หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามตรง ๆ งง กับ วิชาอิซานามิ ไหมคับ  (อ่าน 15818 ครั้ง)

โจโฉลักหลับ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ถามตรง ๆ งง กับ วิชาอิซานามิ ไหมคับ
« เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 21:01:38 »
บอกตรง ๆ เลยว่า ผมงง คับ
ใครพอที่จะอธิบายให้เข้าใจง่าย ๆ หน่อยคับ

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ถามตรง ๆ งง กับ วิชาอิซานามิ ไหมคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 21:28:41 »
ก็ถ้าไม่เก่งคณิตก็จะ งง เครื่องหมายหน่อยอะเนอะ

เอาง่ายๆ เราสร้างภาพอีกโลกหนึ่งให้ศัตรู  และให้ศัตรูอยู่ในวงเวียน ( คิดเป็นแบบวงกลม )

แต่ก็สามารถออกมานอกวงเวียนได้ ถ้าศัตรูเปลี่ยนตัวตน ( ก็คือ คิดจะไปทางอื่น นอกจากวนเป็นวงกลม )

งงไหมคับ  อธิบายง่ายสุดๆละนะ   *dontknow*
แล้วจะทำไม

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ถามตรง ๆ งง กับ วิชาอิซานามิ ไหมคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 21:30:06 »
คุณงง ผมโคตรงงเลยครับ แถมยังมีอิซานางิเข้ามาเกี่ยวอีก ยิ่งงงเข้าไปใหญ่ แค่การทำงานของอิซานามิก็ไม่เข้าใจแล้ว

ไหนตอนแรกบอกว่าอิซานางิคือวิชาที่เปลี่ยนจินตนาการให้เป็นชีวิตจริง ตอนนี้บอกว่าเป็นวิชาที่เปลี่ยนโชคชะตา

ตอนแรกบอกว่าแม้แต่อุจิวะก็ถือเป็นคาถาต้องห้าม แต่ตอนนี้เห็นได้ชัดว่าใช้กันเฉพาะอุจิวะเท่านั้น

ทำไมอุจิวะถึงใข้อิซานางิกันได้เกลื่อนกลาด ทั้งๆที่เงื่อนไขตามที่บอกคือ พลังของสองตระกูล มันไปเอาพลังของเซ็นจูมาจากไหนกันแวะ

ทำไมถึงบอกว่ายังทำให้คนใช้อิซานางิเป็นคนบ้าอำนาจได้อีก ในเมื่อจำกัดใช้ได้แค่ 2 รอบ ตาสองข้างบอดหมด ก็น่าจะมีลิมิตแค่นั้น

ทำไมอุจิวะถึงยังเอาชนะเซ็นจูไม่ได้ง่ายๆ ในเมื่อวิชามันร้ายกาจขนาดนี้

แล้วใครเป็นคนสร้างอิซานามิขึ้นมา ทั้งๆที่ตระกูลอุจิวะมันก็ไม่สนใจเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว อุจิวะสมัยก่อนก็ใช่ว่าจะดีอะไรมากมาย

ทำไมถึงเป็นคาถาที่ต้องมาคู่กัน ทั้งๆที่ความจริงแล้ว มันไม่ได้เกี่ยวอะไรเลย คาบูโตะมันใช้อิซานางิที่ไหน ???

จะบ้าตายครับ  *dead*

คอนนี้จะเป็นตอนเดียวที่ผมจะลงทุนซื้อบูมมาอ่าน ขอดูภาษาฉบับรวมเล่มหน่อยเถอะว่าความจริงแล้วมันเป็นยังไงกันแน่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 21:34:51 โดย Jay_Jay »

tsaza

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 21:35:24 »
- -เค้าบอกเฉยๆว่า มันมี ไว้แก้ อิซานางิ[ พวกไม่ยอมรับโชคชะตา - -*]

แต่ก็สามารถใช้ เปรียบเสมือน คาถาแก้ทางกันนั้นละ

ใครใช้ใช้หลัง ผล ออกมา เสมอกัน

เสียตาละดวง

แต่ทำไมคนถึงใช้ได้เยอะทั้งๆที่ 1คนใช้ได้ คนละ 2ที- -*

เเล้ว อย่างมาดาระ ซาซึเกะ ใช้ได้ ตลอดใหม เพราะ เนตรไม่มีวันดับ

หรือ เงื่อนไข คือ เสียตา ไม่ว่า เนตรไหนใช้ก็ต้องบอด  ? 

