หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 909182 ครั้ง)

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #600 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 10:10:45 »
หรือจะเป็น ว่าถ้า ลอร่า เป็นลูกสาวบิ๊กมัม มาพร้อมกัน แล้วเข้าเป็นพวกลูฟี่ซะเลย

ลอร่า เข้าข่ายบอสอยู่นะ ร่วมต่อสู้ด้วย  *number1*

hippylove

• *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #601 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 10:45:22 »
ผมว่าหนึ่งในเหตุผลที่จินเบยังไปไหนไม่ได้ คิดว่าน่าจะเป็นเพราะ ชิราโฮชิ เนี่ยแหละครับต้องคอยปกป้อง

มาจนถึงตอนนี้แล้ว คิดว่าความเป็นไปได้หลายๆอย่างหายไป แต่ความเป็นไปได้ใหม่ๆที่เพิ่มขึ้นมาก็มีเยอะมาก

ไหนจะเรื่องคาริบูกับสมบัติ (ถึงจะเฉลยแล้วว่ากล่องสมบัติลับ โฮดี้เป้นคนขโมยไป แต่ไม่คิดว่าจะจบแค่นั้นหรอก เพราะในตำนานของญี่ปุ่น ที่ปราสาทบาดาร ถ้าอ.โอดะเอามาเกี่ยวด้วย กล่องสมบัติ จะมีอยู่2กล่องครับ หนึ่งกล่องร้าย อีกกล่องดี)

มาตอนนี้ บิ๊กมัม ก็กำลังจะมาที่เกาะเงือก แต่คงเป็นไปตามที่ คุณ Pann ได้ให้ความเห็นว่า ลอร่า จะเป็นตัวช่วยสำหรับเหตุการณ์นี้

เดาอะไรไม่ออกเลยแหะต่อจากนี้ รออาทิตย์หน้าละกัน  *haha* *haha* *haha*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #602 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 13:06:41 »
แล้วเราก็ เปิดประตูห้องน้ำเอ๊ย เปิดประเด็นกันต่อไป

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #603 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 13:14:02 »
ผมว่าหนึ่งในเหตุผลที่จินเบยังไปไหนไม่ได้ คิดว่าน่าจะเป็นเพราะ ชิราโฮชิ เนี่ยแหละครับต้องคอยปกป้อง
มาจนถึงตอนนี้แล้ว คิดว่าความเป็นไปได้หลายๆอย่างหายไป แต่ความเป็นไปได้ใหม่ๆที่เพิ่มขึ้นมาก็มีเยอะมาก
ไหนจะเรื่องคาริบูกับสมบัติ (ถึงจะเฉลยแล้วว่ากล่องสมบัติลับ โฮดี้เป้นคนขโมยไป แต่ไม่คิดว่าจะจบแค่นั้นหรอก เพราะในตำนานของญี่ปุ่น ที่ปราสาทบาดาร ถ้าอ.โอดะเอามาเกี่ยวด้วย กล่องสมบัติ จะมีอยู่2กล่องครับ หนึ่งกล่องร้าย อีกกล่องดี)
มาตอนนี้ บิ๊กมัม ก็กำลังจะมาที่เกาะเงือก แต่คงเป็นไปตามที่ คุณ Pann ได้ให้ความเห็นว่า ลอร่า จะเป็นตัวช่วยสำหรับเหตุการณ์นี้
เดาอะไรไม่ออกเลยแหะต่อจากนี้ รออาทิตย์หน้าละกัน  *haha* *haha* *haha*
*love* น่ารักเชียว ให้เครดิตเราด้วย *love*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #604 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 13:43:28 »
ที่ผมบอกว่าจินเบคงไม่ไปกับลูฟี่เพราะมีบางอย่างที่ต้องทำ ไม่เห็นมีใครให้ผมมั้งอ้ะ *glad* *glad* *rip* *rip* *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

hippylove

• *
« ตอบกลับ #605 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 14:46:59 »
ที่ผมบอกว่าจินเบคงไม่ไปกับลูฟี่เพราะมีบางอย่างที่ต้องทำ ไม่เห็นมีใครให้ผมมั้งอ้ะ *glad* *glad* *rip* *rip* *dead*

