หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: Dragon  (อ่าน 8609 ครั้ง)

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
Dragon
« เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 13:57:51 »
คือยังไงอะคับ หัวหน้าผู้เต็มไปด้วยปริศนาก้คือมนุษย์ธรรมดาที่มีเลือดเนื้อคนนึง เหมือนเฉิงแปลว่าไม่ได้มีพลังอะไรมากมายเลย อ่านแล้วงงสงสัยมากๆ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: Dragon
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 14:03:16 »
ผมคิดว่าไม่ใช่ไม่เก่งหรอกครับ แต่รัฐบาลโลกยังไม่รู้ตำแหน่งที่อยู่ของคณะปฏิวัติ

เลยไม่รู้ว่า คณะ จะมีอาวุธร้ายแรงอะไรบ้าง (กลัวไปเอง) ก็เลยต้องเตรียมแปซิฟิสต้าไว้คอยรับมือ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 14:35:25 »
น่าจะหมายถึงว่า หัวหน้าที่ดูลึกลับคนนี้ก้มีเลือดเนื้อ หัวใจกับเค้าเหมือนกัน

มีลูกมีครอบครัว มีความรักเปนเหมือนกัน ไม่ได้เปนคนที่ไร้หัวใจ   ประมานนี้มั้งคับ  - -

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 18:26:34 »
ถ้าแปลความหมายของคำพูดก็ได้ 2 ประเด็นครับคือ
1.ดราก้อนอาจจะไม่ได้เก่งอะไร อาจะมีฝีมืออยู่บ้าง เพียงแต่ว่ามีพรรคพวกมากมายจนมีเป็นกองทัพและแต่ละคนก็โหดๆทั้งนั้น เลยทำให้พวกรัฐบาลโลกกลัวไปเอง
หรือ2. มันอาจะพูดในเชิงแบบที่คุณกัสพูดอ่ะครับ "หัวหน้าที่ดูลึกลับคนนี้ก้มีเลือดเนื้อ หัวใจกับเค้าเหมือนกัน มีลูกมีครอบครัว มีความรักเปนเหมือนกัน ไม่ได้เปนคนที่ไร้หัวใจ" คงจะแปลได้สองแบบน่ะครับ

แต่ส่วนตัวน่าจะเป็นแบบที่ 2 มากกว่านะ เพราะผมชอบอ่ะเท่ห์ดี ดูลึกลับๆ  *great*
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 18:34:03 »
ความคิดผมนะครับ...

ผมว่านะจะประมาณว่า " ถึงจะเก่งกาจเเค่ไหน ก็เป็นเเค่มนุษย์คนนึงที่จะกำจัดเืมื่อไหร่ก็ได้ เเต่ทำได้ยาก..." อะไรประมาณนี้ครับ  *้ัdoubt*

เเละผมว่าที่ คุณกัส พูดก็น่าจะถูกนะครับ  *number1* *number1*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

snooker46

• *
  • Higgins
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 20:44:50 »
รู้สึกหายสงสัยขึ้นเยอะเลย ขอบคุณทุกความเห็นครับ

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 00:51:17 »
ผมคิดว่า เปนแบบคุณกัสพูดนะ

จะบอกดราก้อนไม่เก่ง การ์ตูนเรื่องไหนมั้งหละครับ ที่พ่อ พี่ พระเอกไม่เก่ง  *haha* *haha*

ยกตัวอย่างมาไห๊ดูหน่อยดีกว่า ^^
...............................................

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 15:55:05 »
ความคิดผมนะครับ...

ผมว่านะจะประมาณว่า " ถึงจะเก่งกาจเเค่ไหน ก็เป็นเเค่มนุษย์คนนึงที่จะกำจัดเืมื่อไหร่ก็ได้ เเต่ทำได้ยาก..." อะไรประมาณนี้ครับ  *้ัdoubt*

เเละผมว่าที่ คุณกัส พูดก็น่าจะถูกนะครับ  *number1* *number1*

คงจะเป็นตามนั้นแหละนะ *number1*

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 18:39:00 »
ที่รัฐบาลกลัวอาจจะเป็นเพราะว่าเป็นแกนนำปลุกระดมพลประมาณเนี่ย
แล้วคิดหรือว่าไม่เก่ง หัวหน้าของเจ๊อิวานคอฟกับคุมะน่ะ
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)