แบบนี้ เนตร ซาซึเกะก็มีดีเเค่ ใช้ เพลิงดำ กับ ซูซษโนะ ได้ตลอด เหมือนที่ มาดาระ ใข้อยุ่ตอนนี้หรอ

- -*

ขอถามหน่อยครับ
"ทำไมอุจิวะถึงใข้อิซานางิกันได้เกลื่อนกลาด ทั้งๆที่เงื่อนไขตามที่บอกคือ พลังของสองตระกูล มันไปเอาพลังของเซ็นจูมาจากไหนกันแวะ"

อิซานางิ จำเป็นต้องมีพลังของเซนจุ ด้วยหรอ

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 22:35:15 »
คุณงง ผมโคตรงงเลยครับ แถมยังมีอิซานางิเข้ามาเกี่ยวอีก ยิ่งงงเข้าไปใหญ่ แค่การทำงานของอิซานามิก็ไม่เข้าใจแล้ว

ไหนตอนแรกบอกว่าอิซานางิคือวิชาที่เปลี่ยนจินตนาการให้เป็นชีวิตจริง ตอนนี้บอกว่าเป็นวิชาที่เปลี่ยนโชคชะตา

ตอนแรกบอกว่าแม้แต่อุจิวะก็ถือเป็นคาถาต้องห้าม แต่ตอนนี้เห็นได้ชัดว่าใช้กันเฉพาะอุจิวะเท่านั้น

ทำไมอุจิวะถึงใข้อิซานางิกันได้เกลื่อนกลาด ทั้งๆที่เงื่อนไขตามที่บอกคือ พลังของสองตระกูล มันไปเอาพลังของเซ็นจูมาจากไหนกันแวะ

ทำไมถึงบอกว่ายังทำให้คนใช้อิซานางิเป็นคนบ้าอำนาจได้อีก ในเมื่อจำกัดใช้ได้แค่ 2 รอบ ตาสองข้างบอดหมด ก็น่าจะมีลิมิตแค่นั้น

ทำไมอุจิวะถึงยังเอาชนะเซ็นจูไม่ได้ง่ายๆ ในเมื่อวิชามันร้ายกาจขนาดนี้

แล้วใครเป็นคนสร้างอิซานามิขึ้นมา ทั้งๆที่ตระกูลอุจิวะมันก็ไม่สนใจเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว อุจิวะสมัยก่อนก็ใช่ว่าจะดีอะไรมากมาย

ทำไมถึงเป็นคาถาที่ต้องมาคู่กัน ทั้งๆที่ความจริงแล้ว มันไม่ได้เกี่ยวอะไรเลย คาบูโตะมันใช้อิซานางิที่ไหน ???

จะบ้าตายครับ  *dead*

คอนนี้จะเป็นตอนเดียวที่ผมจะลงทุนซื้อบูมมาอ่าน ขอดูภาษาฉบับรวมเล่มหน่อยเถอะว่าความจริงแล้วมันเป็นยังไงกันแน่
  ไม่มีไรมากนะครับ วิชามันสร้างมาเพื่อแก้อิซานางิ คือ พวกที่พยายามใช้อิซานางิจนเป็นคนหยิ่งยะโส คือถ้ายังฝืนใช้ต่อไปก็จะต้องอยู่ในวังวนนี้เรื่อยๆไม่จบสิ้น
ที่บอกว่าส้รางมาคู่กันก็คืออย่างนี้แหละครับ คือมีจุดประสงค์เพื่อมาแก้ทางตรงนี้ มันไม่ใช่ว่าจะต้องมาใช้กับอิซานางิอย่างเดียว เอาไปประยุกใช้ได้หมดแหละครับอย่างที่ อิทาจิทำอยู่
มันไม่ได้บอกว่าใช้แต่เฉพาะกับอุจิวะเท่านั้นนะครับ แต่จุดเริ่มต้นมันมาจากการช่วยเหลือคนในตระกูลที่หลงผิด
แล้วที่บอกว่าอุจิวะสมัยก่อนไม่ดีนี่คงไม่ใช่นะครับ สงครามมันไม่มีดีหรือเลวหรอกครับ มันขึ้นอยู่กับว่าใครอยู่ฝ่ายใคร อีกอย่าง จุดประสงค์ในตอนต้นของวิชาเค้าก็คือช่วยคนในตระกูลครับก็ไม่น่าแปลกที่จะคิดวิชานี้ขึ้นมา

