หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ความฝัน ของคนในกลุ่ม หมวกฟาง !!~  (อ่าน 24169 ครั้ง)

ALlSTaR_TH

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ความฝัน ของคนในกลุ่ม หมวกฟาง !!~
« เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 17:45:21 »
อยากจะลองถามเร่น ๆ ว่า
ใครกันที่ำจะทำความฝัน ของตัวเองได้ สำเร็จ เป็นคนแรก *shock*

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
Re: ความฝัน ของคนในกลุ่ม หมวกฟาง !!~
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 18:07:56 »
ผมว่าไม่มีคนแรกหรอกครับ อาจจะได้ทีทั้งกลุ่มเลยก็ได้
เอ๊ะ อาจจะเป็นลูฟี่นะ เพราะ
ลูฟี่เป็นเจ้าแห่งโจรสลัด
ต่อมา โซโลปะทะกับมิฮอร์ค ชนะ ได้เป็นนักดาบอันดับ1แทน
ต่อมา นามิ เดินทางมากลับพวกลูฟี่เขียนแผนที่ได้จนครบ จบ
ต่อมา อุซป พัฒนาตัวเองมาเรื่อยๆจนแข็งแกร่งมากๆขึ้น ก็สำเร็จไปอีกหนึ่ง (ไม่แน่ใจความฝันของอุซป)
ต่อมา ซันจิ พบออลบลูจากการเดินทางและพบวันพีชแล้ว
ต่อมา ชอบเปอร์ สามารถรักษาได้ทุกโลกหลังจากที่ออกเดินทางไปกลับพวกลูฟี่
ต่อมา โรบิน หลังจากค้นพบวันพีชก็ได้รับรู้ความจริงจาก 100 ปีที่ว่างเปล่า และเข้าใจเรื่องราวทั้งหมด (คิดว่าตัวนี้น่าจะเป็นตัวก่อให้เกิดสงครามระหว่าง รัฐบาลกับโลกได้)
ต่อมา แฟรงกี้ ได้อยู่ดูเรือที่ตนสร้างขึ้นและพามันไปรอบโลก และพิชิตทะเลได้ทั้งหมด
ต่อมา บรู๊ค วนกลับมาที่่แหลมอีกครั้ง และพบลาบูน
คิดว่าน่าจะมีอีกสองคนครับ ที่ยังไม่ขึ้นเรือ และค้นพบความฝัน เพราะลูกเรือยังไม่ปรากฏน่ะเซ่!!~
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

mini9293

• *
Re: ความฝัน ของคนในกลุ่ม หมวกฟาง !!~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 18:24:09 »
ซันจิเจอแล้วนี่คับ ออลบลูอ่ะ  *hoho*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 18:26:54 »
ผมให้โรบินเป็นคนแรกครับ ประวัติศาสตร์จะถูกรวมกันไว้ที่ ราฟเทล เมื่อไปถึงที่นั่น ก็จะไ้ด้รู้เอง *้ั์drinktea*

ส่วนออลบลู ก็น่าจะอยู่ใกล้ๆกัน (ทางออกมาเริ่มต้นใหม่) ซึ่งซันจิก็น่าจะเป็นคนได้พบเป็นคนที่ 2 *้ั์block*

ส่วนคนสุดท้าย ผมให้นามิ เพราะกว่าจะเขียนแผนที่ได้ครบทุกเกาะ คงต้องเดินทางกันหลายรอบหน่อย *้ั์music*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 18:45:59 »
ผมว่ามันก้น่าจะได้เปนพร้อมๆกันแหล่ะมั้ง คนสุดท้ายคงจะเปนนามิ

โรบิ้นเจอประวัติศาสตร์ที่ราฟเทล ลูฟี่เจอเร้ดไลน์แล้วเปนเจ้าแห่งโจรสลัด

อุซปเคยพูดว่า "เพื่อที่จะให้นายกลายเปนเจ้าแห่งโจรสลัด ชั้นจะเปนเจ้าแห่งการซุ่มยิงให้ดู"

