หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาเดา อนาคตของคาบูโตะกันดีกว่า!  (อ่าน 7111 ครั้ง)

MicMaple

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มาเดา อนาคตของคาบูโตะกันดีกว่า!
« เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 00:10:36 »
ผมคิดว่ามันจะหลุดจากวงเวียนภาพลวงตาของอิทาจิได้ เพราะมันอาจจะคิดได้ และเปลี่ยนความคิดตัวเอง ทำให้วงจรเหล่านั้น
หายไป(ผมอาจจะอ่านไม่ค่อยเข้าใจนะ แต่ประมาณว่า คาบูโตะจะเลิกตามหาตัวตนสักทีแล้วคิดได้ว่าตัวมันนี่แหละที่ดีที่สุดไม่ต้องลอกใคร) ก่อนที่อิทาจิจะหยุดคาถาสัมภเวศีคืนชีพ

ความเห็นเพิ่มเติม เดาล้วนๆ
ผมคิดว่าคาบูโตะจะหยุดคาถาสัมภเวศีคืนชีพเอง แล้วสู้อิทาจิด้วยพลังทั้งหมด แล้วก็แพ้ให้อิทาจิอยู่ดี
ส่วนมาดาระ คงหายไปแบบหงอยๆ(มันน่าจะหมดมุกได้แล้ว)

เพื่อนๆคิดกันยังไงโพสมาได้คับ ไม่มีผิดมีถูก
เมเปิ้ลเถื่อนเซิฟสนุกๆwww.micmaple.net

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: มาเดา อนาคตของคาบูโตะกันดีกว่า!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 01:37:50 »
ผมว่ามันคงกลับบ้านแหล่ะคับ  เพราะเหนมีฉากที่เพื่อนมันถามถึงมันอยุ่

มันคงจะได้รุ้ตัวตนของตัวเองหลังจากจบสงครามแหล่ะนะคับ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: มาเดา อนาคตของคาบูโตะกันดีกว่า!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 02:09:05 »
มว่าอาจจะเป็นแบบนี้ จขทก คิดไว้ก็ได้นะครับ แต่ไม่ใช่ทั้งหมด *attack*
คาบูโตะ มันอาจจะหลุดจาก คาถา ได้ด้วยtrickของมันอย่างที่ จขทก เกริ่นเอาไว้ ไอ่เรื่องที่จะให้ คาบูโตะ กลับใจหนะมันก็ได้อยู่ แต่คนอย่างมันหนะเหรอจะยอมง่ายๆผมว่ามันง่ายไปนะ พอมันหลุดออกมามันอาจจะฟัน อิจจี้ ต่อหน้าต่อตาน้อง เกะ เลยก็ได้อะ *้ั์petulant* หรือสะกด อิจจี้ อีกรอบดร่าม่ากันอีก *glad* เพราะถ้า ไอ่คาบูโตะ มันหลุดออกมาได้แล้วนิ อิจจี้ เป็นต่อย่างเห็นได้ชัด เพราะตาบอดไปแล้วข้างนึง ทีนี้แหละ ไอ่เกะ เกรียนให้มันเป็นประโยชน์บ้าง  *haha* หลังจากนี้ไม่ขอเดา  *้ัิalone* 

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

FerlynneZ

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 02:27:59 »
มว่าอาจจะเป็นแบบนี้ จขทก คิดไว้ก็ได้นะครับ แต่ไม่ใช่ทั้งหมด *attack*
คาบูโตะ มันอาจจะหลุดจาก คาถา ได้ด้วยtrickของมันอย่างที่ จขทก เกริ่นเอาไว้ ไอ่เรื่องที่จะให้ คาบูโตะ กลับใจหนะมันก็ได้อยู่ แต่คนอย่างมันหนะเหรอจะยอมง่ายๆผมว่ามันง่ายไปนะ พอมันหลุดออกมามันอาจจะฟัน อิจจี้ ต่อหน้าต่อตาน้อง เกะ เลยก็ได้อะ *้ั์petulant* หรือสะกด อิจจี้ อีกรอบดร่าม่ากันอีก *glad* เพราะถ้า ไอ่คาบูโตะ มันหลุดออกมาได้แล้วนิ อิจจี้ เป็นต่อย่างเห็นได้ชัด เพราะตาบอดไปแล้วข้างนึง ทีนี้แหละ ไอ่เกะ เกรียนให้มันเป็นประโยชน์บ้าง  *haha* หลังจากนี้ไม่ขอเดา  *้ัิalone* 