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 22:55:19 »
@ คุณเจ-เจ

ขอตอบตามที่ผมเข้าใจนะครับ

คือผมว่าความหมายมันก็ไม่ได้แย้งกันนะครับ   อินาซางิ เปลี่ยนจากตายให้เป็นไม่ตาย(จินตการ(เลือกที่จะไม่ตาย)ให้เป็นจริง) ซึ่งมันก็มีผลเปลี่ยนแปลงโชคชะตานั่นเอง

ครับก็ไม่ผิดหรอกครับที่บอกว่าเป็นคาถาต้องห้าม  ก็คงจะต้องห้ามกับทุกคนล่ะมั้งครับไม่ว่าจะเป็นอุจิวะหรือใครก็ตามที่สามารถใช้คาถานี้ได้(เช่นกรณีดันโซ)  เพราะนอกจากตาบอดแล้วมันยังทำให้คนเปลี่ยนไปในทางไม่ดี หยิ่งยโส และไม่รู้จักยอมรับโชคชะตาตัวเอง

อันนี้ก็งงๆเหมียนกันครับ   หรือว่าจริงๆแล้วที่โทบิมันบอกว่าต้องมีพลังทั้งสองตระกูลนั้น จะเป็นเพียงเงื่อนไขของคนนอกตระกูลอุจิวะ(นั่นคือโทบิอาจไม่ใช่คนอุจิวะ  แต่ดันโซมันไม่ใช่อยู่แล้วชัวร์ๆ)  แต่ถ้าเป็นคนอุจิวะอาจไม่จำเป็นต้องมีพลังสองตระกูลก็ใช้วิชาอิซานางิได้  (อันนี้เดามั่วๆครับ)

ครับอันนี้ก็งงเหมียนกันครับ   แต่ถ้าอธิบายจากข้อข้างบน คือถ้าเป็นคนอุจิวะ+มีเนตรนิรันดร์ ก็อาจใช้ได้หลายครั้งตาไม่บอด  แต่ที่ดันโซใช้แล้วบอดเพราะไม่ใช่อุจิวะ ส่วนกรณีโทบิใช้แล้วบอดเพราะไม่ใช่เนตรนิรันดร์(+อาจไม่ใช่อิจิวะ)  ส่วนกรณีอิทาจิถึงเป้นอุจิวะแต่ไม่ใช่เนตรนิรันดร์ก็เลยบอด   (มั่วล้วนๆ)

นั่นสิเนาะ  - -"

