หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: naruto 586 กับอิซานามิ น้ำจิ้มรอตัวเต็มครับ อิอิ  (อ่าน 12209 ครั้ง)

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค

ดูเหมือนใช้แล้วตาจะบอดเลยเนาะ  ตาซ้ายอิทาจิน่ะ

ต้องรอดูฉบับเต็มว่ามันเป้นวิชายังไงกันแน่

แต่ดูๆแล้วเหมือนน่าจะเกี่ยวกับที่อิทาจิตั้งใจตัดเขามันตั้งแต่แรก  รึเปล่าหว่า !!?
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

fien12345

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: naruto 586 กับอิซานามิ น้ำจิ้มรอตัวเต็มครับ อิอิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 17:32:23 »
ดูแล้วเหมือนมันย้อนเวลาเลย(หรือเราคิดไปเอง)

chinjung

• *
Re: naruto 586 กับอิซานามิ น้ำจิ้มรอตัวเต็มครับ อิอิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 17:41:05 »
ฉบับเต็มมาแล้วครับ  ไปอ่านได้เลย

น่าจะเป้นการย้อนเวลาน่ะล่ะครับ
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

polo1010

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 18:20:31 »
โดน คาถา ย้อนกลับไป กลับมา อยุ่ที่เดิมๆ ซ้ำๆไปเรื่อยๆ 55555+ ออกจากวังวนนี้ไมได้ละ

fien12345

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 18:27:48 »
กำหนดโชคชะตาให้โดนตัดเขา= =

chinjung

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 18:40:06 »
ไม่หรอกครับ  อย่าเพิ่งด่วนสรุป

เพราะอิทาจิยังไม่อธิบายกลไกการทำงานของวิชานี้

และถ้าสังเกตุดีๆ  คาบูโตะมันก็บอกว่ามันปิดผนึกการมองเห็นไปแล้ว

เพราะฉะนั้นเงื่อนไขการใช้วิชาคงต้องรอให้อิทาจิอธิบายในตอนหน้า

แต่ยังสงสัยอยู่ว่า   มันย้อนไปย้อนมาอย่างนี้  แต่จุดมุ่งหมายจริงๆคือยกเลิกคาถาสัมพเวสีหนิ แล้วจะยกเลิกยังไงหว่า    *disappoint*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 18:52:53 »
เดี่ยวก็โดน อางจันร์ทรา
 *้ัhypnotist*
ที่นี้ทุกอย่างก็ เป็นไปตาม ที่อิทาจิคิด บอกได้เลยว่า
ไม่ต้องมี เนตนิรันดรก็เทพกว่า เกะ ตั้งเยอะเลย
 *hoho*

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 19:38:15 »
ผมว่าอิซานามิ มันน่าจะเป็นคาถาเดียวกันตอนที่มาดาระใช้กัน เซนจู ฮาชิราม่า นั้นแหล่ะ มันเหมือนอิทาจิต้องการให้มันทำซ้ำๆ
 วนวน ไปเรื่องๆ กอภาพอ่ะ เหมือนกันที่มาดาระใช้ตอนเซนจูตอนที่เซนจูปาดาวกระจายยักแล้วมาดาระใช้พัดเต๋าตบออก แต่มาดาระ
 ใช้คาถาเนตรอะไรซักอย่าง หมุนกลับกอภาพให้เป็นก่อนหน้าที่เซนจูจะปา แล้วเซนจูก็ปาเหมือนเดิม ถ้าใครได้ดูตอนนั้น
คงน่าจะรู้ว่ามันมีความคลายกันอยู่ที่สามารถย้อนกลับไปก่อนหน้าที่เหตุการ์ณนั้นจะเกิดขึ้นอ่
ะ  *disappoint*

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.

chinjung

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 19:52:00 »
ผมว่าอิซานามิ มันน่าจะเป็นคาถาเดียวกันตอนที่มาดาระใช้กัน เซนจู ฮาชิราม่า นั้นแหล่ะ มันเหมือนอิทาจิต้องการให้มันทำซ้ำๆ
 วนวน ไปเรื่องๆ กอภาพอ่ะ เหมือนกันที่มาดาระใช้ตอนเซนจูตอนที่เซนจูปาดาวกระจายยักแล้วมาดาระใช้พัดเต๋าตบออก แต่มาดาระ
 ใช้คาถาเนตรอะไรซักอย่าง หมุนกลับกอภาพให้เป็นก่อนหน้าที่เซนจูจะปา แล้วเซนจูก็ปาเหมือนเดิม ถ้าใครได้ดูตอนนั้น
คงน่าจะรู้ว่ามันมีความคลายกันอยู่ที่สามารถย้อนกลับไปก่อนหน้าที่เหตุการ์ณนั้นจะเกิดขึ้นอ่
ะ  *disappoint*

ยังบอกไม่ได้ครับว่าวิชาเดียวกันรึเปล่า
1) วิชาของจิมันเป็นวังวนวนไปวนมาออกไม่ได้  แต่ของมาดาระ(ผมไม่แน่ใจด้วยซ้ำว่าย้อนเวลาหรือมองล่วงหน้า)มันแค่รอบเดียวจบ แล้วดำเนินต่อจนการต่อสู้จบโดยไม่มีอะไรซ้ำเดิมอีก(เท่าที่เห็นในเมะอ่ะนะครับ แต่ไม่รู้คนแต่งจะแอบซ่อนไรไว้อีกเปล่านี่สิ)
2) มาดาระใช้แล้วตาไม่บอดเหมือนจิ(แต่ไม่แน่ใจว่าอาจเป็นเพราะมาดาระเป็นเนตรนิรันดร์รึเปล่าเพราะได้ดวงตาจากน้อง)
3) ถ้ามาดาระใช้วิชานี้  รุ่น1น่าจะเป็นฝ่ายแพ้นะ   แต่หลังจากศึกจบทุกคนก็ต่างรุ้ว่ารุ่น1ชนะ  (แสดงว่ารุ่น1ต้องเดินทางกลับหมู่บ้านแสดงให้เห้นว่าเป็นฝ่ายอยู่รอดหรือชนะนั่นเอง)   

