หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเถียงเรื่องโทบิหน่อยครับ  (อ่าน 58967 ครั้ง)

tsaza

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ขอเถียงเรื่องโทบิหน่อยครับ
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 15:35:22 »
@นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

ผมอ่านไม่จบก็รู้แล้วครับ แล้วมันก็เป็นอย่างที่ผมเดา

ว่าอาจจะเป็นอย่างนู้น
อาจจะยังไม่ตาย (ทั้งที่การ์ตูนมันบอกว่าตายแล้ว)
อาจจะไปอยู่กับ มาดาระ เรียนวิชา วกกลับมาถล่ม โคโนะฮะ ปลูกฝังความแค้น (ทั้งที่ฉนวนเหตุไม่มีเลย)
อาจจะรักษา เนตรไว้ได้ (ทั้งที่เจ้าตัวบอกว่า อีกครึ่งตัวไม่เหลือแล้ว)
ข้อสำคัญ โอบิโตะ หลงรัก ริน คุณคิดว่าเขาจะทำล้ายหมู่บ้านของคนที่ตัวเองรักป่าว(อันนี้คือข้อสันนิฐานของผม)

เอาแบบเนื้อๆนะ สิ่งที่คุณพิมพ์มันมีแต่น้ำๆ ต่อให้คุณพิมพ์มาเยอะแค่ไหน มันก็แค่คือจินตนาการของคุณ แต่สิ่งที่ผมแย้งคุณมันกลับเป็นความจริงที่มีอยู่ในหนังสือ

10 out of 10 เลยที่ข้อสันนิฐานของคุณจะเป็นไปได้ แต่ถ้าอยากมีวิธีเดียว ให้อาจารย์ มาซาชิ เขียนเรื่องขึ้นมาใหม่ว่า โอบิโตะ คือ โทบิ
ผมคิดว่าข้อความสั้นๆของผมคงจะแย้งคุณได้นะ
แต่นับถืออย่าง คุณมีความคิดที่แปลกจริงๆ
*้ั์smoking*

เห็นด้วย

ผมมีข้อสงสัย 3 ข้อ คือผมเป็นคนกลางนะ

ผมขอถาม หน่อยนะ

1.ถ้า ทรงผมไม่เหมือนโอบิโตะ คุณจะคิดว่า โทบิเป็นโอบิโตะอยู่ปะ ?

2.ผมไม่เคยเห้น โทบิ ใช้กระจกเงาหมื่นบุปผา เลยสักครั้ง มันมี รึเปล่า ? หรือแค่ เอา เนตรคนอื่นมาใส่เหมือนดันโซ ?

เเต่เเค่เนตรที่เอามามีความ สามารถ ข้ามมิติได้ ?  สามารถดูดคนเเละตัวเองเข้าไป เเล้วยัไง ต่อเเขน ขา ได้อีก เเถม ทำตัวโปร่ง ทะลุ ได้ ใช่วิชา ของเนตรวงเเหวน หรอ ?

3.เนตรของ โทบิ คือการดูด พาเข้าไปในมิติ เเต่ ของ คาคาชิที่ได้มาจาก โอบิโตะ ก็ดูดเหมือนกัน
แต่ตรงกันข้าม ดูดศตรูเข้าไป กลับ ดูดตัวเองและศตรู เข้าไป
แค่มัน คล้ายๆกันผมเลยสงสัย