หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิซาเมะ vs ซาสึเกะ เพื่อนๆว่าใครจะชนะครับ  (อ่าน 8132 ครั้ง)

TheEterNalEgo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Fuckkkkkkkk
 *haha* *haha* *haha*

*attack* *attack* *attack*

*number1* *number1* *number1*
็HeyYoo

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: คิซาเมะ vs ซาสึเกะ เพื่อนๆว่าใครจะชนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 18:37:08 »
เกะแบบไม่ต้องคิดมาก  - -

สุซาโน่ เทวีสุริยา คาถาลวงตา  ไหนจะเรื่องการแพ้ทางกันทางจักระอีกอ่า 

คิซาเมะดูแล้วเหมือนจักระธาตุน้ำ เกะมีสายฟ้า คงพอสู้ได้อยุ่หรอกนะ  ^^

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: คิซาเมะ vs ซาสึเกะ เพื่อนๆว่าใครจะชนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 20:59:10 »
น้ำเปนสื่อนำไฟฟ้าชั้นดีเลย แต่ไม่ได้แพ้ทาง
แต่ถ้าสู้กะเกะตอนนี้้ ยังไงก้อแพ้ เพราะเกะถ้าใช้ซูซาโนะจะสู้ได้ทั้งใกล้ กลางและไกล
ขณะที่คิซาเมะถนัดการต่อสู้ระยะประชิดเพื่อดูดจักระฝ่ายตรงข้าม

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 03 มิ.ย. 2012 เวลา 00:02:25 »
น้ำเปนสื่อนำไฟฟ้าชั้นดีเลย แต่ไม่ได้แพ้ทาง
แต่ถ้าสู้กะเกะตอนนี้้ ยังไงก้อแพ้ เพราะเกะถ้าใช้ซูซาโนะจะสู้ได้ทั้งใกล้ กลางและไกล
ขณะที่คิซาเมะถนัดการต่อสู้ระยะประชิดเพื่อดูดจักระฝ่ายตรงข้าม

ผมว่าน้ำน่าจะเเพ้ทางสายฟ้านิดนึงนะครับ แต่คงไม่เท่ากับดิน 

เพราะซุยเงสึเคยพูดเอาไว้ว่าตัวเองเเพ้ทางวิชาสายฟ้าจนหลอมละลายร่างไม่ได้ ตอนสู้กับไรคาเงะ

zangkrung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 03 มิ.ย. 2012 เวลา 00:08:50 »
กรณีเซตสึที่แพ้เกะเพราะเรื่องธาตน้ำแพ้สายฟ้าอย่างว่าแหละครับ แต่เพราะไม่ใช่แค่วิชาแต่ร่างของเซตสึมันก็เป็นน้ำด้วยเลยแพ้แบบเต็มๆ

ส่วนกรณีคิซาเมะถึงจะใช้ธาตุน้ำแต่ร่างกายมันไม่ใช่น้ำดังนั้นถ้าคิดแค่เรื่องธาตุผมว่าเกะคงเอาคิซาเมะไม่ลงหรอกมั้งครับ เจอคาถาคุกน้ำไปแบบนี้ถึงมีสายฟ้าคงทำไรไม่ได้

แต่ถ้าดูจากวิชาทั้งหมดยังไงผมก็ว่าเกะชนะอยู่ดี 

ปัญหาเรื่องเดียวที่เกะต้องเผชิญคือคิซาเมะมันดูดจักระได้  แต่ซาสึเกะมันคงแก้ไขได้อยุ่หรอกมั้ง

แค่เกะใช้วิชาเนตรลวงตาคิซาเมะก็น่าจะเรียบร้อยแล้วมั้ง  เพราะเมะมันคงจะต่อสู้แบบหลับตาเหมือนคาบูโตะไม่ได้
(ถึงแม้มันจะรู้จักอิทาจิมานานและรุ้เรื่องเนตรวงแหวนดี แต่ไม่รู้มันจะรับมือเนตรวงแหวนยังไง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 03 มิ.ย. 2012 เวลา 00:12:41 โดย zangkrung »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 03 มิ.ย. 2012 เวลา 01:26:09 »
^
^
^

เซ็ตสึ ร่างมันเปนน้ำด้วยหรอ มันเคยสู้ก่ะเกะด้วยหรอ  *้ัdoubt*

เซ็ตสึ หรือ ซุยเงสึ อ่ะคับ  *rip* *rip* *rip*

zangkrung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 03 มิ.ย. 2012 เวลา 07:27:42 »
เย้ยยยยยย  ซุยเงสึนั่นแหละครับ

อายๆๆๆๆ  ไม่ไหวแล้ว *unbear*

TheEterNalEgo

• *
  • Fuckkkkkkkk
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 03 มิ.ย. 2012 เวลา 11:54:20 »
ให้ซื้อซาสึเกะ เอาตัวสุซาโนะใช้ จิ้มทะลวงสหัสวรรษ ใส่ คิซาเมะ  *hoho* *hoho* *hoho*
็HeyYoo

Mnamwa zx

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 01:35:09 »
50/50 ครับ ดูอย่างตอนที่ คาคาชิ+กับซาบูซะ สิครับ สายฟ้ากับน้ำ กับ ทางของธาตุคงไม่เท่าไร แค่เปนปัจจัย ในการใช้สมองของการต่อสู้

aingcen

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 15:25:01 »
เทียบไรได้กะอิทาจิอ่ะ  โหมดเซียนงู ยังเอามะอยู่   *dontknow*
ฝากรูป ฝากรูปฟรี [url=http://www.movie2world.com/