หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

ตัวละครที่เป็นสาเหตุของความหน้าแหก

มาดาระ
8 (47.1%)
พ่อ ซาสึเกะ อิทาจิ
6 (35.3%)
อุจิวะ ซิซุย
3 (17.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 16

ปิดการโหวต: อา. 19 ส.ค. 2012 เวลา 21:54:05

ผู้เขียน หัวข้อ: (เอาให้แหก)ใครเคยออกตัวแรงเรื่อง โทบิ ยอมรับแล้วมากระทู้นี้ด่วน  (อ่าน 56195 ครั้ง)

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
อยากลืมเรี่อง ของส็ดสึขาวสิครับ ถ้าโทบิเป็น ชิชุย ก็ใช้ประโหยดจากตรงนี้ได้ แล้วยังวิชาเนตของเค้าอีก แค่นี้สบายมากครับ

แค่ออกความเห็นนิดหน่อย แฟนนารุโตะ คงเข้าใจน่ะผมหมายถึงอะไร

เด็กโอบิโตะครับ *hoho*
ชายน้อยว่ามันอาจจะเจอแค่จดหมายลาตายจิงๆก็ได้นะ เพราะถ้าเจอศพมันก็ต้องมีคนเอามาพูดกันมั่งแหละว่าทำไมศพของ ชิซุยถึงโดนควักลูกตา

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon

คือซิซุยที่ว่าเก่งๆอ่ะ เรายังไม่เคยเหนกันเลย เสียดายอ่าาาาาาาาาาาา
ปล.ยอมหน้าแหกครับ ถ้าไม่ใช่ขอแบนตัวเอง 1 อาทิตย์
*disappoint* *disappoint* *disappoint*

*้ั์cool* เอ้า save save   *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

spirit

• *
ถ้างั้นผมรู้ละในกรณีที่ชิซุยตายทำไมคาบูโตะไม่อัญเชิญมาเพราะมันตาบอดทั้ง2ข้างทำไรก็ไม่ได้ *haha* *haha*  ถ้ามันยังไม่ตายจิงแล้วตอนตาบอดมันไปไหนหนอ ตาก็มองไม่เห็น แต่ที่แน่ๆไม่ใช่โทบิคนผมยาวชัว แต่ผมไม่รู้นะชิซุยนิมันน่าจะรักหมู่บ้านมากพอๆกับอิทาจินะครับขนาดฝากอิทาจิให้ช่วยดูแลหมู่บ้านและก็รักตะกูลด้วยขนาดให้อิทาจิรักษาศักดิ์ศรีตะกูล

เดวลองเรียงลำดำเหตุการณ์ใหม่นะครับ โทบิออกมาครั้งแรกผมสั้นตอนคุชินะคลอดลูกเพื่อชิงตัว9หาง  ตอนนั้นอิทาจิยังเป็นเด็กน้อยอยู่เลยส่วนชิซุยน่าจะรุ่นเดียวกับอิทาจิ แต่อีโทบินิน่าจะอายุพอสมควรแล้วนะครับ มันไม่สมเหตุสมผลเท่าไหร่ ต่อมามันก็โผล่มาอีกทีหลอกใช่พวกยาฮิโกะให้ตั้งแสงอุสาแล้วก็รวบรวมคนเพื่อเข้ากลุ่มได้มีการพูดคุยกับคิซาเมะตอนนี้ผมเริ่มยาวละระหว่างนั้นเองเกิดการปฎิวัติของอูจิวะอิทาจิได้รับมอบหมายให้สังหารตะกูลตัวเองอิทาจิมีการพูดคุยกับชิซุยตาซ้ายชิซุยโดนดันโซเอาไปแล้วตาขวาชิซุยมอบให้อิทาจิตอนนี้ชุซุยตาบอดทั้ง2ข้างละ  ชิซุยฝากฝั่งหมู่บ้านไว้กับอิทาจิ อิทาจิไม่รู้จะพึ่งใครลำพังตัวเองคนเดียวคงสู้กับคนทั้งตะกูลไม่ไหวจึงออกตามหาโทบิตอนนี้โทบิผมยาวโทบิคนนี้ไม่ใช่ชิซุยอยู่แล้วท่าจะนับแบบบ้านๆนะทั้งผมทั้งตาบอดหมดสิทย์เป็นโทบิคนนี้และต่อจากนั้นโทบิกับอิทาจิก็จัดการฆ่าล้างตะกูลตัวเองโทบิคนนี้หมดสิทเป็นพ่ออิทาจิเพราะตายคาดาบ