คนสร้างวิชาก็บ่ฮู้คือกันครับ   แต่จะเหมาว่าอุจิวะไม่ใช่คนดีก็กระไรๆอยุ่นะครับ  ผมว่าถึงผู้นำเช่นมาดาระอาจดูไม่ดี  แต่ผู้คนในตระกูลก็ใช่ว่าจะเป้นคนไม่ดีนะครับ  ก็คงจำเป็นต้องต่อสู้ตามสภาวะกระแสสงคราม  ขนาดเซนจูเองก็ต่อสุ้ดิ้นรนเหมือนกัน  ได้ข่าวว่าเซนจูกับอุจิวะเป็นคู่ปรับกันมาตลอดก็คงจะสู้กันล้มตายมาเยอะ  เพราะฉะนั้นผมว่าจะด่วนตัดสินเรื่องอุจิวะเป็นคนไม่ดีก็ยังเร็วเกินไปนะครับ  แม้ช่วงหลังๆจะพยายามก่อกบฏนั่นก็เพราะถูกกดดันจากทางหมู่บ้านว่าอุจิวะเป็นคนเอาเก้าหางมาถล่มหมู่บ้าน  จนหมุ่บ้านไม่เชื่อใจและย้ายให้ไปอยู่ขอบๆหมุ่บ้าน  ซึ่งมันก็น่าน้อยใจนะ จะบอกว่าอุจิวะต้องการเป้นใหญ่ก็ไม่ใช่เพราะแรกๆยังตกลงให้เซ็นจูเป็นโฮคาเงะและยังไม่เห็นด้วยที่มาดาระจะก่อสงครามขึ้นอีกเพราะเห้นว่ามาดาระต้องการเป็นใหญ่ ซึ่งบ่งบอกว่าจริงๆแล้วอุจิวะไม่ได้การเป้นใหญ่อะไรเลย

ที่ว่าเป็นคาถาคุ่กันเพราะเดิมทีอิซานามิถูกนำมาใช้กับอิซานางิเป็นหลัก  เพราะอิซานางิเป็นวิชาสำหรับคนที่ไม่ยอมรับสิ่งที่ตัวเองเป็นอยู่
ซึ่งจริงๆแล้วอิซานามิมีไว้เพื่อดัดนิสัยให้คนรู้จักยอมรับตัวตนของตนเอง  ดังนั้นใช้อิซานามิกับคาบูโตะได้ก็คงไม่แปลก เพราะคาบูโตะไม่ยอมรับตัวตนที่ตัวเองเป็นอยุ่ 

ผิดพลาดประการใดข้าน้อยขออภัย  อิอิอิ

แต่ตอนหน้าไม่แน่คาบูดตะอาจกลับตัวได้ก็ได้นะ  ดูจากที่เหมือนจะเริ่มคิดได้ว่ามีคนที่ยังคิดถึงตัวเองอยุ่เหมือนกัน  นั่นคือพี่ชายที่เคยอยู่ในสถานเลี้ยงเด็กกำพร้าด้วยกัน 

แต่งงๆอยู่ว่าตอนนั้นคาบุโตะมันไม่อยู่ด้วยแล้วมันคิดถึงเหตุการณ์นั้นได้ไงว่ามีคนคิดถึงมัน - -"  รึมันเดาไปเอง เพี้ยนไปแล้ว *rip*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

dtjames1

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 23:00:28 »
ห่วย เข้่า ใจ กัน ยาก จัง เนอะ   

เอา ง่ายๆ เลย ไอ พวก ที่ ไม่ ยอม รับตัวตน ของ ตัว เอง ว่า เป็นยังไง อะ ผมว่า โดน อิซานามิ ได้ ทุก คน ครับ

อย่าง เช่น ไอ คาบูโตะ ตอนนี้ อยาก เป็น คน นู้นที อยากได้พลัง ของคนนี้ ที จน มันจะ ลืมตัวตน ของ มันแล้ว เข้าใจยัง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 23:08:17 »
ง่ายๆ ตามที่ผมเข้าใจคือ

อิซานามิ เอาไว้ใช้เพื่อเตือนสติพวกอุจิวะ ที่ใช้อิซานางิเพื่อเปลี่ยนแปลงโชคชะตาของตัวเอง

ไม่ยอมรับในตัวของตัวเอง ไม่ยอมรับในโชคชะตา หลอกตัวเอง  คิดว่าตัวเอง ดีเลิศ เก่งกาจ  ประมานนี้อ่ะคับ

คือ เปนวิชาที่ใช้เพื่อให้ยอมรับโชคชะตาของตัวเอง กับสิ่งที่ตัวเองต้องเจอ

ถ้ายอมรับได้ ก้จะสามารถออกมาจากวังวนของคาถาอิซานามิได้  น่ะคับ  - -

โจโฉลักหลับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 23:51:22 »
ง่ายๆ ตามที่ผมเข้าใจคือ

