หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อิจจี้ จะคลายคาถาสำเร็จมั้ย  (อ่าน 9178 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
อิจจี้ จะคลายคาถาสำเร็จมั้ย
« เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 12:37:44 »
เพื่อนๆคิดว่า อิจจี้จะคลายคาถาสำเร็จมั้ยอ่ะคับ

ถ้ามันคลายได้ มันก้จะหายไป เรื่องที่สัญญากับเกะก้กลายเปนหลอกเกะอีก

มาดาระก้จะหายไป  ถ้ามาดาระหายไป การต่อสู้ของ5คาเงะก้จบเอาง่ายๆสิ แล้วใครจะเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นเมื่อก่อนล่ะ

หรือว่า มาดาระจะมีวิธีคลายคาถาเองได้ และคลายไว้แล้ว  มาดาระเลยไม่หวั่นอะไรมากมาย

อยากอ่านตอนต่อไปเร็วๆจัง  *้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: อิจจี้ จะคลายคาถาสำเร็จมั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 14:50:04 »
มาดาระ คลาย คาถา ได้ก่อนsure หรือไม่ก็ คาถาสัมภเวสีมันคล้ายจากผู้เริ่มไม่ได้ ต้องไปนั่งไล่เก็บทีละคน *haha* แบบนี้สิถึงจะมัน  *great* ส่วน อิจจี้ คงต้องอยู่เพราะถ้าไม่อยู่ อ.มาซาชิ มีเฮแน่ *damage* *attack* ส่วนน้องเกะ พี่ชายมันพูดให้คิดขนาดนี้แล้วถ้ายังจะเกรียนก็ช่วยไม่ได้แล้ว *disappoint*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

fien12345

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: อิจจี้ จะคลายคาถาสำเร็จมั้ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 14:54:56 »
ถ้าคลายไม่ได้ ห้าคาเงะคงรับศึกหนักแหล่ะ- -

alcoholismz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 16:13:20 »
ถ้าอิทาจิหายไป น้องเกะก็เกรียนต่อไป 555+

FerlynneZ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 17:09:37 »
ถ้าคลายไม่ได้ ห้าคาเงะคงรับศึกหนักแหล่ะ- -
รอดูฉากนั้นอยู่ครับอุส่าขุดขึ้นมาทั้งที ต้องมีโชเกรียนกันหน่อย แต่ถ้าบังอาจแตะต้องมิสึคาเงะผมล่ะก็น่าดู *damage*
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 17:58:17 »
รอดูฉากนั้นอยู่ครับอุส่าขุดขึ้นมาทั้งที ต้องมีโชเกรียนกันหน่อย แต่ถ้าบังอาจแตะต้องมิสึคาเงะผมล่ะก็น่าดู *damage*
นั่นสิ ถ้าขุดขึ้นมาแล้วไม่ได้โชว์เกรียนมันดูแปลกๆ *hoho*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 18:49:49 »
เพื่อนๆคิดว่า อิจจี้จะคลายคาถาสำเร็จมั้ยอ่ะคับ

ถ้ามันคลายได้ มันก้จะหายไป เรื่องที่สัญญากับเกะก้กลายเปนหลอกเกะอีก

มาดาระก้จะหายไป  ถ้ามาดาระหายไป การต่อสู้ของ5คาเงะก้จบเอาง่ายๆสิ แล้วใครจะเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นเมื่อก่อนล่ะ

หรือว่า มาดาระจะมีวิธีคลายคาถาเองได้ และคลายไว้แล้ว  มาดาระเลยไม่หวั่นอะไรมากมาย

อยากอ่านตอนต่อไปเร็วๆจัง  *้ั์petulant* *้ั์petulant* *้ั์petulant*

ใช่ หาก คลาย แล้ว มาดาระ หายไป คงเซงแย่ เพราะยังไม่หมดมุขของมาดาระเลยกั๊ก ไว้ตั้งเยอะๆ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 19:04:37 »
คิดว่าน่าจะคายไม่ได้หรอก เซียนแว่นมันคงหลุดจากคาถาของอิทาจิได้แหง
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

ooae

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 20:44:59 »
ผมว่าไอ้แว่นหลุดแน่ และคาถาก็คงไม่คลาย แต่อิทาจิอาจจะโดนคลายคาถาแค่คนเดียว เกะก็เก็บคาบูโตะ และก็ต้องไล่เก็บทีละตัว (ส่วนตัวนะ)
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 23:14:42 »
มาดาระจะเรียกว่าเป็นตัวร้ายอันดับสองของเรื่องนี้เลยก็ว่าได้ (รองลงมาจากโทบิ) 