ถ้าโทบิคือชิซุยผมว่านะโทบิจะต้องมี3คนถึงจะเป็นไปได้นะครับ เพราะมันขัดแย้งอย่างมากเลย

ปล.ความเห็นเห็นส่วนตัวนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 21 มิ.ย. 2012 เวลา 12:55:34 โดย spirit »

Lopez

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ไม่มีโอกาสที่จะเป็น อุจิวะ คางามิ เลยครับ *้ัdoubt*

mpenza

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมขอเดาบ้างนะครับ ผมว่าโทบิ คือ มาดาระ 1 มีความแค้นต่อโคโนฮะ มีความแค้นต่อตะกูลที่โดนตะกูลขับไล่ออก อันนี้ดูในเดอะมูพวี่นะ 2 มาดาระพึ่งจะออกมาจากคาถาสัมปะเวสียังไม่ได้ใช้คาถาไรเลยจะหายไปอีกและ 3 ผมคิดว่ามาดาระก่อนตายอาจจะมีพลังอะไรบ้างอย่างสร้างโทบิขึ้นมาเพื่อค้นหาพลัง เลยดึงโอโรจิมารุเข้ากลุ่มเพื่อปลุกศพตัวเองขึ้นมา แต่ดันโดนเกะฆ่าก่อน 4 ตอนที่โทบิเห็นศพในโรงคาบูโตะอาจจะตกใจว่าหาศพตัวเองเจอได้ไง 5 ผมคิดว่าเวลาและอายุมันน่าจะใช่นะ ก็มีแต่มาดาระคนเดียวที่มีพลังสุดยอด และรู้เรื่องราวของอดีดทั้งหมดหรืออาจจะใช้คาถาแบบโอรุจิมารุเพื่อให้ตัวเองเป็นอมตะ.    ลองดูในเดอะมูพวี่ ตอนที่ มาดาระสู้กะ รุ่น1.  ผมมั่วนะครับ ขัดใจใครก็ขอโทดด้วย ติ ชมได้นะครับ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
หน่วยตำรวจของอุจิวะออกมาพูดตอน222ว่า "เรื่องของอุจิวะ ชิซุยที่โดดน้ำตายเมื่อคืน"

ถ้ามันไม่ได้โดดจิง แสดงว่าจารย์แกมั่วน่ะสิคับ  - -

พวกอุจิวะก้อคงไม่เห็นศพซิซุยครับ แต่พวกนั้นสันนิษฐานจากจดหมายลาตาย
ไม่งั้นพวกอุจิวะคงแย่งกันควักเนตรจากศพซิซุยแน่
ผมก้อได้แค่สันนิษฐานเอาครับ มาซาชิ คือผู้แก้ปม *disappoint* *disappoint* *disappoint*

จุดแปลกๆคือ รู้ได้ยังไงว่าโดดน้ำตาย เพราะวิธีการฆ่าตัวตายก็มีตั้งหลายแบบ รวมถึงชื่อแม่น้ำที่ไปกระโดดด้วย ผมคิดว่าถ้าไม่ถึงขั้นเจอศพก็คงไม่มีทางรู้ละเอียดขนาดนี้

เพราะสิ่งที่เขียนในจดหมายลาตายบอกไม่ได้เลยว่าชิซุยจะไปฆ่าตัวตายที่ไหน

ใครมีมุมมองยังไง ก็มาแลกเปลี่ยนกันได้ครับ  *shock*

chainoi

• *
หน่วยตำรวจของอุจิวะออกมาพูดตอน222ว่า "เรื่องของอุจิวะ ชิซุยที่โดดน้ำตายเมื่อคืน"

ถ้ามันไม่ได้โดดจิง แสดงว่าจารย์แกมั่วน่ะสิคับ  - -

พวกอุจิวะก้อคงไม่เห็นศพซิซุยครับ แต่พวกนั้นสันนิษฐานจากจดหมายลาตาย
ไม่งั้นพวกอุจิวะคงแย่งกันควักเนตรจากศพซิซุยแน่
ผมก้อได้แค่สันนิษฐานเอาครับ มาซาชิ คือผู้แก้ปม *disappoint* *disappoint* *disappoint*

