หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหม โทบิ คือ... ?  (อ่าน 16731 ครั้ง)

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: เป็นไปได้ไหม โทบิ คือ... ?
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 11:50:20 »
ไม่ใช่แบบนั้นฮะ  - -

คือ มันจะมีอยุ่กระทุ้นึง เกรียนๆน่ะคับ ที่คุณม๊าบหรือnamkham เนี่ยแหละ เค้าเปนคนตั้งไว้ว่า

"เปนไปได้มั้ยที่คาบูโตะ เปนลูกของนารูโตะ"  เค้าก้เลยแซวน่ะคับ ไม่ได้จิงจังอะไรเลย  - -

ว่าแล้วต้องมีคนไม่เข้าใจ
สงสัยเค้าคงไม่ได้อ่านกระทู้ของ namkham
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: เป็นไปได้ไหม โทบิ คือ... ?
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 12:36:04 »
จิไรยะ กับ โอโรจิมารุ

เป็นเซียนที่ไม่สมบูรณ์คับ เนื่องมากจาก อาจจะไม่ได้สืบเชื้อสายมาจากพวกตะกูล... ( อันนี้ ไม่ได้แน่ใจไม่กล้าตอบ )

ส่วนคาบูโตะนี้ มาจากตะกูลไหน ยังไม่รู้ ยังไม่เฉลย

แต่อาจจะเป็นลูกหลานรุ่น 1 ก็ได้นะคับ ( เดาคับ ติดตามชมตอนต่อไป )
แล้วจะทำไม

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 13:58:36 »

เป็นเซียนที่ไม่สมบูรณ์คับ เนื่องมากจาก อาจจะไม่ได้สืบเชื้อสายมาจากพวกตะกูล... ( อันนี้ ไม่ได้แน่ใจไม่กล้าตอบ )

ส่วนคาบูโตะนี้ มาจากตะกูลไหน ยังไม่รู้ ยังไม่เฉลย

แต่อาจจะเป็นลูกหลานรุ่น 1 ก็ได้นะคับ ( เดาคับ ติดตามชมตอนต่อไป )

ที่นารูโตะเป็นเซียนได้เพาะว่าฝึกอย่างหนักนิครับเพราะว่าตอนแรกเซียนกบผู้เฒ่ากะจะให้ใช้วิธีรวมร่างเพื่อให้รู้ถึงพลังธรรมชาติได้แต่ไม่สำเร็จเพราะนารูโตะมีเก้าหางอยู่ในตัวนารูโตะเลยฝึกอย่างหนักแทนแล้วก็รับรู้ถึงพลังของธรรมชาติได้ในที่สุด

ส่วนในกรณีของคาบูโตะ   คาบูโตะมันเอาพลังของหลายๆคนมารวมไว้ที่ตัวมันเช่นคารินที่มีพลังในการฟื้นตัวไวและจูโกะที่มีพลังในการรับรู้ถึงธรรมชาติเพราะงี้เองถึงได้ใช้พลังของจูโกะฝึกโหมทเซียนจนสำเร็จ
ปล.ถ้าผิดก็ขออภัย

benzvip1

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 16:50:20 »

ที่นารูโตะเป็นเซียนได้เพาะว่าฝึกอย่างหนักนิครับเพราะว่าตอนแรกเซียนกบผู้เฒ่ากะจะให้ใช้วิธีรวมร่างเพื่อให้รู้ถึงพลังธรรมชาติได้แต่ไม่สำเร็จเพราะนารูโตะมีเก้าหางอยู่ในตัวนารูโตะเลยฝึกอย่างหนักแทนแล้วก็รับรู้ถึงพลังของธรรมชาติได้ในที่สุด

ส่วนในกรณีของคาบูโตะ   คาบูโตะมันเอาพลังของหลายๆคนมารวมไว้ที่ตัวมันเช่นคารินที่มีพลังในการฟื้นตัวไวและจูโกะที่มีพลังในการรับรู้ถึงธรรมชาติเพราะงี้เองถึงได้ใช้พลังของจูโกะฝึกโหมทเซียนจนสำเร็จ
ปล.ถ้าผิดก็ขออภัย

อาจจะเป็นยัง ท่านว่าก็ได้

แต่ผมส่งสัย เอา DNA ของหลายๆคนใส่ไปอย่างนั้น ไม่ตายก่อนรึ - -

ตามหลักแล้วน่าจะตายนะ  ไม่งั้น โอโรจิมารุก็คงทำไปนานละ

และขอสังเกตุของ คาบุโตะ อีกอย่างคือ ทุกคนน่าจะจำกันได้  เหตุผลที่โอโรจิมารุชอบคาบุโตะ ก็เพราะว่า ฟืนฟูร่างกายได้เร็วมากๆมากกว่าคนปกติ

ข้อนี้ละทำให้ผมส่งสัยว่า คาบุโตะ มาจากตะกูลรุ่น 1 หรือป่าว ?  ( คงจะมีตอนย้อนอดีดอีก มั้ง   เดานะคับ )