Haroshi

• *
  • ผมมาทำอะไร????
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 19:59:22 »
โอ๊ว ลึกซึ้ง  *great*  *great*  *great* *dead*
เรื่อง! นี้ !ถึง !ครู อัง ค ณาเเน่ ๆ!!!!!!

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 20:26:18 »
เท่าที่ผมอ่านนะคับ

ผมว่า อิซานามิ คือ คาถาลวงตาต้องห้าม ที่สามารถสะกดศัตรูได้โดยไม่ต้องมอง

เหมือนๆกับอิซานางิอ่ะคับ  แต่นางิมันใช้กับตัวเอง  นามิใช้กับคนอื่น

ถ้าตกอยุ่ใต้วิชาลวงตาอันนี้แล้ว ไม่มีทางสลัดให้หลุดด้วยตัวเองได้  เหมือนกับกลอภาพซ้ำๆ กลับไปกลับมา

เหมือนที่ มาดาระใช้น่ะแหล่ะคับ  แล้วที่รุ่น1ไม่รุ้ว่ามาดาระแกล้งตาย ก้น่าจะเพราะวิชานี้ด้วยมั้ง

แต่ใช้แล้วต้องเสียเนตร เหมือนกับนางิ แต่ที่มาดาระไม่เสียก้น่าจะเพราะ นิรันดิ์

ดูแล้วก้เหมือนๆกับที่พวกเราในบอร์ดเดาๆกันอ่ะคับ

เอาไว้รออ่านในบูมแล้วกัน ว่ามันแปลยังไงมั่ง  ^^

chinjung

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 20:33:32 »
เท่าที่ผมอ่านนะคับ

ผมว่า อิซานามิ คือ คาถาลวงตาต้องห้าม ที่สามารถสะกดศัตรูได้โดยไม่ต้องมอง
เหมือนๆกับอิซานางิอ่ะคับ  แต่นางิมันใช้กับตัวเอง  นามิใช้กับคนอื่น

ถ้าตกอยุ่ใต้วิชาลวงตาอันนี้แล้ว ไม่มีทางสลัดให้หลุดด้วยตัวเองได้  เหมือนกับกลอภาพซ้ำๆ กลับไปกลับมา

เหมือนที่ มาดาระใช้น่ะแหล่ะคับ  แล้วที่รุ่น1ไม่รุ้ว่ามาดาระแกล้งตาย ก้น่าจะเพราะวิชานี้ด้วยมั้ง

แต่ใช้แล้วต้องเสียเนตร เหมือนกับนางิ แต่ที่มาดาระไม่เสียก้น่าจะเพราะ นิรันดิ์

ดูแล้วก้เหมือนๆกับที่พวกเราในบอร์ดเดาๆกันอ่ะคับ

เอาไว้รออ่านในบูมแล้วกัน ว่ามันแปลยังไงมั่ง  ^^

ครับก็ตรงที่ไม่ต้องมองนี่แหละครับ  มันจึงน่าจะมีวิธีอื่นที่เป็นเงื่อนไขใช้ระบุตัวคนที่ต้องการจะใช้คาถาด้วย

เพราะถ้าไม่มีเงื่อนไขอะไร  เกะก็น่าจะโดนคาถาเข้าไปด้วย 

แต่อิซานางิมันไม่จำเป็นต้องมองครับเพราะมันเปลี่ยนโชคชะตาตัวเองจากตายให้เป็นภาพลวงตาแต่ไม่มีผลกับคนอื่น

เพราะฉะนั้นทั้งอิซานางิและนามิไม่จำเป้นต้องมองตาเหมือนกัน   แต่ผมคิดว่านามิน่าจะมีเงื่อนไขอื่นเพื่อระบุตัวคนที่ชัดเจนนะครับ 

รึเพื่อนๆว่ายังไง

Augustz

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 20:36:33 »
ก้  อิจจี้มันโดดไปหาคาบูโตะก่อนตาจะบอดใช่ม้า

ก้คงจะเปนแบบว่า  เอาตาข้างไหนก้ได้ ใช้เล็งเป้าหมายที่จะใช้

คือมองที่ใคร  คาถานี้ก้จะมีผลกับคนๆนั้น   แหะๆ  เดาไปเรื่อยน่ะคับ  ^^

chinjung

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 20:40:39 »
อืมม  จริงๆก็เป้นไปได้นะครับ  อ

แต่ตอนนี้มู้ของม๊าบและน้ำกามหยุดไม่อยู่แล้ววว  55555

Augustz

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 20:45:01 »
ก้เหมือนสงครามโลกนินจาอ่ะคับ  ไม่มีใครหยุดได้อีกแล้ว

ม๊าบ = โทบิ   น้ำขาม = คาบูโตะ   เหมือนนะผมว่า  มีกันอยุ่2คนทั้งสงคราม  *haha* *haha* *haha*