จุดแปลกๆคือ รู้ได้ยังไงว่าโดดน้ำตาย เพราะวิธีการฆ่าตัวตายก็มีตั้งหลายแบบ รวมถึงชื่อแม่น้ำที่ไปกระโดดด้วย ผมคิดว่าถ้าไม่ถึงขั้นเจอศพก็คงไม่มีทางรู้ละเอียดขนาดนี้

เพราะสิ่งที่เขียนในจดหมายลาตายบอกไม่ได้เลยว่าชิซุยจะไปฆ่าตัวตายที่ไหน

ใครมีมุมมองยังไง ก็มาแลกเปลี่ยนกันได้ครับ  *shock*
  คือ เจอจดหมาย ลาตายข้างแม่น้ำ ก็เลยคิดว่าโดดน้ำตาย อีกอย่าง น่าจะจงใจเขียนจดหมายเอาไว้ด้วยเหตุผลบางอย่าง เพราะถ้าคิด ฆ่าตัวตายจริงๆมันคงแค่โดดลงไปไม่ต้องเขียนบอกใครก็ได้ อย่างที่ ชายน้อยบอก ถ้าเจอศพมันต้องมีการพูดถึง ตา ที่หายไปบ้างแหละ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

sattkon

• *

คือ เจอจดหมาย ลาตายข้างแม่น้ำ ก็เลยคิดว่าโดดน้ำตาย อีกอย่าง น่าจะจงใจเขียนจดหมายเอาไว้ด้วยเหตุผลบางอย่าง เพราะถ้าคิด ฆ่าตัวตายจริงๆมันคงแค่โดดลงไปไม่ต้องเขียนบอกใครก็ได้ อย่างที่ ชายน้อยบอก ถ้าเจอศพมันต้องมีการพูดถึง ตา ที่หายไปบ้างแหละ
ไม่ครับผิดถนัดเลย
ที่เขียนจดหมายลาตาย ก็เพราะว่ากันข้อครหาไม่ให้ใครสงสัย อิทาจิ ด้วย เพราะ คืนนั้นขาด อิทาจิ กับ ซิซุย 2คนที่ไม่ไปประชุมตระกูล
ซิซุย คงเตรียมการได้แค่นี้ แต่ก็ยังไม่หนักแน่นพอที่จะพ้นข้อสงสัยได้

แต่ที่ไม่อาจเจอศพก็เพราะว่า ศพอาจจะลอยไปกับน้ำก็เป็นได้  *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
แต่ถ้าเราดูจากสไตล์การแต่งตัว ผมว่ามันน่าจะเปนคนเดียวกันน่ะ  - -

nakin

• *
แต่ถ้าเราดูจากสไตล์การแต่งตัว ผมว่ามันน่าจะเปนคนเดียวกันน่ะ  - -
ผมไม่คิดว่า โทบิคนผมยาวกะผมสั้นคนเดียวกันนะ เพราะ...........
นอกจากทรงผมแล้ว ท่าทางอย่างอื่นเช่น....
คนผมยาวชอบเอามือเท้าสะเอว เหมือนมาดาระ มันแสดงถึงความหยิ่งทะนงตน
แต่โทบิคนผมสั้น ตั้งแต่มันแระกาศว่าเปนมาดาระ ไม่เคยเหนมันแสดงอากรเหมือนเจ้าผมยาวเลย
ส่วนซิซุยย เปนเพื่อนอิทาจิก้อจิง แต่อาจมีอายุเทียบเท่าหรือมากกว่าคาคาชินะ เพราะเนตรกระจกเงาของอิทาจิที่ว่าเปนอัจฉริยะนินจายังเบิกได้หลังซิซุยอีก เพราะชื่อเสียงซิซุยโด่งดังมานานแว้วววว *dead* *dead* *dead*

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ตามที่ผมเข้าใจ ซิชุย ยังไม่ได้เบิกเนตรนะเพียงแต่ เนตรมันเทพกว่าชาวบ้านแค่นั้น 2 . ซิซุย อายุน้อยกว่าคาคาชิ
3. อิทาจิเป็นคนฆ่าซิซุย ไม่ว่าด้วยอะไรก็ตาม ซิซุยอาจ เป็นคนขอให้อิทาจิฆ่าตัวเองเพราะอยากให้อิทาจิเบิกเนตรได้ เพราะยังไงตัวเองก็อยากจะตายอยู่ละ ยอมตายเพื่อให้อิทาจิเบิกเนตรได้เป็นประโยชน์กว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 04:21:46 โดย kyo »
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

spirit

• *
แต่สำหรับผมนะครับผมเชื่อว่ามันเป็นคนคนเดียวกันไอ้คนผมยาวไม่มีทางที่จะเป็นมาดาระได้ 