บทคงไม่มีแค่นี้แน่นอนครับ สมมุติว่าอิทาจิคลายคาถาสัมภเวสีคืนชีพได้ แล้วมาดาระหายไป ในอนาคตต้องมีคนเรียกออกมาอีกแน่นอน

แต่ถ้ามาดาระมีวิธีแก้คาถาของมันเองก็ดีไป มาดาระนี่แหละที่กุมความลับอะไรหลายๆอย่างเอาไว้

และท่าทางพี่แกจะไม่ค่อยโกหกด้วย ไม่เหมือนอิโทบิ

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 23:42:51 »
มาดาระจะเรียกว่าเป็นตัวร้ายอันดับสองของเรื่องนี้เลยก็ว่าได้ (รองลงมาจากโทบิ) 

บทคงไม่มีแค่นี้แน่นอนครับ สมมุติว่าอิทาจิคลายคาถาสัมภเวสีคืนชีพได้ แล้วมาดาระหายไป ในอนาคตต้องมีคนเรียกออกมาอีกแน่นอน

แต่ถ้ามาดาระมีวิธีแก้คาถาของมันเองก็ดีไป มาดาระนี่แหละที่กุมความลับอะไรหลายๆอย่างเอาไว้

และท่าทางพี่แกจะไม่ค่อยโกหกด้วย ไม่เหมือนอิโทบิ

แต่ว่ายังมีปริศนาอีกอันนึงครับ ยังเดาไม่ออกว่าผมจะโยงกับเนื้อเรื่องยังไงครับ คุณเจย์ ๆ ช่วยโยงให้ทีครับ

ก็เรื่องไอซุยเงสึ นี่แหละครับ ที่มันไปเจออะไรที่มันบอกว่าจะให้เป็นของขวัญกับซาสึเกะ และสามารถควบคุมกระแสสงครามได้นี่แหละครับ

อาจเจอคำภีนพเก้าก็ได้ครับ และก็ฝึกวิชาเคลื่อนย้ายจักรวาลจนถึงขั้นที่9 จนสำเร็จวิทยายุทธ จนกลายเป็นยอมยุทธ ในตำยานนนนนนนนนนนนนมากแล้วก็แก่ตายก็ได้ครับ *haha* *haha* *haha* *haha*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 23:51:25 »

แต่ว่ายังมีปริศนาอีกอันนึงครับ ยังเดาไม่ออกว่าผมจะโยงกับเนื้อเรื่องยังไงครับ คุณเจย์ ๆ ช่วยโยงให้ทีครับ

ก็เรื่องไอซุยเงสึ นี่แหละครับ ที่มันไปเจออะไรที่มันบอกว่าจะให้เป็นของขวัญกับซาสึเกะ และสามารถควบคุมกระแสสงครามได้นี่แหละครับ

ของแบบนี้เดายากครับ ผมก็เคยตั้งกระทู้ถามไปทีนึงแล้ว แต่ก็ยังไม่มีใครกล้าฟันธง  *haha*

แต่ถ้าจะถามความเห็นส่วนตัวของผมเลยนะ ผมสังเกตว่า ไอโทบิมันเริ่มทำตัวกร่าง ประกาศไปทั่วว่าตัวเองคือมาดาระ คิอหลังจากเหตุการณ์ที่โอโรจิมารุตาย

ที่ผ่านมาผมก็ยังไม่ทราบว่ามันจะทำตัวปัญญาอ่อนเพื่อปิดบังใคร  *glad*

คนอย่างโทบิ ไม่น่าจะมีใครให้กลัว (เท่าที่ดู พี่แกไม่น่าจะมีใครสู้ได้อยู่แล้ว) ยกเว้นจะกลัวแบบ กลัวโดนเอาความลับมาเปิดเผย

และมีอยู่ฉากนึงที่โทบิพูดถึงโอโรจิมารุว่า " หนอยเจ้าโอโรจิมารุ คงจะศึกษาความลับของเรามาหมดแล้วสินะ " ผมคิดว่า มันต้องเป็นอะไรซักอย่างที่โทบิกลัวแน่นอน อาจจะไม่ถึงกับกลัว แต่พอเอามาขู่ได้นิดหน่อย

ผมก็พอจะตอบได้เท่านี้ครับ ถ้าจะให้เดาแบบเจาะจงมันก็ต้องขึ้นอยู่กับความคิดของแต่ละคนว่าโทบิเป็นใครด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 27 พ.ค. 2012 เวลา 01:34:52 โดย Jay_Jay »