หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านอยากเป็น นินจา ธาตุอะไรบ้างใน นารูโตะ!  (อ่าน 28139 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
มีทั้งหมด 5 ธาตุ ให้ลิมิตได้แค่ 3 ธาตุนะครับผม *้ั์music*

สำหรับผมขอ ธาตุ ลม กับ สายฟ้า พอแล้วครับ
แต่ก็อยากรู้เหมือนว่าจะออกมาเป็น รูปแบบอะไร แต่ที่ผมจิตนาการเอาไว้น่าจะเป็น ลม+สายฟ้า = แสง นะครับ

ทฤษฎีก็คือ ลม= ความเร็ว + ความคม ของจักระ}
         สายฟ้า = ความเร็ว + ความแรง ของ จักระ} = ความเร็ว + ความรุนแรงที่ละทุทะลวงทุกสิ่ง  *number1*

เอาแบบ คลื่นเต๋าเลย พังให้หมด *haha* ล้อเล่นครับ *hoho*   

แล้วเพื่อนๆชอบธาตุไหนหรือมีทฤษฎีที่น่าสนใจก็มาแบ่งปันกันนะครับ  *้ัcomeon*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 22:22:40 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ท่านอยากเป็น นินจา ธาตุอะไรบ้างใน นารูโตะ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 22:25:31 »
จิงๆ ผมชอบหลายธาตุนะคับ  ^^

ไม้  เอาไว้สร้างต้นไม้ โลกจะได้ไม่ร้อน   เอาไว้สร้างดอกไม้ให้ฉาวๆ  *้ัิshy* *้ัิshy*

ลม  คม ตัดได้ทุกอย่าง พลังทำลายรุนแรง  *attack*

สายฟ้า  เท่  *great*

ถ้าเลือกได้ ก้คงเลือก3ธาตุนี้ล่ะคับ  ไม้ ลม สายฟ้า  *haha* *haha* *haha*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: ท่านอยากเป็น นินจา ธาตุอะไรบ้างใน นารูโตะ!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 22:31:07 »
จิงๆ ผมชอบหลายธาตุนะคับ  ^^

ไม้  เอาไว้สร้างต้นไม้ โลกจะได้ไม่ร้อน   เอาไว้สร้างดอกไม้ให้ฉาวๆ  *้ัิshy* *้ัิshy*

ลม  คม ตัดได้ทุกอย่าง พลังทำลายรุนแรง  *attack*

สายฟ้า  เท่  *great*

ถ้าเลือกได้ ก้คงเลือก3ธาตุนี้ล่ะคับ  ไม้ ลม สายฟ้า  *haha* *haha* *haha*

เอ่อคือว่า ไม้ มันก็รวมคุณสมบัติ ดิน กับ น้ำ แล้วครับ  *้ัunexplain* + สายฟ้า กับ ลม ก็เป็น 4 ธาตุ มันโกงกันนิครับ

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 22:33:24 »
ธาตุไฟกับสายฟ้าครับ 

Augustz

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 22:36:27 »
ลม  ไฟ  สายฟ้า   แบบนี้ได้นะคับ ท่าน sattkon

ใช้สกิลไฟแล้วใช้ลมสนับสนุน  สายฟ้า เอาไว้เท่ฮะ  *้ั์post2*

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 23:08:03 »
ไฟ กับ สายฟ้า จะได้ แบบ นี้ ครับ เอาไว้เท่

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 23:44:13 »
ผมชอบคาถาไม้ อลังการดี ไม่ต้องซื้อบ้านให้เสียตังด้วย  *hoho* *hoho*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

rongsawat

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 01:52:04 »
น้ำ ลม สายฟ้า

ท่าไม้ตายก็ พายุฝนฟ้าคะนอง เล็งเป้าจุดที่ฟ้าผ่าได้

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 05:52:25 »
น้ำ กับ สายฟ้าครับ เอาไว้คอมโบ พ่นน้ำออกไป แล้วใช้สายฟ้าตาม

ศัตรูก็โดนไฟดูดตาย

Tak khonoha

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ชื่อที่บ่งบอกถึงพลัง อุจิวะ มาดาระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 07:16:21 »
อยากใช้ วิชาคาถาไม้ครับ  เมพเเบบสุดๆ
คนอ่อนแอน่ะน่ารังเกียจ เซนจูที่อ่อนแอก็ยิ่งน่ารังเกียจลงไปอีก

TheEterNalEgo

• *
  • Fuckkkkkkkk
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 09:54:47 »
อยากได้ลม+น้ำ = น้ำแข็ง ผมว่าฮาคุ ถ้ายังไม่ตายนี่ โคตรโหดเลยนะ วิชาน้ำแข็งของฮาคุเรายังรู้ ไม่หมดเลย ถ้าฮาคุโต อีกหน่อยอาจจะมีวิชา เมพๆ ก็ ได้     

และอยากได้ แปรรูปจักระ+ลม+สายฟ้า เป็น กระสุนพันปักวงจักรดาวกระจาย 555 คิด เอง นะ
็HeyYoo

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 10:41:11 »
ไฟ กับ สายฟ้า จะได้ แบบ นี้ ครับ เอาไว้เท่

*number1* มังกรเพลิงอัสนี
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

magicmo

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 11:25:36 »
 *great* *great*  น้ำกะสายฟ้าครับ  *number1* *number1*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 12:27:12 »
พูดถึงการรวมคุณสมบัติจักระเข้าด้วยกันเนี่ย

น้ำ + ลม = น้ำแข็ง
น้ำ + ดิน = ไม้

มีอันอื่นที่ผมยังไม่เข้าใจอีกอ่ะคับ

น้ำ + ไฟ = หมอก
ลม + ไฟ = แผดเผา
ดิน + สายฟ้า = แม่เหล็ก
ดิน + ไฟ = ลาวา

ใช่ป่าวอ่ะ ? *้ัdoubt*  ใครรุ้ช่วยชี้แนะหน่อยนะคับ  *glad* *glad*

IzAGolF

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 12:44:31 »
เลือกได้3ธาตุ  งั้นผมขอ น้ำ ลม ดิน
น้ำ + ลม  = น้ำแข็ง
ดิน + น้ำ  = ไม้
ลม + ดิน  = ???  (ไม่รู้ช่วยชี้แนะด้วย)
มีแค่2ธาตุแรกก็ไม่รู้จะมีใครมาชนะได้แล้ว
   *haha* *haha* *haha*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก