หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าลึกๆแล้วเขามีความสัมพันยังไงกันแน่  (อ่าน 8927 ครั้ง)

aloneblack

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
คิดว่ายังไงกันบ้าง ระหว่างลอว์กับลูฟี่อ่ะ

ด้วยความรู้สึกแล้ว ผมคิดว่าลอว์อาจจะเปงซาโบะก็ได้นะ (น่าจะยังไม่ตาย เพราะดราก้อนคงจะช่วยไว้)

ด้วยการที่เปง หมอ อาจจะเปลี่ยนอะไรต่ออะไรได้ เช่น ซาโบะผมสีเหลือง แต่ลอว์ผมสีดำ

แต่ถ้าไม่ใช่จิงๆ ก้อคงจะเคยไปที่บัลติโก (เกาะของคณะปฏิวัติ) แล้วได้รู้จักกับดราก้อน
(เพราะว่าบัลติโกอยู่ในแกรนไล ต่างคนต่างเลือกเส้นทางกันเอง เป็นไปได้ว่าลอว์คงไปเลือกเส้นทางที่ผ่านบัลติโกพอดี)

ด้วยการกระทำของลอว์ ผมว่ามัน ยังไงๆอยู่นะ กับลูฟี่เนี่ยอ่ะ

ตอนที่เจอกันที่ชาบอนดี้ก้อไม่ค่อยเท่าไร แต่หลังจากนั้นก็ไปช่วยลูฟี่จากสงความแล้วยังรักษาให้ด้วย (ถ้าไม่มีอะไรลึกๆ คงไม่เสี่ยงอันตรายขนาดนั้นหรอก)
แล้วก้อมีอยู่ตอนนึงที่ลอว์ออกมาจากเกาะสตรี หมอนั่นพูดว่า
 "ราชานรกคิดจะทำอะไรแน่นะ ดูท่าทาง D คงจะสร้างพายุยักษ์ได้อีกครั้งแน่นอน"
(ลอว์รู้อะไรเกี่ยวกับ D เปงไปได้ไหมที่รู้มาจากดราก้อน เพราะน้อยคนที่จะรู้ประวัติศาสตร์นอกจากรัฐบาลแล้วก้อโจรสลัดระดับบิ๊กๆรวมถึงโรบิน)
แล้วก้อล่าสุดก้อชวนไปรบกับ 1 ใน 4 จักพรรดิ์

ยังไงผมก็คิดว่าลอว์มีความสัมพันกับดราก้อนอ่ะ

(เปงสมาชิกใหม่อ่ะ ถ้าความคิดไม่ถูกจัยคัยก้อโทดด้วยนะ)
http://www.cartooniverse.co.uk//mangaview/onepiece_TH/2_591_7.html

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: คิดว่าลึกๆแล้วเขามีความสัมพันยังไงกันแน่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 18:14:00 »
ผมว่า ลอว์ชอบลูฟี่เพราะใจหรือความบ้าเหมือนที่คิดชอบอ่ะคับ

ส่วนเรื่องD Dคือเจตนารมณ์ที่ได้รับสืบทอดมา คงจะเหมือนกับตอนที่ลูฟี่จะโดนบากี้ประหารล่ะมั้ง

Dหรือสวรรค์คงจะไม่อยากให้ลูฟี่ตายเพราะจะได้สืบทอดเจตนารมณ์ต่อไป

แล้วการที่เรลี่มาหาลูฟี่ อาจจะเปนเพราะสวรรค์กำหนดไว้ อะไรประมานนี้มั้งคับ

เปนความลึกซึ้งเกินกว่าเราจะเข้าใจ  *haha* *haha* *haha*

dz911

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คิดว่าลึกๆแล้วเขามีความสัมพันยังไงกันแน่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 19:06:04 »
ลอว์ ชอบ ลูฟฟี่ เพราะมันบ้าได้ใจ เป็นผู้ชายที่ไม่สนอะไร จากตอน 670 แว๊ปปปปเดียว.......มันก็จับตัว ซีซ่าได้แล้ว (เห็นหมั๊ยล่ะ มันไม่สนอะไรจริง ฮ่าๆๆ) *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great*

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 19:35:49 »
ท่านลอว์ อาจจะถูกใจ ลูฟี่ ครับผม !

เพราะตอนที่มาช่วยรักษาที่มารีนฟอร์ด อาจจะเพราะเข้าใจ...

ความรู้สึกที่ต้องการช่วย เอส พี่ชายของตนเอง จึงยังไม่อยากให้ตายก็ได้

เพราะท่านลอว์อาจจะเคยสูญเสียพรรคพวกมาเเล้วก็ได้ครับ  *glad*

สำหรับ ท่านลอว์ กับ ซาโบะ เนี่ย...หลายกระทู้เเล้วนะครับ  *disappoint* *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 07 มิ.ย. 2012 เวลา 20:30:45 »
ผมว่าลอว์เป็นพวกชอบพระเอก ลอว์รู้ว่าในเรื่องลูฟี่เป็นพระเอก ก็เลยอยากเป็นคนนึงที่เคยช่วยพระเอกของเรื่องไว้ ลอว์อ่านขาดจริงๆ

ส่วนเรื่องที่ว่าลอว์เคยเดินทางผ่านบัลติโก ที่แกรนไลน์ ผมคิดว่าเกาะของดราก้อน คงไม่ได้อยู่ในทางผ่านทั้ง 7 เส้นทาง เกาะของคณะปฏิวัติถ้าเป็นเส้นทางที่ลอคโพส

ลอคได้ คงเป็นเรื่องไม่ดีแน่

ผมว่าลอว์อาจมีความหลังฝังใจกับพวกรัฐบาล พอเจอคนอย่างลูฟี่ ที่ไม่กลัวหน้าอินหน้าพรหม ก็เลยถูกใจ คล้ายกับพวกอุดมการณ์เดียวกันมั้ง
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 23:05:43 »
ผมว่าลอว์เป็นพวกชอบพระเอก ลอว์รู้ว่าในเรื่องลูฟี่เป็นพระเอก ก็เลยอยากเป็นคนนึงที่เคยช่วยพระเอกของเรื่องไว้ ลอว์อ่านขาดจริงๆ

ส่วนเรื่องที่ว่าลอว์เคยเดินทางผ่านบัลติโก ที่แกรนไลน์ ผมคิดว่าเกาะของดราก้อน คงไม่ได้อยู่ในทางผ่านทั้ง 7 เส้นทาง เกาะของคณะปฏิวัติถ้าเป็นเส้นทางที่ลอคโพส

ผมว่าลอว์อาจมีความหลังฝังใจกับพวกรัฐบาล พอเจอคนอย่างลูฟี่ ที่ไม่กลัวหน้าอินหน้าพรหม ก็เลยถูกใจ คล้ายกับพวกอุดมการณ์เดียวกันมั้ง
สรุปมันชอบพระเอก *haha* *haha*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 08 มิ.ย. 2012 เวลา 23:31:01 »

สรุปมันชอบพระเอก *haha* *haha*
งั้น...สิ่งที่ ท่านลอว์ ต้องทวงคืน คือ ความเป็น เกย์

*great* *great*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 09 มิ.ย. 2012 เวลา 13:16:52 »
ผมว่า ลอว์ชอบลูฟี่เพราะใจหรือความบ้าเหมือนที่คิดชอบอ่ะคับ

ส่วนเรื่องD Dคือเจตนารมณ์ที่ได้รับสืบทอดมา คงจะเหมือนกับตอนที่ลูฟี่จะโดนบากี้ประหารล่ะมั้ง

Dหรือสวรรค์คงจะไม่อยากให้ลูฟี่ตายเพราะจะได้สืบทอดเจตนารมณ์ต่อไป

แล้วการที่เรลี่มาหาลูฟี่ อาจจะเปนเพราะสวรรค์กำหนดไว้ อะไรประมานนี้มั้งคับ

เปนความลึกซึ้งเกินกว่าเราจะเข้าใจ  *haha* *haha* *haha*

คงจะชอบตรงความบ้าความรักครอบครัวแหละครับ

WhiteAngel

• *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 09 มิ.ย. 2012 เวลา 16:33:25 »

คงจะชอบตรงความบ้าความรักครอบครัวแหละครับ

*number1* *number1*
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน