หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มกันเลย เกมตอบคำถาม เซียนนารูโตะ ประจำสัปดาห์ที่1  (อ่าน 26241 ครั้ง)

BenZica

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ไม่หายค่ะถ้าหายก็หมดสนุกกันพอดี

"ไม่ว่าในสถานการณ์ใด นินจาจะต้องไม่แสดงซึ่งความรู้สึกออกมาภายนอก ให้ความสนใจต่อภารกิจเป็นอันดับแรก ตั้งใจมั่นว่าไม่ว่าจะเป็นเรื่องใดจะไม่หลั่งน้ำตาเด็ดขาด" กล่าวโดย ฮารุโนะ ซากุระ

junin

• *
  • เป็นนินจาต้องอ่านเบื้องหลังของเบื้องหลังให้ออก
ผมคิดส่วนตัวแบบนี้นะ  ถ้าไม่หายผมว่า คงหาคนหยุด มาดาระ ยาก

ตอนนี้ มาดาระมัน อาจจะพูดถูก ไม่มีใคร หยุดมันได้ นอกจาก ฮาชิรามะ เซนจู (ส่วนตัวก็คิดแบบนี้ คับถึง ตอบไปว่า หาย)

แต่ถ้าไม่หาย ก็ต้องเดากันว่าใครจะมาหยุดมัน อิอิ *attack* *attack* *attack*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
ผมคิดส่วนตัวแบบนี้นะ  ถ้าไม่หายผมว่า คงหาคนหยุด มาดาระ ยาก

ตอนนี้ มาดาระมัน อาจจะพูดถูก ไม่มีใคร หยุดมันได้ นอกจาก ฮาชิรามะ เซนจู (ส่วนตัวก็คิดแบบนี้ คับถึง ตอบไปว่า หาย)

แต่ถ้าไม่หาย ก็ต้องเดากันว่าใครจะมาหยุดมัน อิอิ *attack* *attack* *attack*
ถ้าเป็นอย่างนั้นก็คงต้อง....สกิลพระเอก *hoho*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
อย่าลืมนะฮะผมวัดเอาคำตอบแรกเท่านั้น  *้ั์cool* และก็กรุณาตอบตัวใหญ่ๆหน่อยนะครับ *glad*

อย่างเช่น

ตอบ ไม่หาย และก็เพราะอะไรก็ว่ากันไปประมาณนี้   *great*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

junin

• *
  • เป็นนินจาต้องอ่านเบื้องหลังของเบื้องหลังให้ออก
ผม ไม่ค่อย ชำนาญ แต่ก็โพสได้

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
หาย

เพราะ มาดาระจะไปสิงร่างซาสึเกะซึ่งเปนอุจิฮะอย่างแท้จริง จะได้ใช้พลังได้เต็มที่ (เพราะตอนนี้ใช้ได้แค่ครึ่งเดียวเองม้างเพราะอาศัยร่างสังเวยนี่หน่า อันนี้เดา) แล้วเจ้าเกะน่าจะตายตอนโดนอิจจี้จิ้ม... *้ั์music* *้ั์swallow* *้ั์spirit*...อ่าคับ

doneap

• *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
อย่าลืมนะฮะผมวัดเอาคำตอบแรกเท่านั้น  *้ั์cool* และก็กรุณาตอบตัวใหญ่ๆหน่อยนะครับ *glad*

อย่างเช่น

ตอบ ไม่หาย และก็เพราะอะไรก็ว่ากันไปประมาณนี้   *great*
รู้สึกกรรมการของเรา อยากจะตอบว่า ไม่หาย *haha* *haha* *haha* *haha*
ของผมคำตอบแรกตอบว่าหายไปแล้ว (เพราะอิทาจิทำขนาดนี้ น่าจะคุ้มค่าการจากของเขาหน่อย)  *great*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
ถึงเป็นกรรมการ ก็เล่นได้นะคะ เพราะ ทุกคนถือ ว่ามีสิทธิ์ออกความเห็น เหมือนกัน จะได้รู้ด้วยว่า กรรมการเราเป็นแฟนพันแท้ เดาใจคนเขียนนารูโตะด้วยรึป่าว เค้าคนนึงอนุญาติให้ กรรมการเล่นด้วยค่ะ อิๆ ส่วน เจนทายผลไปแล้ว นะว่า ไม่หาย (เหตุผลตอบไปแล้วคนแรกๆ)

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

What

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
หายครับ  ถ้าไม่หาย มันสงสาร พวก5คาเงะอ่ะ แค่นี้ก็จะตายแล้ว

tengb13

• *

ถ้าเป็นอย่างนั้นก็คงต้อง....สกิลพระเอก *hoho*
*number1* *number1*เห็นด้วยอย่างยิ่ง

แอบมาดู

• *
ไม่หาย เพราะ คนเขียนสื่อให้เห็นถึงการรวมกันของห้าคาเงะหรือความสามัคคีย่อมชนะทุกสิ่ง ดังนั้นต้องมีการวัดผลชนะกับมาดาระแน่นอน 

เฮฟวี่

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
กระทู้นี้เจ๋งดีแฮะ ว่าแต่ มีของรางวัล รึป่าว เล็กๆน้อยๆก็ดี อิอิ *hoho* *hoho*

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
หายครับเพราะยังไงพวก 5 คาเงะก้สู้ไม่ไหวแล้ว นารูโตะก้แย่แล้วจากทางโทบิ ถ้าจะไม่หายก้นอกจากซาซึเกะเข้ามาจัดการมาดาระแหละครับ *attack*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ไม่หาย  ^^

ChocoboGPz

• *
หายครับ อยากให้หายๆไป เพราะสงสารคาเงะ ทั้ง 5  *great*