อิซานามิ เอาไว้ใช้เพื่อเตือนสติพวกอุจิวะ ที่ใช้อิซานางิเพื่อเปลี่ยนแปลงโชคชะตาของตัวเอง

ไม่ยอมรับในตัวของตัวเอง ไม่ยอมรับในโชคชะตา หลอกตัวเอง  คิดว่าตัวเอง ดีเลิศ เก่งกาจ  ประมานนี้อ่ะคับ

คือ เปนวิชาที่ใช้เพื่อให้ยอมรับโชคชะตาของตัวเอง กับสิ่งที่ตัวเองต้องเจอ

ถ้ายอมรับได้ ก้จะสามารถออกมาจากวังวนของคาถาอิซานามิได้  น่ะคับ  - -

*great* *number1*
ผมก้อคิดเดียวกับคุณครับ ถ้าเป็นคนที่ยอมรับตัวเองก็ไม่สามารถใช้ อิซานามิ กับคนนั้นไม่รู้ว่าผมจะเข้าใจถูกหรือป่าว

itachi2521

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 00:53:29 »
- -เค้าบอกเฉยๆว่า มันมี ไว้แก้ อิซานางิ[ พวกไม่ยอมรับโชคชะตา - -*]

แต่ก็สามารถใช้ เปรียบเสมือน คาถาแก้ทางกันนั้นละ

ใครใช้ใช้หลัง ผล ออกมา เสมอกัน

เสียตาละดวง

แต่ทำไมคนถึงใช้ได้เยอะทั้งๆที่ 1คนใช้ได้ คนละ 2ที- -*

เเล้ว อย่างมาดาระ ซาซึเกะ ใช้ได้ ตลอดใหม เพราะ เนตรไม่มีวันดับ

หรือ เงื่อนไข คือ เสียตา ไม่ว่า เนตรไหนใช้ก็ต้องบอด  ? 

แบบนี้ เนตร ซาซึเกะก็มีดีเเค่ ใช้ เพลิงดำ กับ ซูซษโนะ ได้ตลอด เหมือนที่ มาดาระ ใข้อยุ่ตอนนี้หรอ

- -*

ขอถามหน่อยครับ
"ทำไมอุจิวะถึงใข้อิซานางิกันได้เกลื่อนกลาด ทั้งๆที่เงื่อนไขตามที่บอกคือ พลังของสองตระกูล มันไปเอาพลังของเซ็นจูมาจากไหนกันแวะ"

อิซานางิ จำเป็นต้องมีพลังของเซนจุ ด้วยหรอ
ผมคิดว่าที่มันไช้อิชานางิได้หลายรอบคงเพราะไปเอาตาคนอื่นมาไส่แบบดันโช ถึงจะเป็นเนตรนิรันดร์แบบ มาดาระและ ชาสึเกะก็คงบอดเหมือนกันอาจจะมีคนไช้เพื่อแย่งเนตรของคนอื่นมาครองแบบโทบิจึงมีอิชานามิมาแก้

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 01:10:52 »
มันก็ คือ คาถา ลวงตา ชนิดหนึ่งครับ ที่ไม่ได้ใช้แค่การมองเห็น แต่ใช้จากการรับรู้ของประสาทสัมผัสทั้ง5 ต่อให้หลบยังไงก็ไม่พ้น *attack*
เพียงแต่ คาถานี้มีผลคือทำให้ผู้ที่โดนยอมรับในสิ่งที่กำลังจะเกิดและยอมรับในสิ่งที่ตัวเองเป็น ประมาณว่าถ้าไม่ยอมรับชะตากรรมของตัวเองและไม่ยอมรับในตัวเองก็จะไม่สามารถออกจากวงวนของ อิซานามิ นี้ได้

