หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับโฮคาเงะรุ่น1  (อ่าน 7885 ครั้ง)

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
สงสัยเกี่ยวกับโฮคาเงะรุ่น1
« เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 17:04:26 »
โฮคาเงะรุ่ีน1เป็นคนชนะอุจิวะ มาดาระ แต่ทั้งรุ่น1รุ่น2รุม รุ่น3 รุ่น3ยังชนะเลยสงสัย ว่ามันชนะมาดาระได้ไง ทั้งพลังทั้งตาทั้งอะไรดูแล้วไม่มีอะไรน่าสู้ได้เลยนะ

TheEterNalEgo

• *
  • Fuckkkkkkkk
Re: สงสัยเกี่ยวกับโฮคาเงะรุ่น1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 18:53:11 »
อ่อ ถ้าเป็นเรื่องนี้เคลีย ครับ รุ่น1และ2ที่รุม รุ่น 3 นั้นเป็นแค่ร่างสัมภเวสี ที่โอโร ยังควบคุมยังไม่ได้สมบูรณ์ ครับบ แต่ถ้ารุ่น 1 ยังไม่ตาย จะ โหด มากครับ ลอง อ่าน ไล่ มา ยัน หลังๆ เลย ครับ แล้วคุณจะเข้าใจทุกอย่างเองครับ  *number1* *number1*
็HeyYoo

21141

• *
Re: สงสัยเกี่ยวกับโฮคาเงะรุ่น1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 19:03:42 »
แล้วมาดาระมันสมบูรณ์กว่ารุ่น1ตรงไหนง่าาา

What

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 20:04:56 »
เอาตามที่ผมเข้าใจนะครับ
ที่ตอนนั้นรุ่น 1 กับรุ่น 2 แพ้รุ่น 3 มันอาจจะเป็นเพราะ ว่า ตอนนั้นมันพึ่งจะเป็นภาคแรกของการ์ตูนหรือป่าว
คนเขียนก็เลยไม่อยากเขียนให้โหดเว่อ ในความคิดผมนะ เพราะ
ในตอนล่าสุดนี้ ที่มาดาระออกมา ก็เป็นตอนหลังๆแล้ว มันก็เลยต้องเขียนตัวละครมาดาระ ให้โหดๆละมั้งครับ
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
ผิดพลาดประการใดขอโทดด้วยนะครับ

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 07:41:34 »
ตามจริงเลย .. รุ่น 3 แพ้อยู่แล้วถ้าไม่ใช้ ผนึกซากอสูร รุ่น 1 ใช้วิชาลับวิชาที่ใช้สร้างหมู่บ้าน - รุ่น 2 ก็วิชาสุดยอด ..

รุ่น 1 - 2 ไม่ได้อ่อนหรอก แต่้วิชารุ่น 3 เฟี้ยวกว่าเยอะ !   5555 *

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 15 มิ.ย. 2012 เวลา 16:44:52 »
โอโรชิมารุอันเชิญ มา ก็แค่ บังคับให้สู้กัน แต่ดูๆแล้วรุ่น 1-2 ก็ยังมีสติ ก็สู้พอเป็นพิธีไปเท่านั้นไม่ได้ใช้ คาถา หรือ ไม้ตายโหดๆอะไรเลย เลยโดนสกดได้ง่ายๆ เหมือนประมาณว่า สู้พอเป็นพิธี เท่านั้นไม่ได้เอาจิงเอาจังอะไร เพราะโอโรชิมารุควบคุม ไม่ได้อย่างสมบูรณ์ กระมัง เลยขัดขืนได้ เล็กๆน้อยๆ

ส่วนมาดาระ นี่ มัน ฟื้นมาแบบ ฟูลออฟชั่น (เก่งกว่าตอนตาย) แล้ว ก็มันควบคุมตัวเองเกือบจะ 100% มันคิดอะไรอยากใช้คาถาอะไรมันก็ใช้ เหมือนไม่ใช่หุ่นเชิด คอยฟังคำสั่งแม้แต่น้อย ประมาณว่า คาบูโตะ ให้ สติ 100% ไม่ได้บงการหรือบังคับอะไรมาดาระเลยให้มาดาระเป็นตัวของตัวเอง มีความคิดเป็นของตัวเองทั้งหมด

ที่มาดาระมันพูดว่า มีแต่รุ่น1 ที่หยุดมันได้ ผมว่ามันให้เกรียติ รุ่นที่1 ที่เป็นนินจาคนเดียวที่เคยชนะมัน มากกว่า

ซึ่งผมคิดว่า รุ่น 1 มาเจอมาดาระตอนนี้ก็คง สู้มาดาระไม่ไหวหลอกคับ มีทั้ง คาถาไม้ เนตรสังสาระ (ซึ่งตอนที่แพ้รุ่น 1  2 อย่างนี้มาดาระยังไม่มีเลย)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 18 มิ.ย. 2012 เวลา 12:47:07 »
แต่ตอน589 มาดาระก้บอกว่ามีแต่รุ่น1เท่านั้นที่หยุดมันได้

แสดงว่ามันก้น่าจะยังพอหยุดได้อยุ่หรอกมั้ง  - -