หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 905831 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #570 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 22:46:25 »
คาริบูไม่มีเรือ คงยังออกจากเกาะไม่ได้ง่ายๆหรอกครับ อีกอย่างเนปจูนก็คงเห็นว่าทุกคนกำลังมีอาการดีใจสุดขีดอยู่

จะให้มากังวลกับกล่งสมบัติที่หายไปก็กระไรอยู่ เลยปล่อยเลยตามเลยไป

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

IzAGolF

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #571 เมื่อ: ศ. 09 ธ.ค. 2011 เวลา 23:55:31 »
คือผมมีความคิดขึ้นมาว่า ถ้าไม่ใช่ จินเบแล้วเป็นใครล่ะ เพราะ ต่อไปก็จะโลกใหม่แล้ว ถ้าไม่ขึ้นตอนนี้แล้วจะไปขึ้นตอนไหนอะ  เลยลองไปแปลคำพูดของอ.ที่พูดในงานมาแปลอีกครั้งดู
"They're gonna make a former boss character their partner and head to the New World."
ผมเอามาเแปลแล้วเรียบเรียงเองในแบบของผมอะครับจะได้ประมาณนี้ล่ะครับ
"พวกเขาจะอยากจะได้ตัวเจ้านายของอดีตพันธมิตรของพวกเขาและมุ่งหน้าไปสู่โลกใหม่"  ก็ประมาณนี้ล่ะครับ(ไม่รู้ถูกไหม)
ซึ่งถ้าเป็นแบบที่เห็นจะต้องเป็นคนที่จะมาเป็นพรรคพวกจะเป็นมิตรมากกว่าศัตรูนะครับ แล้วคำที่ว่าอดีตพันธมิตรนี้  น่าจะเคยสู้ด้วยกันที่ไหนมาก่อนนะครับ
ผมเลยนึกได้3กรณีขึ้นมานะครับ
กรณีที่1 พรรคพวกคนต่อไปก็จินเบนั้นล่ะ เพราะจากคำว่า"อดีตพันธมิตรและมุ่งหน้าไปสู่โลกใหม่" ถ้าไม่รับที่เกาะนี้จะไปรับที่ไหนอะครับ(ถ้าได้คนนี้ก็ดีใจสุดๆ) *glad* *glad*
กรณีที่2 จากคำว่าเจ้านายของอดีตพันธมิตรของพวกเขา ทำให้ผมคิดว่า จะต้องเป็นอดีตหัวหน้าของคนที่ในกลุ่มอยู่แล้ว ซึ่งก็จะเป็น ครอคโคไดล์ (ไม่อยากได้คนนี้เท่าไรอะ) *shock* *shock*
กรณีที่3 ก็คำเดิมครับอดีตพันธมิตร เพราะถ้าไม่ใช่จินเบจิงๆ ก็จะเป็นคนที่เคยรวมสู้ด้วยกันมาก่อน ซึ่งจากครั้งรายสุด ก็สงครามที่มารีนฟอร์ท อาจจะเป็นใครก็ได้ในหัวหน้าหน่วยของหนวดขาวครับ (ถ้าได้ก็เจ๋งสุดๆไปเลย)  *number1* *number1*
แต่จากกรณีที่2และ3 จะต้องไปรับที่อื่นที่ไม่ใช่เกาะเงือก ซึ่งอาจจะเป็น เกาะแรกของโลกใหม่ก็ได้นะครับ
ปล. ทั้งหมดนี้คือการเดาสุ่ม โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านด้วยนะครับ *dontknow* *dontknow* *dontknow*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #572 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 01:17:30 »
คือผมมีความคิดขึ้นมาว่า ถ้าไม่ใช่ จินเบแล้วเป็นใครล่ะ เพราะ ต่อไปก็จะโลกใหม่แล้ว ถ้าไม่ขึ้นตอนนี้แล้วจะไปขึ้นตอนไหนอะ  เลยลองไปแปลคำพูดของอ.ที่พูดในงานมาแปลอีกครั้งดู
"They're gonna make a former boss character their partner and head to the New World."
ผมเอามาเแปลแล้วเรียบเรียงเองในแบบของผมอะครับจะได้ประมาณนี้ล่ะครับ
"พวกเขาจะอยากจะได้ตัวเจ้านายของอดีตพันธมิตรของพวกเขาและมุ่งหน้าไปสู่โลกใหม่"  ก็ประมาณนี้ล่ะครับ(ไม่รู้ถูกไหม)
ซึ่งถ้าเป็นแบบที่เห็นจะต้องเป็นคนที่จะมาเป็นพรรคพวกจะเป็นมิตรมากกว่าศัตรูนะครับ แล้วคำที่ว่าอดีตพันธมิตรนี้  น่าจะเคยสู้ด้วยกันที่ไหนมาก่อนนะครับ
ผมเลยนึกได้3กรณีขึ้นมานะครับ
กรณีที่1 พรรคพวกคนต่อไปก็จินเบนั้นล่ะ เพราะจากคำว่า"อดีตพันธมิตรและมุ่งหน้าไปสู่โลกใหม่" ถ้าไม่รับที่เกาะนี้จะไปรับที่ไหนอะครับ(ถ้าได้คนนี้ก็ดีใจสุดๆ) *glad* *glad*
กรณีที่2 จากคำว่าเจ้านายของอดีตพันธมิตรของพวกเขา ทำให้ผมคิดว่า จะต้องเป็นอดีตหัวหน้าของคนที่ในกลุ่มอยู่แล้ว ซึ่งก็จะเป็น ครอคโคไดล์ (ไม่อยากได้คนนี้เท่าไรอะ) *shock* *shock*
กรณีที่3 ก็คำเดิมครับอดีตพันธมิตร เพราะถ้าไม่ใช่จินเบจิงๆ ก็จะเป็นคนที่เคยรวมสู้ด้วยกันมาก่อน ซึ่งจากครั้งรายสุด ก็สงครามที่มารีนฟอร์ท อาจจะเป็นใครก็ได้ในหัวหน้าหน่วยของหนวดขาวครับ (ถ้าได้ก็เจ๋งสุดๆไปเลย)  *number1* *number1*
แต่จากกรณีที่2และ3 จะต้องไปรับที่อื่นที่ไม่ใช่เกาะเงือก ซึ่งอาจจะเป็น เกาะแรกของโลกใหม่ก็ได้นะครับ
ปล. ทั้งหมดนี้คือการเดาสุ่ม โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านด้วยนะครับ *dontknow* *dontknow* *dontknow*