*dontknow* *damage* *dead*
แล้วจะทำไม

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 16:59:38 »
ผมว่านะ ก่อนที่เซียนแว่นจะตายคงมีย้อนอดีตอีกแน่...แต่ เซียนแว่นมันคงไม่จอดง่ายๆหรอกเนอะ ไม่รู้อิทาจิจะเอามันอยู่ป่าว ดูเหมือนมันจะเก่งเกิน
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 19:08:56 »
1.โอโร ใช้โหมดเซียนไม่ได้ เพราะร่างกายไม่รองรับ คาบูโตะเปนคนบอกเอง  - -

2.ที่โอโรอยากได้คาบูโตะมาอยุ่ด้วย เพราะมันเก่งวิชาแพทย์ไม่ใช่หรอคับ  เหนว่าแว่นมันมีพรสวรรค์เลยเอามาเลี้ยงไว้

3.ที่คาบูโตะรับกระสุนวงจักรโตะไปแล้วฟื้นตัวได้เร็ว เพราะมันรุ้จุดที่จะโดน เลยรวมจักระไว้ที่ท้อง
   เลยทำให้ได้รับความเสียหายน้อย และฟื้นตัวเร็ว  - -

4.ถ้าหลายๆท่านยังไม่เข้าใจในเรื่องบางเรื่อง  แนะนำว่าควรไปอ่านกระทู้ของ ท่าน ม๊าบ และ namkham คับ  ^^

FerlynneZ

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 22:02:38 »
1.โอโร ใช้โหมดเซียนไม่ได้ เพราะร่างกายไม่รองรับ คาบูโตะเปนคนบอกเอง  - -

2.ที่โอโรอยากได้คาบูโตะมาอยุ่ด้วย เพราะมันเก่งวิชาแพทย์ไม่ใช่หรอคับ  เหนว่าแว่นมันมีพรสวรรค์เลยเอามาเลี้ยงไว้

3.ที่คาบูโตะรับกระสุนวงจักรโตะไปแล้วฟื้นตัวได้เร็ว เพราะมันรุ้จุดที่จะโดน เลยรวมจักระไว้ที่ท้อง
   เลยทำให้ได้รับความเสียหายน้อย และฟื้นตัวเร็ว  - -

4.ถ้าหลายๆท่านยังไม่เข้าใจในเรื่องบางเรื่อง  แนะนำว่าควรไปอ่านกระทู้ของ ท่าน ม๊าบ และ namkham คับ  ^^

รวมจักระไว้ที่ท้องหรอ? ถ้าโดนมีดเข้าไปรับรองไม่เหลือครับ นารูโตะพลาดเองครับที่เลือกใช้กระสุนกงจักร *haha*
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง

benzvip1

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 23:00:37 »

ผมจำไม่ได้ว่าตอนไหนนะคับ( ตอนที่ เท่าไหรจำไม่ได้ ) แต่ผมจำคำพุดมันได้ ในกาตูนย์นะ

มันบอกว่า ที่ท่านโอโรจิมารุ สนใจในตัว ไม่ใช่เพราะมันเก่งวิชาอะไรทั้งนั้น 

แต่สนใจเพราะ ร่างกายมันฟืนฟูอาการบาดเจ็บเร็วมากกว่าคนทั่วๆไป

ลองกลับไปอ่านดูนะคับ ผมจำได้เปะ
แล้วจะทำไม

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 23:23:58 »

ผมเหนแค่เนี้ยอ่ะ ที่มันสนใจในตัวคาบูโตะเพราะมันเก่งวิชาแพทย์

ถ้าท่านบอกว่าจำได้เป๊ะ ช่วยหามาให้ผมทีคับ  ที่ว่ามันสนใจเพราะมันฟื้นตัวเร็ว  ผมจำไม่ได้จิงๆว่าตอนไหน  *glad*

หรือว่าจะเปนตอนที่สู้กับ จิไรยะ ก่ะสึนาเดะ  - -  เดี่ยวลองย้อนอ่านก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 23:41:10 โดย Augustz »

benzvip1

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 23:50:02 »

ผมเหนแค่เนี้ยอ่ะ ที่มันสนใจในตัวคาบูโตะเพราะมันเก่งวิชาแพทย์

ถ้าท่านบอกว่าจำได้เป๊ะ ช่วยหามาให้ผมทีคับ  ที่ว่ามันสนใจเพราะมันฟื้นตัวเร็ว  ผมจำไม่ได้จิงๆว่าตอนไหน  *glad*

หรือว่าจะเปนตอนที่สู้กับ จิไรยะ ก่ะสึนาเดะ  - -  เดี่ยวลองย้อนอ่านก่อน

ใช้แล้วคับ ตอนย้อนไปนานเลย

3 นินจาในตำนานสู้กัน

ลองกลับไปอ่านดู ผมจำได้ แต่ผมดูเป็นแบบอะมิเนะ นะคับ
แล้วจะทำไม