โซโลเปนนักดาบอันดับ1 เพราะถ้าเปนไม่ได้เจ้าแห่งโจรสลัดจะลำบากใจ 

ซันจิเจอออลบลูก่อนจะออกจากโลกใหม่  แฟรงกี้เรือแห่งความฝันที่เดินทางไปรอบโลก

บรูคเจอลาบูน หลังจากปีนเร้ดไลน์อีกครั้ง  ชอปเปอร์ศึกษาวิชาแพทย์ทั่วโลกแล้วสามารถรักษาได้ทุกโรค

นามิ เขียนแผนที่รอบโลก  เหนื่อยอ่ะ  จิงๆ  *้ัิbored*

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 18:56:38 »
ขอนอกเรื่องนะครับ...

ซันจิ พบ ออลบลู เเล้วนี่ครับ ?  *hoho*

ตอนเกาะเงือกไงครับ ที่เจอ นางเงือก หรือ เจ้าหญิงเงือก นี่ล่ะ

เเล้วมันบอกว่าเจอ ออลบลูเเล้ว !  *love* *nude*  *love* *nude*

(เข้าเรื่องดีกว่า) ผมคิดว่า โรบิน ต้องสำเร็จเป็นคนเเรกครับ

เพราะ ลุงเรย์ลี่ เคยบอกว่า " เราค้นพบประวัติศาสตร์ทั้งหมด "

เเสดงว่า...ที่ รัฟเทล คงจะมี รีล โพเนกลีฟ(มันอ่านว่า รีล หรือ รีโอ หว่า ?  *great*)

ปล.เดานะครับ ผิดยังไงขออภัยครับ  *disappoint* *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

DEMON-HAFT

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 19:17:09 »
ซันจิเจอออลบูลแล้วน่ะ 55555+ //  *damage*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

snooker46

• *
  • Higgins
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 19:22:41 »
ออลบลู คืออะไรหรอคับ

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 19:29:38 »
มันเหมือนพูดด้วยความประทับใจเกาะเงือก แต่จริงๆ ยังไม่น่าจะใช่ออลบูลของจริง..  *้ั์drinktea*

ตามที่ซันจิมันบอกไว้ตอนต้นๆ เรื่องออลบูล คือที่ที่มีสัตว์ทะเลจากทะเลทั้ง 4 (นอร์ท เซาท์ อีสท์ เวสท์)

เป็นเหมือนสวรรค์ของกุ๊กที่จะทำอาหารจากวัตถุดิบทั่วโลกได้ในที่เดียว (น่าจะหมายถึงราฟเทล)

ส่วน รีล โพเนกรีฟ น่าจะมาจากคำว่า Real ออกเสียงว่า 'รีล' หรือ 'เรียล'
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

ALlSTaR_TH

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 19:33:27 »

นั้น สิ  น่ะ
ซันจิ ได้พบ ออลบูล แร้ว  *nude*

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 20:10:38 »
มันเหมือนพูดด้วยความประทับใจเกาะเงือก แต่จริงๆ ยังไม่น่าจะใช่ออลบูลของจริง..  *้ั์drinktea*

ตามที่ซันจิมันบอกไว้ตอนต้นๆ เรื่องออลบูล คือที่ที่มีสัตว์ทะเลจากทะเลทั้ง 4 (นอร์ท เซาท์ อีสท์ เวสท์)

เป็นเหมือนสวรรค์ของกุ๊กที่จะทำอาหารจากวัตถุดิบทั่วโลกได้ในที่เดียว (น่าจะหมายถึงราฟเทล)

ส่วน รีล โพเนกรีฟ น่าจะมาจากคำว่า Real ออกเสียงว่า 'รีล' หรือ 'เรียล'
งั้น...รีล โำพเนกลีฟ ก็ถูกสินะครับ

เเต่ทำไมตอนผมดูใน อนิเมะ ตอนสู้กับ คร็อคโคไดล์ ที่ อลาบาสต้า น่ะครับ

มีตอนนึงที่ โรบิน พูดว่า " รีโอ โพเนกลีฟ " มันมาจากคำว่าอะไรครับ ?