แปลจริงๆนะครับว่า พวกเขาจะทำให้ คนระดับอดีตหัวหน้ายอมเป็นพรรคพวก และมุ่งหน้าไปสู่โลกใหม่   น่ะครับ

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #573 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 01:19:22 »
พาร์ทเนอร์ หมายถึง คนที่เคยต่อสู้ร่วมกันมาก่อน

ถ้าจะใช้คำนี้เจาะจง มันจะกว้างครับ

ถ้ามีระดับบอส เพิ่มเข้ามา ก็จะแคบลงเยอะ มีไม่กี่คนครับ

1. จินเบ(ช่วยมาตลอด)
2.คร็อกโคไดล์(มีแอบเป็นพระเอกในช่วงหังๆของศึกมารีนฟอร์ด)
3.อิวานคอฟ(ช่วยมาตลอดเหมือนกัน)
4.หัวหน้าหน่วยต่างๆของกลุ่มหนวดขาว(ทำเพราะคำสั่งหนวดขาว แต่ก็เริ่มยอมรับในตอนหลังๆ)

แต่ว่าจากเนื้อเรื่อง จินเบ น่าจะไม่ใช่ ค่อนข้างแน่ครับ (ย้ำว่า ค่อนข้างแน่ ไม่ใช่ แน่นอนนะ -*-)

อย่างทีว่าแหละครับเพราะตอนล่าสุดจินเบ ปฏิเสธไปแล้ว ซึ่ง ถ้าผมจะตัดจินเบออกไป เท่ากับว่า เกาะนี้ จะยังไม่มีใครเพิ่ม(หรืออาจจะเป็นชิราโฮชิ)

และเมื่อออกเรือเข้าสู่เรดไลน์ ก็จะยังไม่นับว่าโลกใหม่นะครับ(เหมือนตอนผ่านกำแพงแกรนด์ไลน์มาได้)มันต้องมีจุดเริ่มต้น เพื่อให้เลือกเส้นทางที่จะไปซะก่อน

