยันไม่ได้ว่าถูกต้อง ซึ่งเราคงไม่รู้ว่า ฉบับญี่ปุ่นใช้คำว่าอะไร ตาย หรือ หายตัว สองคำนี้มันค่อนข้างจะใกล้เคียงกัน

สายฟ้าแพ้ทางดินครับ ส่วนน้ำแพ้ทางสายฟ้า ไฟแพ้ทางน้ำ ลมแพ้ทางไฟ ดินแพ้ทางลม เด๊ะหารูปมาแปะครับ (ดินแพ้ทางลมนี้ แปลก ๆ นะ - -'' แต่มันเหลือดินอย่่างเดียว
รู้สึกว่า สายฟ้าแพ้ทางลมนะครับ คาคาชิ อธิบายไว้ ว่า...
ว่าธาตุลมของนารูโตะ แพ้ทางคาถาไฟของซาสึเกะ แต่ธาตุลมของนารูโตะมันข่มสายฟ้าซาสึเกะอยู่ และโชคดีที่นารูโตะไม่ใช่ธาตุดิน ไม่งั้นแพ้ทางสายฟ้าอีก ประมาณนี้มั้ง
ส่วนดินแพ้ทางสายฟ้า เช่น คาคาชิใช้พันปักษาทะลวงอกคาคุสึ ตอนเปลี่ยนไปใช้ธาตุดิน

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ผมชื่นชอบเวป Sritown มานานละครับ ติดตามตลอด ถ้านารูโตะมาใหม่ทุกวันพุธ ถึงแม้ไม่ใช่วันพุธผมก็มาเปิดดู ตลอดไม่รู้ทำไม ชอบคับ^^ชอบดูคอมเม้นท์คนโพสกัน

ขอพูดอะไรหน่อยละกัน  แล้วไม่คิดกันเลยหรอคับ ว่าที่ชิซุยตาบอด2ข้างแล้วอิทาจิจะหายไปเฉยๆไม่สนใจเลย ผมว่าไม่หรอก แต่ผมคิดว่า ชิซุย ให้เนตร อิทาจิมาหนึ่งข้าง..อิทาจิ ก็ให้เนตร ชิซุยข้างหนึ่งไง
หรือไม่ก็ ชิซุย ยอมให้อิทาจิ ฆ่า เพื่อ อัฟเกรด เนตรตัวเองขึ้นอีกระดับหนึ่ง *-* คิดว่าไงคับ *attack*

*haha* *haha* *haha*

เรียกว่าควักกันแบบยื่นหมูยื่นหมากันเลยทีเดียว

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ดินแพ้สายฟ้า จิงๆ นะเออ  คาคาชิพูดไว้เอง

ลมข่มสายฟ้า แต่ด้อยกว่าไฟ

ไม่งงกันแล้วน้า  ^^

ถ้าเอาตามที่ผมเข้าใจก้ การแพ้ทางก้จะเปนไปตามนี้

ดิน แพ้ สายฟ้า   สายฟ้า แพ้ ลม   ลม แพ้ ไฟ   ไฟ แพ้ น้ำ   น้ำ แพ้ ดินกับสายฟ้า  ในเรื่องเค้าอาจจะเขียนให้ดินแพ้น้ำนะ

เพราะคาถาไม้เอง ก้เปนการรวมกันของดินกับน้ำ หมายความว่า2ธาตุนี้กินกันไม่ลง  ^^

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ดินแพ้สายฟ้า จิงๆ นะเออ  คาคาชิพูดไว้เอง

ลมข่มสายฟ้า แต่ด้อยกว่าไฟ

ไม่งงกันแล้วน้า  ^^

ถ้าเอาตามที่ผมเข้าใจก้ การแพ้ทางก้จะเปนไปตามนี้

ดิน แพ้ สายฟ้า   สายฟ้า แพ้ ลม   ลม แพ้ ไฟ   ไฟ แพ้ น้ำ   น้ำ แพ้ ดินกับสายฟ้า  ในเรื่องเค้าอาจจะเขียนให้ดินแพ้น้ำนะ

เพราะคาถาไม้เอง ก้เปนการรวมกันของดินกับน้ำ หมายความว่า2ธาตุนี้กินกันไม่ลง  ^^

ท่าน กัสจัง สุดยอด *number1* *number1* *number1*

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
จบเลยหลักฐานพร้อมฟ้องด้วยภาพ   

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
รู้สึก จขกท จะหน้าแหกไปแล้ว เรื่อง มาดาระ  *damage*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*