งงมากมาย  *rip* *rip* *rip*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 20:19:36 โดย BlackNomYen »
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 21:40:32 »

งั้น...รีล โำพเนกลีฟ ก็ถูกสินะครับ

เเต่ทำไมตอนผมดูใน อนิเมะ ตอนสู้กับ คร็อคโคไดล์ ที่ อลาบาสต้า น่ะครับ

มีตอนนึงที่ โรบิน พูดว่า " รีโอ โพเนกลีฟ " มันมาจากคำว่าอะไรครับ ?

อื่มม.. ลองไปเปิดดูในวิกิฯ เค้าใช้คำว่า Rio Poneglyph จริงๆ ด้วย..  *้ั์drinktea*

ขออภัยที่ตอนแรกเข้าใจว่าใช้คำว่า Real ไม่รู้ว่าต้นฉบับของเอจังใช้ภาษาอังกฤษ หรือญี่ปุ่น

ถ้าใช้ญี่ปุ่นอาจจะเป็นคำว่า Real แต่ด้วยสำเนียงของภาษาญี่ปุ่นเลยกลายเป็น Rio รึเปล่า(เดา)

แต่ถ้าเอจังตั้งใจใช้คำว่า Rio อยู่แล้วแต่แรก อาจจะมาจากภาษาอื่นที่ไม่ใช่ภาษาอังกฤษ

แต่เดาว่ามีความหมายเดียวกับคำว่า Real เพราะ Real Poneglyph ความหมายมันก็ตรงตัวดีอยู่แล้ว

ยังไงรอผู้ที่รู้จริงมาตอบแล้วกันเด้อ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

BlackNomYen

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 22:26:14 »

อื่มม.. ลองไปเปิดดูในวิกิฯ เค้าใช้คำว่า Rio Poneglyph จริงๆ ด้วย..  *้ั์drinktea*

ขออภัยที่ตอนแรกเข้าใจว่าใช้คำว่า Real ไม่รู้ว่าต้นฉบับของเอจังใช้ภาษาอังกฤษ หรือญี่ปุ่น

ถ้าใช้ญี่ปุ่นอาจจะเป็นคำว่า Real แต่ด้วยสำเนียงของภาษาญี่ปุ่นเลยกลายเป็น Rio รึเปล่า(เดา)

แต่ถ้าเอจังตั้งใจใช้คำว่า Rio อยู่แล้วแต่แรก อาจจะมาจากภาษาอื่นที่ไม่ใช่ภาษาอังกฤษ

แต่เดาว่ามีความหมายเดียวกับคำว่า Real เพราะ Real Poneglyph ความหมายมันก็ตรงตัวดีอยู่แล้ว

ยังไงรอผู้ที่รู้จริงมาตอบแล้วกันเด้อ
อ๋อครับ ! เเต่ก็ขอบคุณที่มาตอบนะครับ...  *number1*

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 08:51:20 »
น่าจะเจอพร้มกันนะแต่ไล่ๆกันน่ะ *love*

lxล้าVาวน้ำll๑J

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 22 พ.ค. 2012 เวลา 10:15:15 »
ขอนอกเรื่องนะครับ...

ซันจิ พบ ออลบลู เเล้วนี่ครับ ?  *hoho*

ตอนเกาะเงือกไงครับ ที่เจอ นางเงือก หรือ เจ้าหญิงเงือก นี่ล่ะ

เเล้วมันบอกว่าเจอ ออลบลูเเล้ว !  *love* *nude*  *love* *nude*

(เข้าเรื่องดีกว่า) ผมคิดว่า โรบิน ต้องสำเร็จเป็นคนเเรกครับ

เพราะ ลุงเรย์ลี่ เคยบอกว่า " เราค้นพบประวัติศาสตร์ทั้งหมด "

เเสดงว่า...ที่ รัฟเทล คงจะมี รีล โพเนกลีฟ(มันอ่านว่า รีล หรือ รีโอ หว่า ?  *great*)

ปล.เดานะครับ ผิดยังไงขออภัยครับ  *disappoint* *disappoint*

ผมกะว่าซันจิเจอแล้วครับตอนเกาะเงือก เจอออลบลู กะพวกเงือก ละบอกว่าขอยุ่ที่นี่อะ 555 *shock*