หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: "พวกท่านคิดกันเช่นไรครับ"  (อ่าน 16904 ครั้ง)

hoydum2012

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
"พวกท่านคิดกันเช่นไรครับ"
« เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 19:14:23 »
ตามที่อาจารย์ได้บอกไว้ว่า อภิมหาสงครามในโลกใหม่นี้จะมันส์กว่า ตอน มารีนฟอร์ดหลายเท่านัก   พวกท่านคิดว่า จะต้องมีดราม่าโดยการที่ จะต้องมีตัวเอกของเรื่องต้องตายไป 1-2 คนหรือไม่  ถ้ามีท่านคิดว่าใคร มาแชร์กันครับ      (ส่วนตัวผมว่าต้องมีครับ    ถ้าคนบนเรือ  ผมคิดว่า ไม่ ช็อปเปอร์ ก็ อุซป   ถ้าคนนอก ก็  แชงส์  หรือ เรลี่ย์  )  ตามที่กล่าวมานี้ คงเรียกน้ำตาคนดูได้ไม่น้อยทีเดียว

*glad* *glad* *glad*

DEMON-HAFT

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
Re: "พวกท่านคิดกันเช่นไรครับ"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 20:01:45 »
สมาชิกในเรือผมว่าไม่หรอก อยู่จนถึงลูฟี่เป็นราชาโจรสลัดนี้แหละ เชื่อสิ  *number1* *great*
       ถือว่าเป็นตัวละครหลักแล้ว แต่คิดว่าต้องมีคนตายอยู่แล้วละ หรือฉากเรียกดราม่า

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

thepipman

• *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 20:18:28 »
ไม่รู้สิ  ดราม่า แน่ ๆ

Melody

• *
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 20:25:45 »
สมาชิกในเรือผมว่าไม่หรอก อยู่จนถึงลูฟี่เป็นราชาโจรสลัดนี้แหละ เชื่อสิ  *number1* *great*
       ถือว่าเป็นตัวละครหลักแล้ว แต่คิดว่าต้องมีคนตายอยู่แล้วละ หรือฉากเรียกดราม่า
ใช่ครับ ผมก็คิดว่าตัวละครในเรือ ไม่น่ามี แต่ถ้ามีคงใกล้ๆจบ
ส่วนตัวผมว่าแชงค์มั้ง  *great* *great*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 20:28:44 »
สงครามคงจะใหญ่กว่าศึกมารีนฟอร์ดหลายเท่า เพราะน่าจะเป็นสงครามระหว่าง กองทัพเรือและรัฐบาลโลกทั้งหมด

สู้กับเหล่าโจรสลัดกับคณะปฏิวัติทั้งหมด ส่วนที่จะต้องมีใครตาย ให้เดาก็

แชงคส์ เพราะเป็นคนที่ลูฟี่นับถือที่สุด

ลอว์ เห็นว่าแฟนคลับเยอะ ถ้าตายจริง ดราม่าอย่างหนักแน่นอน *splash*

อิวานคอฟ ใช้ฮอร์โมนเพื่อต่อสู้ครั้งสุดท้าย

มิฮอว์ค จะให้โซโลล้างครูก็ยังไงๆอยู่

อาโอคิยิ ตายเพื่อปกป้องโรบิน

คุมะ เสียสละมาเยอะ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

hoydum2012

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 20:35:34 »
ครับส่วนตัวอันดับหนึ่งคิดว่า แชงส์เหมือนกันครับ แต่กราฟ ก็น่าสนใจไม่น้อย อาจะประมาณว่าช่วยหลานแล้วตัวเองตาย   ยังไงก็ขอขอบคุณในทุกความเห็นครับ

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 21:20:40 »
อาคาอินุน่าจะตาย..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 00:52:45 »
" สงครามเเค่น้ำจิ้ม " นั่นคือ...มารีนฟอร์ดสินะครับ

อันนี้คงยิ่งใหญ่สุดๆเลยล่ะ คงจะมีฉากซึ้งๆนะครับ...