ฟันอิจจี้ต่อหน้าต่อตาน้องเกะเลยหรอคับ  *hoho* *hoho* *hoho*
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง

byrth

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 11:50:56 »
ส่วนตัวผมว่ามันน่าจะกลับใจนะ เพราะการเปลี่ยนความคิดให้หลุดออกจากอิซา(ฮา)นามิ มันก็ไม่ใช่เรื่องง่าย ถ้าลองเทียบกับตัวเราถ้าจะให้เรายอมรับสิ่งที่ผิดพลาดไป คนที่ไม่เคยยอมรับและคิดว่าตัวเองถูกมาตลอด อยู่ดีๆ จะให้มายอมรับว่าผิด มันก็ยังไงๆ อยู่นะ แต่ถ้าแค่ทำเป็นไม่สนใจ ปล่อยๆ มันไป แบบนี้ทำง่ายกว่า แต่ก่อนที่มันจะกลับใจน่าจะมีเรื่อง "ดราม่า" ก่อนแหละ แต่จะเป็นอะไร ก็เดาใจคนเขียนไม่ได้อ่านะ และอีกอย่าง "ที่ที่มีคนคิดถึงเราอยู่ คือที่ที่ให้เรากลับไป" เหมือนจะเคยได้ยิน แต่ไม่รู้ใครพูดไว้จำไม่ได้แระ เพราะงั้นยังมีคนคิดถึงอยู่ก็น่าจะให้กลับไปที่บ้านเลี้ยงเด็กกำพร้านะ (ความคิดล้วนๆ) *hoho*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 13:49:14 »

ฟันอิจจี้ต่อหน้าต่อตาน้องเกะเลยหรอคับ  *hoho* *hoho* *hoho*

ไม่ใช่ฟันแบบนั้นนะ  *้ั์shock2* อิโอโร มันยิ่งชอบอยู่ด้วย  *hoho*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 21:27:25 »
ผมคิดว่ามันจะหลุดจากวงเวียนภาพลวงตาของอิทาจิได้ เพราะมันอาจจะคิดได้ และเปลี่ยนความคิดตัวเอง ทำให้วงจรเหล่านั้น
หายไป(ผมอาจจะอ่านไม่ค่อยเข้าใจนะ แต่ประมาณว่า คาบูโตะจะเลิกตามหาตัวตนสักทีแล้วคิดได้ว่าตัวมันนี่แหละที่ดีที่สุดไม่ต้องลอกใคร) ก่อนที่อิทาจิจะหยุดคาถาสัมภเวศีคืนชีพ

ผมคิดว่าคาบูโตะจะหยุดคาถาสัมภเวศีคืนชีพเอง แล้วสู้อิทาจิด้วยพลังทั้งหมด แล้วก็แพ้ให้อิทาจิอยู่ดี
ส่วนมาดาระ คงหายไปแบบหงอยๆ(มันน่าจะหมดมุกได้แล้ว)

เพื่อนๆคิดกันยังไงโพสมาได้คับ ไม่มีผิดมีถูก
หาก ว่าคาบูโตะ หยุด สัมภเวสี แล้ว อิจจี้ จะยังอยู่อีก หรอ(มันแค่หลุดจากการควบคุมเฉยๆ ทุกอย่างก้อยังเปงสัมภเวสีอยู่นะ) หรือผมมั่วไปเอง

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 21:57:00 »

หาก ว่าคาบูโตะ หยุด สัมภเวสี แล้ว อิจจี้ จะยังอยู่อีก หรอ(มันแค่หลุดจากการควบคุมเฉยๆ ทุกอย่างก้อยังเปงสัมภเวสีอยู่นะ) หรือผมมั่วไปเอง
  คุณเข้าใจถูกแล้วครับ ถ้า คาบูโตะคลายคาถา อิทาจิก็กลับบ้านเก่าทันทีครับ มันจะอยู่สู้ได้ไง ไปพร้อมๆกับมาดาระและสัมพเวสีตัวอื่นๆนั่นแหละ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

GHOST

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 22:06:18 »
รออ่านตอนต่อไป *haha* *haha* *number1*

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 22:35:46 »

ผมขอเดาแบบนี้นะครับ

คือเรื่องก็ใกล้จะจบแล้ว(มั้ง)  และก็เป็นความตั้งใจของอิทาจิที่อยากเห็นคาบูโตะกลับใจ

และสุดท้ายผมว่ายังไงๆคาบูโตะก็กลับใจได้(ดูจากตอนล่าสุดที่เกริ่นๆถึงว่ามีพี่ชายที่เคยอยู่ร่วมกันที่สถานกำพร้ายังคิดถึงคาบูโตะอยู่  แม้ว่าจะไม่ใช่นินจาที่โดดเด่นอะไร   แต่คาบูโตะมันขอเพียงแค่ใครซักคนที่ยอมรับในตัวมัน)

แต่ดูจากสภาพคาบูโตะตอนนี้  มันสัตว์ประหลาดชัดๆ  (มันถลำมาไกลเกินไปแล้ว)

ถึงสุดท้ายจะกลับใจได้แต่สุดท้ายจริงๆผมว่ายังก็ต้องลงเอยด้วยเด๊ดสมอเล่แน่ๆครับ  เป็นอะไรที่น่าจะเป๊ะสุดแล้ว 

ขอไว้อาลัยให้ล่วงหน้าเลยครับ *้ั์pray* *้ั์pray*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

beforu

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 16:34:10 »
นั่นสิครับ นึกภาพเป็นสัตว์ประหลาดแล้วกลับตัวมาเป็นคนดี มันคงพิลึกชอบกล  *haha* ผมว่ามันก็คงตายอย่างสงบล่ะมั้ง  *great*