สรุป ผมได้ทบทวนแล้ว คาถา นี้มีไว้สำหรับ ศัตรูที่มีปมด้อยและวามสับสนในสิ่งที่ตนเคยทำบนความเชื่อของตัวเอง และเอาไว้จัดการกับพวกที่ใช้ อิซานางิ หรืออะไรๆที่บิดเบือนความจริง เป็นคาถา พ่อพระที่ใช้จัดการคนที่ทำชั่วโดยเฉพาะ  *้ั์post2* (อิจจี้ของผมนิเท่ห์ที่สุด *great*) หรือคนที่ไม่มั่นใจในสิ่งที่ตัวเองทำ ประมาณว่าถ้าโดน คาถา นี้มันจะย้อนไปในเรื่องที่ตนสับสนในความเชื่อของตัวเอง ถ้ายิ่งพยายามหนี้เพื่อที่จะหลุดจาก คาถา ก็จะยิ่งติดอยู่ในวังวน กับวงclash  *้ั์shock3* (เอ้ย ไม่ใช่  *haha*) วังวนของ คาถา แต่ถ้ามี สมาธิแล้วพร้อมที่จะยอมรับตัวเองก็คงจะหลุดออกมาได้

2. และคาถานี้มีไว้ฆ่าคนที่ใช้ อิซานางิ อย่างเช่น เมื่อศัตรูที่โดนแทงตายแต่ใช้ อิซานางิ รอดมาได้แต่หลังจากนั้นเลยถ้าโดน อิซานามิ เข้าไปศัตรูผู้ที่ใช้ อิซานางิ นั้นจะต้องยอมรับผลจากการที่โดนแทงถึงจะหลุดพ้นจาก คาถาอิซานามิ ได้และเมื่อไหร่ที่หลุดมาก็ตาย *attack*
ส่วนอีกกรณีถ้าโดน อิซานามิ ก่อนแล้วผู้ใช้ต้องการหลุดโดย อิซานางิ ก็ไม่สามารถทำได้แถมตาบอดฟรีอีก *haha*

สุดท้าย คาถานี้ ล้มเลิกได้เลยถ้าจะใช้กับเจ้า โตะ หรือพวกพ้อง โคโนะฮะ ถ้าไม่มีการพูดชักจูงให้สับสน แต่ถึงจะสับสนอีกไม่นานก็คงจับทางได้เพราะว่าทำดีไม่มีอะไรที่ต้องปิดบัง
แต่ที่สำคัญ คาถา นี้จะสำเร็จได้นั้น ต้องขึ้นอยู่กับประเภทของศัตรูและการพูดโน้มน้าวเพื่อให้สับสน *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 01:54:26 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

kampagank

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 01:27:15 »
อิทาจิบอกอยุ่ว่าคาถาลวงตาด้วยกัน เเก้ไม่ได้ เเต่ อิซานางิ เปรียบเสมือนคุก เหมือนสร้างโลกลวงตาอีกโลกหนึ่งไว้ เมื่อตัวเองยอมรับความจริงของตนเอง ก็จะหลุดออกจากอิซานางิ

เเต่ไม่สามารถ ใช้กับสงครามได้ เพราะต้องอยู่ด้วยเพื่อควบคุมคาถา เป็นวิชาลับประจำตระกูลเท่านั้น

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 01:55:07 »
อิทาจิบอกอยุ่ว่าคาถาลวงตาด้วยกัน เเก้ไม่ได้ เเต่ อิซานางิ เปรียบเสมือนคุก เหมือนสร้างโลกลวงตาอีกโลกหนึ่งไว้ เมื่อตัวเองยอมรับความจริงของตนเอง ก็จะหลุดออกจากอิซานางิ

เเต่ไม่สามารถ ใช้กับสงครามได้ เพราะต้องอยู่ด้วยเพื่อควบคุมคาถา เป็นวิชาลับประจำตระกูลเท่านั้น
อิซานามิ ฮะ ไม่ใช่ อิชานางิ  *disappoint*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 10:31:04 »
เมื่อก่อนผมก็งงๆอยู่ แต่พออ่านตอน 587 ผมก็ไม่งงแล้ว

ไปอ่านจากที่ไหนมาเหรอ..ไปอ่านเวอร์ชั่น ม๊าบ กับ namkham มาป่าวเนี่ย
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

jaidum

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 14:38:45 »
งง คับ.. ^^
โทบิรามะ เซนจู !!