หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องตาซ้ายของโซโลกับซันจิครับ !  (อ่าน 15396 ครั้ง)

nathapon

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
คือตามหัวข้อนะครับ ผมสงสัยมากครับ คือผมไปนั่งดูรูปวันพีชตามเพจใน FB มาครับแล้วเห็นว่า

" ตาซ้ายซันจิเปิด แต่ตาซ้ายโซโลบอด " มันจะบังเอิญไปปล่าวครับที่ตาซ้ายทั้งสองคนเป็นแบบนี้ ?

คือผมก็สงสัยนะเห็นมีแต่คนบอกว่าตาซ้ายของซันจิ มีอะไรที่เกี่ยวของกับราฟเทล ? ( หรือผมมั่วไปเอง - -* )

ส่วนตอนแรกผมเห็นเขาบอกว่าตาที่บอดของโซโลอะเป็นข้างขวา แต่ อ.โอดะ แกแก้ไขให้เป็นด้านซ้าย เพราะอะไรหว่า ?

ผมแอบคิดนะครับว่า ที่ตาทั้งซ้ายทั้งสองของทั้งสองคนนั้นมีอะไรเปลี่ยนแปลงมันต้องมีอะไรที่เป็นปริศนาแน่ๆ

ระดับ อ.โอดะ แก้ไม่พลาดทุกรายละเอียดอยู่แล้ว

" คือผมอยากทราบ ความคิดเห็นของแต่ละท่านอะครับ  *great* "

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: อยากทราบเรื่องตาซ้ายของโซโลกับซันจิครับ !
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 19:11:09 »
อันดับแรก อ.แกเปลี่ยนลุคให้ตัวละครครับ เพื่อให้เห็นความแตกต่างก่อนและหลัง TS

ซันจิ ก่อน TS ก็ปิดตาไว้ข้างหนึ่งเหมือนกันครับ เพียงแค่ปัดผมให้เป๋มาปิดหน้าอีกข้างแทน แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้ที่จะบอด

ส่วนเรื่องตาซ้ายของซันจิ

รูปนี้เป็นรูปก่อน TS ปิดตาข้างซ้ายครับ

หลัง TS ปิดตาข้างขวาแทน

ส่วนโซโล  อ.แก น่าจะตั้งใจวาดให้ออกมาเป็นแนวนี้อยู่แล้วมั้งครับ เพื่อให้ดูโหดกว่าเดิม ซึ่งเปลี่ยนไปถึงการแต่งตัว

จริงอย่างที่ว่าครับ อ. วาดให้บอดข้างขวาในตอนแรกในภาพหน้าปก(แต่เป็นหน้าปกด้านในครับ)(น่าจะเป็นเล่ม 61 หรือ 60)

แต่หน้าปกด้านนอกในเล่มเดียวกัน บอดข้างซ้ายครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

champ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: อยากทราบเรื่องตาซ้ายของโซโลกับซันจิครับ !
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 20:21:49 »
พี่แกตอบหมดเลย *disappoint*

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 21:17:04 »
เยี่ยม ตามที่ ท่านวินตอบ

wuttidech

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 23:28:03 »
ผมว่าจริงๆแล้วแกจะให้บอดสองข้างแหละแต่บังเอิญว่าโซโลมันมีสองตายังหลงถ้าบอดทั้งสองข้างคงจะหาทางขึ้นเรือไม่ถูก  *hoho*

lumpoon

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 15 มิ.ย. 2012 เวลา 08:31:18 »
อ.แกคงลืมบทเรื่องตาของโซโลนะ แต่ ของซันจิอ.แกเฉลยไงว่าซันจิมีคิ้วที่ม้วนไปทางเดียวกัน

bbvv1235

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 15 มิ.ย. 2012 เวลา 08:34:06 »
เเกคงวาดผิดมั้ง