ถ้าหากว่า จะได้สมาชิกใหม่เพิ่มที่นั่น ก็น่าจะมีความเป็นไปได้อยู่นะครับ

ครอกโคไดล์ ถึงจะดูเป็นม้ามืด แต่ก็มีโอกาสเป็นไปได้ครับ ถึงจะไม่มากนักก็ตาม เหตุเพราะ เจ้านี่ก็อยากจะเข้าไปในโลกใหม่(อีกครั้ง)เหมือนกัน แต่อาจจะได้ไปเจอกันในเรดไลน์

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #574 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 02:49:37 »
ต่อจากเกาะเงือกผ่านเรดไลน์แล้ว ที่แรกที่จะเจอน่าจะเป็นศูนย์บัญชาการหลักกองทัพเรือ!!

*cheers*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #575 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 11:44:04 »
ต่อจากเกาะเงือกผ่านเรดไลน์แล้ว ที่แรกที่จะเจอน่าจะเป็นศูนย์บัญชาการหลักกองทัพเรือ!!

*cheers*

ไม่น่าใช่นะครับ ^^

IzAGolF

• *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
« ตอบกลับ #576 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 12:41:25 »
ก็แปลกันจริงๆความหมายมันกว่ามาก  ทุกคำล่ะครับ เราแปลมาผิดได้เสมอ  เพราะเราไม่ใช่เจ้าของภาษาเองเลยไม่รู้ความหมายที่แน่นอนอะครับ

ก็ที่ผมทำคิดเองทั้งนั้นเลยนิครับ *้ัิfreeze* *้ัิfreeze*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #577 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 16:51:42 »
พาร์ทเนอร์ หมายถึง คนที่เคยต่อสู้ร่วมกันมาก่อน

ถ้าจะใช้คำนี้เจาะจง มันจะกว้างครับ

ถ้ามีระดับบอส เพิ่มเข้ามา ก็จะแคบลงเยอะ มีไม่กี่คนครับ

1. จินเบ(ช่วยมาตลอด)
2.คร็อกโคไดล์(มีแอบเป็นพระเอกในช่วงหังๆของศึกมารีนฟอร์ด)
3.อิวานคอฟ(ช่วยมาตลอดเหมือนกัน)
4.หัวหน้าหน่วยต่างๆของกลุ่มหนวดขาว(ทำเพราะคำสั่งหนวดขาว แต่ก็เริ่มยอมรับในตอนหลังๆ)

แต่ว่าจากเนื้อเรื่อง จินเบ น่าจะไม่ใช่ ค่อนข้างแน่ครับ (ย้ำว่า ค่อนข้างแน่ ไม่ใช่ แน่นอนนะ -*-)

อย่างทีว่าแหละครับเพราะตอนล่าสุดจินเบ ปฏิเสธไปแล้ว ซึ่ง ถ้าผมจะตัดจินเบออกไป เท่ากับว่า เกาะนี้ จะยังไม่มีใครเพิ่ม(หรืออาจจะเป็นชิราโฮชิ)

และเมื่อออกเรือเข้าสู่เรดไลน์ ก็จะยังไม่นับว่าโลกใหม่นะครับ(เหมือนตอนผ่านกำแพงแกรนด์ไลน์มาได้)มันต้องมีจุดเริ่มต้น เพื่อให้เลือกเส้นทางที่จะไปซะก่อน

ถ้าหากว่า จะได้สมาชิกใหม่เพิ่มที่นั่น ก็น่าจะมีความเป็นไปได้อยู่นะครับ

ครอกโคไดล์ ถึงจะดูเป็นม้ามืด แต่ก็มีโอกาสเป็นไปได้ครับ ถึงจะไม่มากนักก็ตาม เหตุเพราะ เจ้านี่ก็อยากจะเข้าไปในโลกใหม่(อีกครั้ง)เหมือนกัน แต่อาจจะได้ไปเจอกันในเรดไลน์

Partner ในที่นี่ เขาจะหมายความถึงคำว่าคู่หูน่ะครับ แต่ถ้าใช้กับกลุ่มหมวกฟางก็จะเป็นพรรคพวก ครับ เรื่อง อังกฤษนี่มั่นใจครับ ใช้ได้เหมือน native speaker ครับ  *love* *love*

