Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (117/172) > >>

windyzero:

--- อ้างจาก: panndora ที่ ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 19:54:46 ---เค้าจะเอาซูรูเมะ *glad*

--- End quote ---

ความหวังหนึ่งเดียวล่ะสินะ อิอิ

เจ้าซูรุเมะ ก็มีโอกาสเป็นไปได้สูงนะ ก็อย่างที่ผมนำเสนอไปแล้วไงล่ะ

แต่องค์หญิงก็พอมีโอกาสเหตุเพราะเป็นผู้มีพลังในตำนาน โพไซดอน

ส่วนเจ้าเข้ คร็อกโคไดล์ ก็ควบมาไกลๆแหม ศึกมารีนฟอร์ดโชว์บทพระเอกไปหลายชอต อิอิ

peachmage:

แล้วเรื่องคำทำนายที่ลูฟี่จะทำลายเกราะเงือกละ เฉลยไปรึยังครับ

panndora:

--- อ้างจาก: peachmage ที่ ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 20:18:35 ---แล้วเรื่องคำทำนายที่ลูฟี่จะทำลายเกราะเงือกละ เฉลยไปรึยังครับ

--- End quote ---
ก็ลูฟี่ทำให้กลายเป็น "ศูนย์" ไปแล้วไง น่าจะใช่นะคะ เดาเอา ^^

hippylove:

...
ไม่รู้เหมือนกันนะครับ

แต่ก็เป็นไปได้ว่า ถ้ายังหา สมาชิกอีกคนไม่ได้ ก็คงได้ขึ้นไปเที่ยวเล่นแถวๆ แมรี่จัว ก่อนละมั้ง
เพราะอ.โอดะ พูดออกมาเองนินา ว่าจะมีสมาชิกคนใหม่ก่อนไปโลกใหม่

(แต่คิดว่าเป็นไปได้อย่าง น่าจะได้แถวๆเกาะเงือกเนี่ยแหละ)

tualucky:

ความคิดส่วนตัวผมคิดว่า น่าจะเป็นจินเบแหละครับ

ถึงแม้ว่าจินเบจะตอบปฏิเสธ เพราะจินเบยังมีเรื่องค้างที่ยังต้องสะสางในเกาะเงือกอยู่

แถมยังบอกอีกว่า ไว้เจอคราวหน้าให้ชวนข้าอีกครั้ง ดูก็รู้ว่าใจลึกๆ จินเบอยากจะไปกับพวกลูฟี่

เพียงเพราะเหตุผลบางอย่างที่ไม่สามารถไปได้ด้วยในตอนนี้

ถึงยังไงจินเบก็ไม่สามารถอยู่บนเกาะเงือกได้ เพราะเป็นโจรสลัดแถมยังเป็นนักโทษแหกคุก

ถ้าจินเบอยู่เกาะเงือกต่อไปก็จะเป็นอันตรายต่อเกาะเงือกได้

แถมตอนที่ลูฟี่ไปเกาะเงือก จินเบยังรอลูฟี่ที่สุสานราชินี เพราะสถานะภาพไม่สามารถอยู่บนเกาะเงือกได้

ตอนนี้คนที่มีบทบาทมากที่สุดก็หนีไม่พ้นจินเบ แถมลูฟี่ยังออกปากชวนถึงขนาดนี้ อิอิ

ปล. เป็นความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ หุหุ

หน้า: << < (117/172) > >>

Go to full version