เหตุผลก็คือ จำได้ไหมมาดาระถูกอัญเชิญมาโดยคาบูโตะดูจากสภาพตอนถูกอัญเชิญมาไม่น่าจะเกิน60 มาดาระน่าจะตายก่อนหน้านั้นแล้วเพราะเนตรไปอยุ่ที่นางาโตะแล้ว เพราะถ้ามาดาระยังมีชีวิตถึงตอนที่อิทาจิไปขอร้องให้ช่วยนั้นมาดาระต้องแก่มากมายเลยอะครับ จิงๆแล้วอายุมาดาระน่าจะพอๆกับรุ่นหนึ่งนะ แล้วมีข้อสังเกตุอีกอย่างคือ  ดูเมียรุ่น1สิ อูซึมากิมิโตะ ตอนคุชินะมาโคโนฮะใหม่ๆ  หน้านิแก่งักพอๆกับย่าโจได้เลยมั่ง ตอนนั้นรุ่น1คงเดสไปแล้วถ้ามาดาระยังมีชิวิตอยู่ถึงตอนที่อิทาจิตามหาจิงๆมาดาระต้องแก่งักกว่าอีกหลายปีเพราะตอนนั้นอิทาจิโตแล้วส่วนตอนคุชินะมาหมู่บ้านใหม่ๆอิทาจิยังไม่เกิด ซึ่งมันไม่สอดคล้องกับตอนที่ถูกอัญเชิญมาแต่อย่างใดเลย  ซึ่งโทบิคนผมยาวไม่มีทางเป็นมาดาระได้เลย   ผมเลยว่ามันน่าจะเป็นคนๆเดียวกัน

ปล.  ถ้าจะบอกว่าคาถาอัญเชิญจะอัญมาตอนเทพสุดๆผมว่าไม่ใช่นะครับ   น่าจะเป็นสภาพร่างกายเหมือนตอนตาย  ยกตัวอย่างนะครับย่าโจแก่งักตอนตายพอถูกอัญเชิญมาก็ยังแก่งักเหมือนเดิม   นางาโตะก่อนตายมีเนตรสังสาระอยู่ผมมีสีขาวเพราะใช้พลังมากเกินไปตอนถูกอัญเชิญมาก็เหมือนเดิมมีเนตรสังสาระและก็ผมสีขาว เหมือนกัน ทุกคนล่วนคงซะภาพก่อนที่ตัวเองจะตายทั้งนั้นคงไม่ต่างไปจากมาดาระอะครับ  ที่ตัวเองเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานแล้วก็ตายแต่ก่อนตายมาดาระมันมีเนตรสังสาระอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 13:29:13 โดย spirit »

Jay_Jay

• *

ไม่ครับผิดถนัดเลย
ที่เขียนจดหมายลาตาย ก็เพราะว่ากันข้อครหาไม่ให้ใครสงสัย อิทาจิ ด้วย เพราะ คืนนั้นขาด อิทาจิ กับ ซิซุย 2คนที่ไม่ไปประชุมตระกูล
ซิซุย คงเตรียมการได้แค่นี้ แต่ก็ยังไม่หนักแน่นพอที่จะพ้นข้อสงสัยได้

แต่ที่ไม่อาจเจอศพก็เพราะว่า ศพอาจจะลอยไปกับน้ำก็เป็นได้  *attack*

จดหมายลาตายก็ยังไม่รู้เลยครับว่าใครเขียน เพราะลายมือสามารถใช้เนตรวงแหวนก๊อปปี้กันได้

ldannaruto

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ไม่ใช่โอบิโตะ ไม่ใช่ชิซุยและก็ไม่ใช่พ่อซาซึกเกะ เพราะทั้งสามคนนี้รักครอบครัวรักศักศรีแลัรักโคโนฮะไม่ใช่ 1000%

sattkon

• *
ไม่ใช่โอบิโตะ ไม่ใช่ชิซุยและก็ไม่ใช่พ่อซาซึกเกะ เพราะทั้งสามคนนี้รักครอบครัวรักศักศรีแลัรักโคโนฮะไม่ใช่ 1000%

รักครอบครัว  *glad* เอ่อก็อาจจะนะ   *splash*