เเละผมคิดว่า ผมเเดง อาจจะตายน่ะครับ ประมาณว่า

เอาตัวเข้ามาบัง ลูฟี่ เเบบเดียวกับ เอส (เอาอีกเเล้ว  *disappoint*)

เเล้วบอกว่า " คุ้มเเ้ล้วล่ะ...ที่เธอปลอดภัย "  *glad*

ส่วนที่อยากให้มีนะครับ โซโล กับ มิฮอว์ค ประสานดาบพิฆาต ตาเเก่ดาบ 5 ผู้คุ้มกฎ  *attack* *attack*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 10:56:18 »
คงครับ คงเป็นผมแดงมาปกป้องลูฟี่จากอาคาอินุ แล้วลูฟี่ก็จัดการหมาแดงตายตามกันไปแล้วโคบี้ก็ครองตำแหน่งสูงสุของกองทัพเรือและนำมาซึ้งความสุข *number1* *glad* *love*

bbvv1235

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 11:13:41 »
ผมส่าถ้าจะตายก็คงเป็นเเชงค์นะหรือไม่ก็ตาเหยี่ยว

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 12:45:50 »
ถ้าคนในเรือต้องตาย ก็คงเศร้าสุดๆจริงนั่นแหละ ถ้าเลือกได้อุซบละกันครับ

ได้ออกเดินทางในฐานะโจรสลัดก็แล้ว พ่อก็คงจะเจอกันในสงครามใหญ่ คงฝากให้ลูฟี่นำเรื่องของตัวเองกลับไปเล่าให้คายะฟังแทน

อุซบเลยตายกลางสงครามซะ ด้านลูฟี่เมื่อเห็นอุซบตายก็โกรธมาก ควบคุมตัวเองไม่ได้เลยกลายร่างเป็นคิงคอง

ระเบิดพลังถล่มรัฐบาลโลก ตู้ม รัฐบาลโลกบึ้ม ไปเกิด
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Mnamwa zx

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 13:38:57 »
ลูฟี่ ปะทะ หนวดดำ ขณะ กำลังต่อสู้กันอย่างดุเดือด ลูฟี่เปนฝ่ายเพียง พล้ำ หมาแดงกับลิงเหลือง จึง ฉวย จังหวะนี้ เข้าตีตลบหลังทั้ง2 แรลีกับกราฟ เข้ามาช่วยไว้ได้ทันแต่ก็ต้องเสียสละตัวเองทั้ง2คน สุดท้าย ดราก้อนส่งคนมาช่วยลูฟี่หลบหนีไว้ได้ทัน แค่นี้ก่อนละกันครับไว้คิดออกจะมาดีเทล ให้ฝังต่อ

bommy

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 13:47:58 »
คิดว่าลูกเรือคงไม่มีใครตายครับ
ถ้าจะมีก็คงเป็นตัวลูฟี่เอง ตายตอนจบ

twopiece

• *
  • 1piece
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 20:52:34 »
บ้างที่คนที่ทำความฝันตัวเองเป็นจริงก่อนอาจจะตายคนแรกก้อได้(มั่วๆขอรับ) *dead*
หนังสือน่ะไม่การแบ่งชนชั้นหรอก

KJ_supergigz

• *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 10:54:21 »
ตัวละครอื่นคงมีตายอีก แต่บนเรือต้องดูว่าเนื้อเรื่องจะดำเนินไปอีกนานแค่ไหนครับ ถ้าอย่างน้อยอีก 5 ปี คนที่น่าจะตายชัวร์คือ ซันจิ มาอันดับ 1 โซโลตามมาอันดับ 2 ฟันธง *attack* *attack*

ซันจิเป็นมะเร็งปอด
 โซโลเป็นตับแข็ง....................5555 *haha* *haha*

ปล.เค้าล้อเล่นน้า