อ่าวเหรอ... บอกด้วยเหรอ ตอนไหนอ่า คงไม่ใช่ว่าบอกตอนที่เฉลยแล้วนะ *dead*

แต่ยังไงก็ขอโต๊ดดดดดดดดดดดดดดด *rip*

*love* น่ารักเชียว ให้เครดิตเราด้วย *love*

.... บ้าๆๆ ถะ ถึงคุณ Pann จะชมผมแบบนั้น ผะ ผม ก็ไม่ดีใจหรอกนะ.... ไม่ดีใจจริงๆนะ  *้ัิshy*

windyzero

• *
« ตอบกลับ #606 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 14:50:42 »
แนวนี้มา ยังกะ ชอปเปอร์เลยนะ55+

ป.ล. ผมฟันเรือ เอ๊ย โพสไว้ในกระทู้นี้แหละ หน้าไหนจำไม่ได้ อิอิ

enathan

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #607 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 15:14:49 »
แล้วเราก็ เปิดประตูห้องน้ำเอ๊ย เปิดประเด็นกันต่อไป

amarin

• *
« ตอบกลับ #608 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 19:16:21 »
 *haha* *haha* *hoho* *hoho*คนที่10คืออาโอคิยิครับอยากได้ *attack* *attack* *attack*

dtjames1

• *
« ตอบกลับ #609 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 01:15:40 »
กู ขอ มั่ว หน่อยนะ เผื่อ ฟลุค กุ ว่า ซาโบ 555555555555555+

ป.ล อันนี้ มั่ว แบบ สุด ขั้ว 555+ *hoho* *hoho* *hoho*

dtjames1

• *
« ตอบกลับ #610 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 01:20:23 »
อันนี้ไปเจอมา เอา ฮาเช่นเคย

ลูฟี่ = กับตัน หน่วยจู่โจมทั่วไป

โซโล = หน่วย จู่โจมสนับสนุน

ซันจิ = หน่วย สเบียง และต่อสู้

นามิ = นักเดินเรือ นักเวท

อุซบ = หน่วยโจมตีระยะไกล หน่วยพัฒนา อาวุธ

ช็อปเปอร์ = หน่วยแพทย์ Support

โรบิน = หน่วยหาข้อมูล

เฟร้งกี้ = หน่วยซ่อมแซม

บรู๊ก = นักดนตรี

ขาด

คิซารุ = หน่วยจู่โจมความเร็วแสง และก่อกวน

แต่มันมีอีกกระทุ้ตั้งขึ้นมา ว่า

อาโอยิคิโว้ย = หน่วยถนอมอาหารแช่แข็ง

ไม่รุ้ จะฮากัน ไหม นะ แต่ ผมคิดว่าฮานิดๆ 555+ *hoho*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #611 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 08:24:46 »
เฮ้อ....Photobucket หมดอายุอีกแล้วงะ รูปหายหมดเลย
ขออภัยสมาชิกบอร์ดด้วยนะคะที่รูปในบอร์ดที่เราเคยลงไว้จะหายไปหมดเลย
แบบว่าไม่อยากเติมเงินละเปลือง เดี๋ยวหาเว็บที่ฝากได้ฟรีแปะเอาละกัน ^^

วันนี้เจอกันอีกทีตอนกลางคืนจ้า ขอตัวไปทำงานก่อน ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 08:37:38 โดย panndora »

windyzero

• *
« ตอบกลับ #612 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 08:35:31 »
รูปหายก็อัพใหม่ได้นี่นา ฮ่าๆ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #613 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 09:18:51 »
เฮ้อ....Photobucket หมดอายุอีกแล้วงะ รูปหายหมดเลย
ขออภัยสมาชิกบอร์ดด้วยนะคะที่รูปในบอร์ดที่เราเคยลงไว้จะหายไปหมดเลย
แบบว่าไม่อยากเติมเงินละเปลือง เดี๋ยวหาเว็บที่ฝากได้ฟรีแปะเอาละกัน ^^