Natthakit

• *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
« ตอบกลับ #578 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 17:37:34 »
ผมเสียดายจินเบน้ะ เพราะรายนี้โหดด้วย นิสัยดีด้วย เหมาะด้วย  *hoho* *hoho*

คงต้องดูล่ะครับ ถ้าหลุดจากเกาะเงือกแล้ว จินเบไม่ไปก้อคงต้องจบเรื่องจินเบ

ตอนนี้เพื่อนๆคิดว่าใครจะเป็นสมาชิกคนต่อไปหรือไม่มีครับ ??
^^

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #579 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 19:54:46 »
เค้าจะเอาซูรูเมะ *glad*

windyzero

• *
« ตอบกลับ #580 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 19:59:43 »
เค้าจะเอาซูรูเมะ *glad*

ความหวังหนึ่งเดียวล่ะสินะ อิอิ

เจ้าซูรุเมะ ก็มีโอกาสเป็นไปได้สูงนะ ก็อย่างที่ผมนำเสนอไปแล้วไงล่ะ

แต่องค์หญิงก็พอมีโอกาสเหตุเพราะเป็นผู้มีพลังในตำนาน โพไซดอน

ส่วนเจ้าเข้ คร็อกโคไดล์ ก็ควบมาไกลๆแหม ศึกมารีนฟอร์ดโชว์บทพระเอกไปหลายชอต อิอิ

peachmage

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #581 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 20:18:35 »
แล้วเรื่องคำทำนายที่ลูฟี่จะทำลายเกราะเงือกละ เฉลยไปรึยังครับ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #582 เมื่อ: ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 21:20:40 »
แล้วเรื่องคำทำนายที่ลูฟี่จะทำลายเกราะเงือกละ เฉลยไปรึยังครับ
ก็ลูฟี่ทำให้กลายเป็น "ศูนย์" ไปแล้วไง น่าจะใช่นะคะ เดาเอา ^^

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #583 เมื่อ: อา. 11 ธ.ค. 2011 เวลา 08:17:57 »
...
ไม่รู้เหมือนกันนะครับ

แต่ก็เป็นไปได้ว่า ถ้ายังหา สมาชิกอีกคนไม่ได้ ก็คงได้ขึ้นไปเที่ยวเล่นแถวๆ แมรี่จัว ก่อนละมั้ง
เพราะอ.โอดะ พูดออกมาเองนินา ว่าจะมีสมาชิกคนใหม่ก่อนไปโลกใหม่

(แต่คิดว่าเป็นไปได้อย่าง น่าจะได้แถวๆเกาะเงือกเนี่ยแหละ)

tualucky

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #584 เมื่อ: อา. 11 ธ.ค. 2011 เวลา 10:31:32 »
ความคิดส่วนตัวผมคิดว่า น่าจะเป็นจินเบแหละครับ

ถึงแม้ว่าจินเบจะตอบปฏิเสธ เพราะจินเบยังมีเรื่องค้างที่ยังต้องสะสางในเกาะเงือกอยู่

แถมยังบอกอีกว่า ไว้เจอคราวหน้าให้ชวนข้าอีกครั้ง ดูก็รู้ว่าใจลึกๆ จินเบอยากจะไปกับพวกลูฟี่

เพียงเพราะเหตุผลบางอย่างที่ไม่สามารถไปได้ด้วยในตอนนี้

ถึงยังไงจินเบก็ไม่สามารถอยู่บนเกาะเงือกได้ เพราะเป็นโจรสลัดแถมยังเป็นนักโทษแหกคุก

ถ้าจินเบอยู่เกาะเงือกต่อไปก็จะเป็นอันตรายต่อเกาะเงือกได้

แถมตอนที่ลูฟี่ไปเกาะเงือก จินเบยังรอลูฟี่ที่สุสานราชินี เพราะสถานะภาพไม่สามารถอยู่บนเกาะเงือกได้

ตอนนี้คนที่มีบทบาทมากที่สุดก็หนีไม่พ้นจินเบ แถมลูฟี่ยังออกปากชวนถึงขนาดนี้ อิอิ

ปล. เป็นความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ หุหุ