หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยคับ.. โฮคาเงะ รุ่น1 เปงพี่น้องกับ รุ่น 2 ใช่ไหมคับ แต่..  (อ่าน 22681 ครั้ง)

jaidum

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สงสัยคับ.. โฮคาเงะ รุ่น1 เปงพี่น้องกับ รุ่น 2 ใช่ไหมคับ แต่..
ทำไม ตารุ่น1 สีดำ ตารุ่น2 สีแดงคับ มีคำตอบ หรือข้อเสนอแนะบอกทีคับ^^

ปล.ขออภัยด้วยคับถ้าทำอะไรผิดพลาด^^
โทบิรามะ เซนจู !!

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
คนละแม่หรือคนละพ่อปล่าวคับ ไม่แน่ใจ เดาเน้อ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ประเด่นนี้มีแต่ อ.จ ตอบได้ครับ  *great*

jaidum

• *
โทบิรามะ เซนจู !!

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
อาจารย์เขาลงสีผิด *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

chainoi

• *
รุ่นสอง ใส่ คอนแทคเลนส์

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

kampagank

• *
เเค่นี้ก็สงสัย ทำไมไม่สงสัย สีผมไม่เหมือนกันเลยละ ทำไมนารูโตะเกิดมา มีขีดข้างละ 3 ขีดอยู่หน้าละ ทำไมโอโรมีขอบตาสีม่วงละ

ตอบให้ง่ายๆ นี้คือ การ์ตูนครับ มันก็เหมือนกับละครครับ พี่น้องหน้าตาไม่คล้ายกันเลย

เฮฟวี่

• *
ทำไมนารูโตะ เป็นลูกคาบูโตะ

และ ถ้าผมอ่านประวัติตระกูลอุจิวะ ผมจะเจอใช่มั๊ยครับ

สรุปมันเป็นการเดามั่วครับ

MelissA

• *
เเค่นี้ก็สงสัย ทำไมไม่สงสัย สีผมไม่เหมือนกันเลยละ ทำไมนารูโตะเกิดมา มีขีดข้างละ 3 ขีดอยู่หน้าละ ทำไมโอโรมีขอบตาสีม่วงละ

ตอบให้ง่ายๆ นี้คือ การ์ตูนครับ มันก็เหมือนกับละครครับ พี่น้องหน้าตาไม่คล้ายกันเลย

ที่นารูโตะ มีหนวดที่หน้า หรือ ขีด 3ขีด ที่แก้ม คือผล จากพลังสถิตร่างของเก้าหางค่ะ ซึ่งคนอื่นๆก็มี อย่างบี ก็จะมีเป็นรูปเขาวัว ค่ะ ไม่แน่ใจว่า จำผิดรึเปล่า  ส่วนเรื่องตา เราขอเดาละกันนะ อาจจะเป็นเพราะ รุ่นที่ 2 เป็นวิชาลวงตาก็ได้ค่ะ เหมือนกับคุเรนไน ที่มีตาสีแดงเหมือนกัน

snooker46

• *
  • Higgins
มันคือการ์ตูน 55

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ฮาชิรามะ  ก่ะ  โทบิรามะ   ชื่อคล้ายกันผมว่าน่าจะใช่นะ

อย่าง มาดาระ ก่ะ อิสึนะ   แต่มันขัดกันตรงที่ อิทาจิ ก่ะ ซาสึเกะ  ไม่ได้มีความใกล้เคียงกันเลยซักนิด  - -

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ฮาชิรามะ  ก่ะ  โทบิรามะ   ชื่อคล้ายกันผมว่าน่าจะใช่นะ

อย่าง มาดาระ ก่ะ อิสึนะ   แต่มันขัดกันตรงที่ อิทาจิ ก่ะ ซาสึเกะ  ไม่ได้มีความใกล้เคียงกันเลยซักนิด  - -

ซาสึเกะ เป็นชื่อที่แม่เกะตั้งตามพ่อของรุ่น3 ครับ เพราะอยากให้เป็นนินจาที่ยิ่งใหญ่เหมือนกัน ถ้าเป็นชื่อที่เอามาจากคนอื่น

ผมคิดว่าคงจะคล้องจองกันไม่ได้ละมั้งครับ

Augustz

• *
จะว่าไป พ่อรุ่น3เปนนินจาที่ยิ่งใหญ่ ทำไมไม่ได้เปนโฮคาเงะ

แล้วทำไมถึงไม่มีการเอ่ยถึง ไม่มีรูปให้เหน ไม่มีประวัติ   งงอ่ะ  - -

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

ที่นารูโตะ มีหนวดที่หน้า หรือ ขีด 3ขีด ที่แก้ม คือผล จากพลังสถิตร่างของเก้าหางค่ะ ซึ่งคนอื่นๆก็มี อย่างบี ก็จะมีเป็นรูปเขาวัว ค่ะ ไม่แน่ใจว่า จำผิดรึเปล่า  ส่วนเรื่องตา เราขอเดาละกันนะ อาจจะเป็นเพราะ รุ่นที่ 2 เป็นวิชาลวงตาก็ได้ค่ะ เหมือนกับคุเรนไน ที่มีตาสีแดงเหมือนกัน

นารุโตะเกิดมาก็มีขีดที่แก้มเลยครับ การผนึกจิ้งจอกเก้าหางเป็นเหตุการณ์ที่เกิดหลังจากคลอดนารุโตะคลอดแล้ว เพราะงั้นผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวเก้าหางนะ  *glad*

จะว่าไป พ่อรุ่น3เปนนินจาที่ยิ่งใหญ่ ทำไมไม่ได้เปนโฮคาเงะ

แล้วทำไมถึงไม่มีการเอ่ยถึง ไม่มีรูปให้เหน ไม่มีประวัติ   งงอ่ะ  - -

นั่นนะสิ คิดแล้วปวดตับ  *haha*

Augustz

• *
แต่ กินคาคุก่ะคินคาคุก้มีขีดเหมือนกันนะ  งงอ่ะ  - -