วันนี้เจอกันอีกทีตอนกลางคืนจ้า ขอตัวไปทำงานก่อน ^^

uppicweb เลยครับ ไม่มีหมดอายุ ^^

เข้าเรื่อง ผมไม่อยากให้ลอร่า ข้องเกี่ยวกับบิ๊กมัมเลยครับ มันจะดูอะไรๆง่ายไปหมด ขนาดเรื่องหมวกฟางเคยเป็นของโรเจอร์มาก่อน ผมยังเซ็งเลย T-T แต่โอกาสเกี่ยวข้องกันเยอะเหลือเกิน

hippylove

• *
« ตอบกลับ #614 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 19:26:45 »

เข้าเรื่อง ผมไม่อยากให้ลอร่า ข้องเกี่ยวกับบิ๊กมัมเลยครับ มันจะดูอะไรๆง่ายไปหมด ขนาดเรื่องหมวกฟางเคยเป็นของโรเจอร์มาก่อน ผมยังเซ็งเลย T-T แต่โอกาสเกี่ยวข้องกันเยอะเหลือเกิน

แต่เห็นในตอนใหม่ มีพูดว่า บิ๊กมัม สามารถที่จะทำลายเกาะทั้งเกาะได้ เพียงเพราะไม่มีลูกอม??? *rip*

แต่คิดว่ากว่าจะเคลียร์กันได้ น่าจะใช้เวลาอยู่นะครับ คงไม่ใช่ว่ามาถึงก็มี เรื่องของ ลอร่า มาช่วยแน่นอน น่าจะมีปะทะกันบ้างนิดหน่อยแน่นอน รึไม่นามิ จะเป็นคนเคลียร์เรื่องนี่ไปเลย โดยการเข้าไปทักตรงๆว่า รู้จักลอร่ารึเปล่า(แม่ ลูก กันหน้าคงคล้ายกัน) จากนั้นก็เคลียร์

ก่อนที่ลอร่าจะมา คงจะเกือบจัดการเรื่องคาริบู เสร็จละมั้งครับ คิดว่าคงไม่มาพร้อมกัน ประมาณว่า จัดการคาริบูเสร็จ บิ๊กมัม ก็มาเลย

ขอเดาแค่นี้ละกันครับ กลัวแป้กมาก
อ้อ ขออีกเรื่องละกัน ตอนนี้อาจจะยังไม่ได้ ลูกเรือ คนที่9 นะครับ แต่คิดว่าก่อนจะออกจากเกาะ ต้องได้แน่นอน (ปล. ตัด โฮดี้ และคาริบู ไปเรียบร้อย)
แต่มีชิราโฮชิ ที่ผมเริ่มสนใจ กำลังรู้สึกว่าผู้กุมความลับ และหัวใจหลักของ อาวุธในตำนานทั้ง 3 จะได้อยู่ในกลุ่มหมวกฟางนะครับ ตอนนี้มี 2คนแล้วที่กุมความลับเกี่ยวกับ พูลตัน นั่นคือ แฟรงกี้และโรบิน คิดว่าอาวุธทั้ง 3 นี้น่าจะออกมาในธีมของเรือแน่นอน
ยูเรนัส = อาร์ค เรือลอยฟ้า (คิดว่าน่าจะใช่นะครับ น่าจะเป็น เอเนล ที่เป็นคนที่สามารถใช้ได้)
พูลตัน น่าจะเป็นเรือที่สามารถขึ้นบนบกได้ (ตอนนี้มีกระแสที่ว่า D. จะเป็นผู้ที่สามารถคุมอาวุธนี้ได้ นั่นก็คือ ลูฟี่ มีพร้อมทั้งวิธีสร้าง ละผู้ใช้)
โพไซดอน = โนอา ชิราโฮชิ จะเป็นคนใช้

ประมาณนี้ครับ นี่เป็นข้อสันนิฐานที่ได้จาก กระทู้ที่ออกมาเกี่ยวกับ ภาพที่เอเนลไปเจอ บนตัวจันทร์ คิดว่าต้องเกี่ยวกับเจ้าตัวเล็กๆที่เอเนลช่วย(?) เอาไว้ด้วย