หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยอะครับเรื่องสัตว์หาง  (อ่าน 13043 ครั้ง)

PeKaJuu

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สงสัยอะครับเรื่องสัตว์หาง
« เมื่อ: พฤ. 31 พ.ค. 2012 เวลา 16:30:38 »
 จากตอนที่404 http://www.cartooniverse.co.uk/mangaview/naruto_TH/1_404_14.html  โทบิมันบอก ว่า รุ่นหนึ่งมีสัตว์ครอบครองจำนวนมากนี่

รุ่นหนึงเอา สัตว์หางมาจากไหนหรือ เป็นคน ร่วบรวมเอง   *nude* *dontknow* *dead* *shock* *shock* *shock* ถามเฉยๆ เด้อ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: สงสัยอะครับเรื่องสัตว์หาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 00:07:09 »
รุ่น1คงจะเคยปราบมาเยอะมั้งคับ  แล้วก้แบ่งๆให้แคว้นอื่นด้วย  ^^

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 01:09:11 »
สงสัยเหมือนผมเลยครับ *haha* *haha*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 05:06:39 »
ผมว่า รุ่น 1 ไม่ได้แบ่งให้แคว้นอื่นๆเลย แทนที่จะเป็นมรดกให้รุ่น 4 หรือคนอื่นๆที่สามารถ รักษาไว้่ได้ ให้พลังสุดยอดไปฝากกับ คนอ่อนๆ สุดท้ายก็ต้องโดนแย่งชิงไป   *glad*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 11:53:53 »
ว่าแต่ทำไมแปลไม่เหมือนกัน แล้วจะเชื่ออันไหนดี

แต่ในอะนิเมะ มันพูดว่า " แต่เดิมโฮคาเงะรุ่นแรกได้รวบรวมและควบคุมเอาไว้มากมาย ทุกครั้งที่เกิดมหาสงคราม โฮคาเงะฮาชิรามะจะแบ่งให้ห้าแคว้นใหญ่และแคว้นอื่นๆ ตามสัญญา และ ข้อตกลง เพื่อรักษาสมดุลแห่งอำนาจไว้ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 12:15:48 โดย iTheStore »
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 12:19:45 »
ผมยึดในรวมเล่มเปนหลักอ่า  - -

ST23625

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 13:57:36 »
เหตุ ผล ที่รุ่น 1 มี สัตว์หาง จำนวน มาก ไม่เห็นน่า สงไส ตรง ไหน

เพราะ กระกูล เซนจู กับ อุซึมากิ เปน ญาติห่างๆกัน

และ ตอนที่นารุโตะ ได้เจอ คุชินะ ที่เปน ตอนจะควบคุม เก้าหาง

ก็มีให้เหน รุ่น1กับหัวน่าตะกูล อุซึมากิ กำลัง ผนึก สัตว์ ประหลาด อยุ่

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 14:11:49 »
เหตุ ผล ที่รุ่น 1 มี สัตว์หาง จำนวน มาก ไม่เห็นน่า สงไส ตรง ไหน

เพราะ กระกูล เซนจู กับ อุซึมากิ เปน ญาติห่างๆกัน

และ ตอนที่นารุโตะ ได้เจอ คุชินะ ที่เปน ตอนจะควบคุม เก้าหาง

ก็มีให้เหน รุ่น1กับหัวน่าตะกูล อุซึมากิ กำลัง ผนึก สัตว์ ประหลาด อยุ่

ตอนไหนอะครับ -*-

ผมเห็นแค่รูปรุ่น1 ยืนคู่กับผู้เฒ่าคนนึงของตระกูลอุสึมากิ รู้ได้ยังไงว่าผนึกสัตว์หางอยู่

หรือว่าผมอ่านข้ามอะไรไป

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 14:27:59 »

ตอนไหนอะครับ -*-

ผมเห็นแค่รูปรุ่น1 ยืนคู่กับผู้เฒ่าคนนึงของตระกูลอุสึมากิ รู้ได้ยังไงว่าผนึกสัตว์หางอยู่

หรือว่าผมอ่านข้ามอะไรไป
คุณ Jay_Jay ไม่ได้อ่านข้ามหรอก แต่เค้ามั่วอ่ะ..มั่วได้ใจจริงจริ๊ง

หรือ ไม่เค้าคงอ่านนารูโตะเวอร์ชั่นของ namkham อ่ะ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

ST23625

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 15:51:07 »
ผม ไม่ได้บอก ว่า ผนึก สัตร์หาง นะ สัตว์ประหลาด ต่างหาก

ไปดู ตอนที่ นารูโตะ ฝึกควบคุมเก้า หางกับ คินเลอบี ดิ

ดู ใน อนิเมะ นะ เหน แล้ว มัน ก็น่าจะเดาได้แล้ว

อ่าน อย่างเดียว มันไม่รุ้เรื่อง หรอก

ST23625

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 15:52:45 »
และ ก็ ไป ดู สะ ตอนที่ โคนัน สู้กับ โทบิ มัน ก็ อธิบาย เกี่ยว

กับ เรื่อง นี้ ชัด เจน คับ

ผมดู ตั้งแต่ ต้น เปน 100ๆ รอบแล้ว

ST23625

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 15:54:14 »
และ อีก อย่าง เรื่องนี้ มันก็ แค่ การคาดเดา อย่า หาว่า มั่ว เลย

มันก็แค่ ความคิดของผม

เรื่องจริง เปนยังงัยก็ไม่มีคัยรุ้นอกจากคน เขียน

บอกอะไรผิดไปก็ ขอโทด แล้วกัน คับ

ST23625

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 16:03:20 »
อยาก รู้ เรื่อง จริง ต้อง ดู อนิเมะ ควบคู่ไป กับ การอ่าน นะ ไม่งั้น คุณจะคุยกับเค้าไม่รุ้เรื่อง

iTheStore

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 16:15:40 »
 *haha* *haha* อะนิเมะ ผมก็ดูนะ พากย์ไทย ดูถึงตอน 159 เพน ปะทะ คาคาชิ. พากย์ญี่ปุ่นดูถึงตอน 265 และ เดอะมูฟวี่ ตอนล่าสุด Naruto Movie 5 Blood Prison

ST23625

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 16:20:49 »
ถ้า ดูจิง นาย ก็ น่าจะ เดาได้ นะ

ว่า ทำไม รุ่น1 ถึงมี สัตร์หาง

มัน ก็ น่าจะมา จาก คาถา ผนึก ของ ตะกูล อุซึมากิ ถูก มั้ย

ที่ผม พูด มันอาจไม่ไช่100เปอเซน

แต่ มันก็น่าจะเดาได้นะ จิงมั้ยละ

เพราะ เมียรุ่น1 มิโตะ อ่ะ ผนึกเก้าหาง ด้วยตัวเองนะ

เปนเรื่อง ที่ น่าจะเดา ได้ เพราะฉะนั้น จะว่า ผม มั่ว ไม่ได้หรอก

เพราะความจิงก็ไม่มีคัยรู้ ผมพูดถูกมั้ย คับ