หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ ทําไมบางคนลอยตัวได้ บางคนไต่ผนังได้ มันเกี่ยวกับอะไรครับ  (อ่าน 8384 ครั้ง)

FerlynneZ

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ตามนั้นเลย อย่างโคนันลอยได้ โทบิลอยไม่ได้ ร่วงลงไปในเหวยันระเบิดหมดท่าเลย หรือเพนที่ลอยได้ แล้วอย่างจิไรยะ หรือคนอื่นอื่น ไต่และยืนบนผนังได้ บางคนทําไม่ได้ มันเกี่ยวกับอะไรครับ เหนว่ามันสร้างความได้เปรียบเสียเปรียบได้พอสมควรเลยนะ ลองคิดดูอย่างโคนัน ถ้าลอยสูงสูงแล้วหรอยเอานี่เพลินเลย สงสัยอะครับ *rip*
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง

fien12345

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
โคนันที่ลอยได้เพราะมันเอากระดาษทำเป็นปีกมั้งครับ *rip*คนอื่นผมก็ไม่รู้ *disappoint*

FerlynneZ

• *
โคนันที่ลอยได้เพราะมันเอากระดาษทำเป็นปีกมั้งครับ *rip*คนอื่นผมก็ไม่รู้ *disappoint*
ตอนไม่มีปีกมันก็ลอยได้นะครับ ลอยแทบจะ 24ชม เลยไม่รู้ตอนนอนมันลอยด้วยป่าว
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง

fien12345

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
งั้นคงเป็นความสามารถพิเศษของมันมั้งครับ สงสัยกระดาษมันเบา- -

FerlynneZ

• *
งั้นคงเป็นความสามารถพิเศษของมันมั้งครับ สงสัยกระดาษมันเบา- -
นั่นอะครับเลยทําไห้ผมสงสัยว่ามันเกี่ยวกับอะไรหรอ เรื่องธาตุก็ไม่น่าใช่ ฝึกใช้ของที่เบาเบา ก็ทําให้ลอยได้เลยรึเปล่า แล้วพวกนินจาธาตลมล่ะ? อยากรู้ว่ามันมีสกิลทรีมั้ยว่านินจาต้องมีคุนสมบัติแบบไหนอัพสกิลอะไรเท่าไหร่ถึงทําให้มีสกิลนี้อะ *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ถ้าเปนวันพีช คงเปนสายโรเกียอ่ะคับ  *haha* *haha* *haha*

เอาจิงๆแล้วนะ  คงเปนเพราะความสามารถของแต่ละคนอ่ะคับ

ส่วนเรื่องไต่กำแพง คือการปล่อยจักระไว้ที่เท้าแล้วเดินฮะ  - -

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
โคนันนี่ก็คงจะคล้ายๆกับกาอาระ ควบคุมทรายได้ แต่เราก็ไม่รู้ว่าทรายมันลอยได้ยังไง หลายๆคนบอกว่าเป็นจักระลมที่พยุงทรายเอาไว้

ส่วนของโคนันก็น่าจะเหมือนกัน  เอากระดาษมาทำเป็นปีก และก็ตอนที่ลอยได้รู้สึกว่าร่างกายตอนนั้นจะแปรสภาพเป็นกระดาษไปเกือบหมดแล้ว

น่าจะใช้หลักการเดียวกันคือใช้กระดาษพยุงตัวเองเอาไว้

ไต่กำเเพง ก็ง่ายๆเลยครับ ก็เหมือนตอนที่พวกนารุโตะฝึกปืนต้นไม้ รีดเร้นจักระไปที่เท้า มันก็จะดูดกับพื้นให้เอง

(การเดินบนน้ำก็ใช้หลักการเดียวกัน)

ของเพน เป็นความสามารถเฉพาะของวิถีครับ รู้สึกว่าจะเป็นของวิถีสวรรค์ มันเป็นความสามารถควบคุมแรงดึงดูด

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ขอแนะนำให้ท่านดู นารูโตะ ตั้งแต่ตอนแรกจนถึงปัจจุบัน *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

nakin

• *
สึจิคาเงะ ก้อลอยได้ เพราะใช้วิชากุมน้ำหนัก ที่เหนลอยได้ตอนนี้ ก้อเหนมีแค่ธาตุดินกะลม

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
สึจิคาเงะ ก้อลอยได้ เพราะใช้วิชากุมน้ำหนัก ที่เหนลอยได้ตอนนี้ ก้อเหนมีแค่ธาตุดินกะลม
*yellowcard* ไม่ใช่ครับ ที่มันลอย เพราะลูกน้องมันต่างหาก ก็เห็นมันบ่นอยู่ว่าปวดหลัง  *splash*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Jay_Jay

• *
*yellowcard* ไม่ใช่ครับ ที่มันลอย เพราะลูกน้องมันต่างหาก ก็เห็นมันบ่นอยู่ว่าปวดหลัง  *splash*

ลูกน้องมันลอยได้ ก็เพราะคาถาของสึจิคาเงะนี่แหละครับ คาถากุมน้ำหนักทำให้ตัวเอง หรือคนอื่นตัวเบาจนลอยได้

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
โคนัน มันเเปลงสภาพตัวเองเป็นกระดาษ เป็นวิชาของมันอีกเเบบว่าควบคุมกระดาษ เหมือนวิชาของเพน ชินระเทนเซ กับ ชินโดเทนเซ

ส่วนตอนโทบิตกลงไปในเหวกระดาษ มันไม่มีที่จะยืนให้กระโดด มันเลยจะวาป หายตัว เเตะยันระเบิดก้อไปเกาะที่ตัวมัน มันเลยวาปไม่ได้

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro

ลูกน้องมันลอยได้ ก็เพราะคาถาของสึจิคาเงะนี่แหละครับ คาถากุมน้ำหนักทำให้ตัวเอง หรือคนอื่นตัวเบาจนลอยได้
ใช้ แล้วๆ สึจิคาเงะรุ่น 1 ก้อลอยๆ ได้ๆ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